• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vinaphone đang lắp đặt và thử nghiệm công nghệ 3G

ancola66

Super V.I.P
VINAPHONE ĐANG THỬ NGHIỆM MẠNG 3G???

Hôm nay tình cờ phát hiện ra là Vinaphone đã có sóng 3G (Không biết có phải không:p ). Sau khi thấy có địa chỉ IP ở mục 3G, Mình bèn tắt GPRS và WIFI(Như hình chụp). Kết quả là bất ngờ khi vẫn vào được internet với tốc độ nhanh hơn GPRS. Phải chăng Vinaphone đang thử nghiệm mạng 3G. Nếu đúng vậy thì quả thật là sài IPHONE bây giờ quá hợp lý :)):)):))

Sao anh không sửa cái Tiêu đề là Viettel cho em nhờ. Hay quá có lâu không anh, hay chỉ 1 lúc.

Thiệt hông!! Vậy là chúc mừng VinaPhone nha!! Đâu Mod test kỹ xem sao!! Xem thử có khi nào sóng GPRS mà IP hiện 3G vậy!!! VinaPhone đâu rồi nói gì đi chứ!! Tin nóng mà!!

dòng S60v2 như N70 chảng hạn thấy có hỗ trợ 3G vậy có xài đc 3G sắp tới của Việt Nam kô các pác :(. Mà mạng 3G nghĩa là mình có thể vào internet kô tính phí àh :(. Chưa hiểu cho lém..

dòng S60v2 như N70 chảng hạn thấy có hỗ trợ 3G vậy có xài đc 3G sắp tới của Việt Nam kô các pác :(. Mà mạng 3G nghĩa là mình có thể vào internet kô tính phí àh :(. Chưa hiểu cho lém..

N70 hỗ trợ 3G đó bạn, dĩ nhiên là có tính phí chứ, còn cước phí thì chưa biết là như thế nào, vì vẫn chưa có dịch vụ này bạn à.

VINAPHONE ĐANG THỬ NGHIỆM MẠNG 3G???

Hôm nay tình cờ phát hiện ra là Vinaphone đã có sóng 3G (Không biết có phải không:p ). Sau khi thấy có địa chỉ IP ở mục 3G, Mình bèn tắt GPRS và WIFI(Như hình chụp). Kết quả là bất ngờ khi vẫn vào được internet với tốc độ nhanh hơn GPRS. Phải chăng Vinaphone đang thử nghiệm mạng 3G. Nếu đúng vậy thì quả thật là sài IPHONE bây giờ quá hợp lý :)):)):))

Chính xác đó! Vinaphone đang đồng loạt lắp đặt thiết bị 3G tại các thành phố lớn đúng như cam kết khi nhận được giấy phép!:D=D>

ôi thế thì ông Vina đi trước các ông kia rồi! Đang xài viettel k biết bao giờ mới có! Mà có rồi thì không biết cước phí ra sao nữa!

cả 3 mạng lớn sẽ có trong nay mai, hiện nay đang trong giai đoạn thử nghiệm nên free for all :D:D, anh em nghịch thoải mái:))

Nghịch làm sao đây chỉ mình với, mình đang dùng N95 8GB - phiên bản này có support 3G phải không? Nhưng hok biết dùng thử như thế nào cả, chỉ giúp mình với!

Viettel vẫn chưa có 3G các bác à, em vừa thử chuyển sang 3G trên mobile của em nhưng không có tín hiệu gì. Em đang để chế độ automatic, nếu có sóng 3G thì nó sẽ báo tín hiệu ngay, lúc đó sẽ lên đây báo cho các bác :p (máy em là G1).

Có phải là khi mạng có 3G thì biểu tượng cột sóng sẽ có thêm chữ 3G đúng không bác hay là chữ E (EDGE) !?

Viettel vẫn chưa có 3G các bác à, em vừa thử chuyển sang 3G trên mobile của em nhưng không có tín hiệu gì. Em đang để chế độ automatic, nếu có sóng 3G thì nó sẽ báo tín hiệu ngay, lúc đó sẽ lên đây báo cho các bác :p (máy em là G1).

Có phải là khi mạng có 3G thì biểu tượng cột sóng sẽ có thêm chữ 3G đúng không bác hay là chữ E (EDGE) !?

Đúng rồi đó Anhvu không hiểu sao lúc trước mình thường ra sân bay, máy mình có hiện thêm chữ 3G gần cột sóng, nhưng không dùng được, cứ để yên thì nó hiện, mà chuyển qua sử dụng là mất ngay.:D

Nghịch làm sao đây chỉ mình với, mình đang dùng N95 8GB - phiên bản này có support 3G phải không? Nhưng hok biết dùng thử như thế nào cả, chỉ giúp mình với!

N95 8Gb có support 3G mà, bạn để automatic đi, nếu có 3G là nó sẽ tự bắt sóng thôi ah!

Đúng rồi nó sẽ hiện cái icon 3G dưới cột sóng
attachment.php

Chỉ TP.Hồ Chí Minh thôi!! Cần Thơ Tui test 3G cho con TyNY II ko có sóng má gì hết!! Lâu lâu biểu tượng tự bật lên. 3G tự dò tìm nhưng ko vào Net được!!

anh em đừng thắc mắc lúc có lúc không, đang trong giai đoạn test nên chưa thể ổn định đc mà, giống thời test gprs thui :D

em ở thành phố HCM ma ko bắt đc sóng 3G :( hình như mobi chưa có thì phải

3G hiển thị trên máy, nhưng dịch vụ của 3G (như video phone, tôi đã thử thành công ở nhiều nước khác) thì chưa có (thử trên Touch HD tại Cần Thơ)

3G hiển thị trên máy, nhưng dịch vụ của 3G (như video phone, tôi đã thử thành công ở nhiều nước khác) thì chưa có (thử trên Touch HD tại Cần Thơ)

Chưa thể sử dụng được đâu bạn à! Chỉ nhìn thấy chữ 3G cho vui mắt thui!:))

Back