• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome_v3.96_MOD=>Themes+Icon cực đẹp_SymPViet

onlylove80

vHome_v3.96_MOD=>Themes+Icon cực đẹp!
Không dùng hơi phí..

- Bản vHome 396 đã đạt được những điều mà chúng ta mong chờ. Đó là đã cập nhật được thông tin thời tiết ở bất cứ đâu...
Với nhiều chức năng hấp dẫn, giao diện đẹp (giống HTC) dễ dùng không hao RaM nên vHome đã được ưa chuộng trong lòng chúng ta..
Vì thích vHome nên mình đã thức gần hết đêm qua(9h-3h sáng) để Mod lại giao diện cho nó. Sau khoảng hơn chục lần sửa- cài-gỡ-sửa-cài-gỡ và cài cuối cùng cũng đã hoàn thành. Sướng vô cùng:p
Bản này mình đã tích hợp tất cả những Themes đẹp nhất, có thể hiển thị đủ 2 hàng phím tắt, hiển thị Lịch + thêm những Icon thời tiết,chỉ báo: PIN Sóng.v.v.. Mỗi Themes là một bộ Icon khác nhau chứ không chung đụng như trước. Các bạn tha hồ thay đổi.
- Về việc cập nhật thời tiết mình thấy có nhiều bạn nói rằng không cập nhật được.. Theo mình nghĩ có lẽ các bạn nhập tên thành phố hoặc Tỉnh chưa đúng nên không được.
Khi nhập tên Tỉnh hoặc thành phố các bạn không nên viết có dấu và nên viết cách...
VD: nhập T/phố Hồ chí Minh thì nhập==> Ho chi minh==>Tìm.....
hoặc Hai duong==> Tìm...
Chúc các bạn vui vẻ!!!
LINK VIET UP

LINK MediaFire

Chỉnh sửa cuối:
vHome_v3.96_MOD=>Themes+Icon cực đẹp!
Không dùng hơi phí..

- Bản vHome 396 đã đạt được những điều mà chúng ta mong chờ. Đó là đã cập nhật được thông tin thời tiết ở bất cứ đâu...
Với nhiều chức năng hấp dẫn, giao diện đẹp (giống HTC) dễ dùng không hao RaM nên vHome đã được ưa chuộng trong lòng chúng ta..
Vì thích vHome nên mình đã thức gần hết đêm qua(9h-3h sáng) để Mod lại giao diện cho nó. Sau khoảng hơn chục lần sửa- cài-gỡ-sửa-cài-gỡ và cài cuối cùng cũng đã hoàn thành. Sướng vô cùng:p
Bản này mình đã tích hợp tất cả những Themes đẹp nhất, có thể hiển thị đủ 2 hàng phím tắt + thêm những Icon thời tiết,chỉ báo: PIN Sóng.v.v.. Mỗi Themes là một bộ Icon khác nhau chứ không chung đụng như trước. Các bạn tha hồ thay đổi.
- Về việc cập nhật thời tiết mình thấy có nhiều bạn nói rằng không cập nhật được.. Theo mình nghĩ có lẽ các bạn nhập tên thành phố hoặc Tỉnh chưa đúng nên không được.
Khi nhập tên Tỉnh hoặc thành phố các bạn không nên viết có dấu và nên viết cách...
VD: nhập T/phố Hồ chí Minh thì nhập==> Ho chi minh==>Tìm.....
hoặc Hai duong==> Tìm...
Chúc các bạn vui vẻ!!!
..:: TẢI VỀ TẠI ĐÂY ::..

ui anh onlylove80 đã MOD xong rồi à , vừa bên symvn thấy bài của anh, ai ko tải bản này thì phí cả đời hi hi ...thank !\-/

ui anh onlylove80 đã MOD xong rồi à , vừa bên symvn thấy bài của anh, ai ko tải bản này thì phí cả đời hi hi ...thank !\-/

Uh. Anh làm xong thì mắt cay xè.. Mời anh ly caffe đi em.. Hihi... Vì em thích nó nên anh làm gấp đó. ;-)
Anh đang tính mod cái theme động mà bận quá..

anh lam gium 1 ban cho n73me luon dc khong,ban 396 nay khong cai tren n73 dc bi loi unable intall.giup e voi nhé thank:D

mình cũng vậy,chạy được nửa cây install thì nó báo unable,các bản mod khác đều đã cài thử và vẫn tình trạng tương tự,bạn có thể giúp giùm không :(

Mời vip ly cafe hơi nha :D bản này theme có khác j so với theme của ông tuanloc1 post ko vậy ? Mình mới gói 1 bản đầy đủ theme đẹp search thời tiết ra liền
VD: quảng ninh việt nam viết có dấu

CHo hỏi onlylove ơi..cái vụ icon thời tiết là sao..Mình cũng thấy phần thời tiết nó ít hình quá..mấy hôm nay thời tiết là Clear mà nó suốt ngày hình đám mây.mặt trời và có tí mưa..chả hiểu..Most Cloudy cũng thế..nó ko thay đổi mặc dù trời nắng luôn ý..cậu có icon riêng của thời tiết ko

Cảm nhận sau khi test xin đóng góp để bác complete cái này nè:

Nói chung là bản này rất rất tuyệt! Dù vậy có 1 số lỗi nhỏ sau:
Mấy giao diện VIP chỗ thời tiết thấp hơn chỗ ghi thứ - ngày => mất phần dưới. Giao diện onlylove thì 2 mảng tối phiá trên (chỗ ghi thứ - ngày và chỗ lịch) hơi sẫm màu wá đâm ra lấn át phần thời tiết bên dưới. Btượng profile ngay bên cạnh tên mạng cũng gây khó chịu (như bên VIP thì tốt)

Hiện không thể tải về được.Bạn Onlylove80 kiểm tra lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:
bác nào up lên mediafire được không, không hiểu hôm nay không down được từ 4share

bác nào up lên mediafire được không, không hiểu hôm nay không down được từ 4share
Dùng Add ons IE tab của firefox nhé bạn

Em mạo phạm thêm nữa nè: Mấy cái Style của bác sao ko cho hiện thời tiết 1 bên, thứ và ngày 1 bên như bán vip, để thế tiện hơn nhiều đấy >:)
Thanh năng lượng mấy bản VIP cũng ko nên để bị tối đi khi mình đưa "chuột" lại vị trí của nó, để như bản Only cho nó nổi bật :D

Chỉnh sửa cuối:
Hiện không thể tải về được.Bạn Onlylove80 kiểm tra lại nhé.
Mình đã thay link khác rồi đó bạn..
Đã có link Mediafire cho bạn rồi nhé.
Dùng Add ons IE tab của firefox nhé bạn

Em mạo phạm thêm nữa nè: Mấy cái Style của bác sao ko cho hiện thời tiết 1 bên, thứ và ngày 1 bên như bán vip, để thế tiện hơn nhiều đấy >:)
Thanh năng lượng mấy bản VIP cũng ko nên để bị tối đi khi mình đưa "chuột" lại vị trí của nó, để như bản Only cho nó nổi bật :D
Để mình thử fix xem có được không nhé!

Back