• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vodaphone HS Mod for 5530 tested HOT HOT since 20 jan 2010

Máy của mình cài tốt nhưng sao thanh shortcuts bar lại không có cái email nhi? với lại mấy cái icon trong shortcuts bar không giống với chủ topic mà giống với bác nolove_hn. Mình xài 5530

Máy của mình cài tốt nhưng sao thanh shortcuts bar lại không có cái email nhi? với lại mấy cái icon trong shortcuts bar không giống với chủ topic mà giống với bác nolove_hn. Mình xài 5530

Bạn muốn có Icon Email thì bạn phải settup 1 Email trong mục massage rồi chọn làm Mailbox mặc định.
Muốn tùy biến giao diện thì bạn tìm những file MOD dạng .mif rồi chép đè file mif cũ. Mình chưa thử nhưng cách làm là vậy.

ôi đau đầu với cái nì! mình cài vào 5800 thì lỗi tùm lum,mất logo mạng gọi đi ko được chán thật bây giờ chắc chỉ còn nước 4mart thui! cái này ko xài cho 5800 đó là kết luận cuối cùng

ôi đau đầu với cái nì! mình cài vào 5800 thì lỗi tùm lum,mất logo mạng gọi đi ko được chán thật bây giờ chắc chỉ còn nước 4mart thui! cái này ko xài cho 5800 đó là kết luận cuối cùng
Sai rùi bạn ơi, mình xài cái này từ bữa up firmware mới mà có bị gì đâu???

phần mềm phải sign nhé bạn nếu đã có file cer, còn chưa thì vào box xin cer để lại imei và đời máy bạn nhé :D

Có lẽ do bạn đã cài trước các bản Mod khác nên mới bị như thế. bạn reset *#7073# rùi cài lại nha. Chúc thành công vì mọi người đều cài được mà. Xin nói thêm là bản này dành riêng cho 5530 chuyên trị lỗi Device is not allowed. nhưng một số bạn vẫn dùng tốt cho 5800 đó.

sao bảo cho cả máy unhack
máy tui 5530 chưa hack fw 2.0.8 vẫn bắt sign
sau khi sign ở opda thì nó lại báo là file đã bị chỉnh sửa

sao bảo cho cả máy unhack
máy tui 5530 chưa hack fw 2.0.8 vẫn bắt sign
sau khi sign ở opda thì nó lại báo là file đã bị chỉnh sửa

Theo như lời nhận xét của một số người thì tốt nhất là nên hack máy trước khi cài. Mình sẽ sửa lại bài viết. tuy nhiên vẫn có một số bạn tự sign vẫn chạy tốt mà.

mình nghĩ bạn nên hack phone, vì một số bạn sign bằng phần mềm cài cũng ko được. hack bằng HalloOX2. có trên 4Rum bạn nhé.
Cái này chỉ Signed là cài được, hok cần phải hack, với 1 con kén PM như I8910 còn có thể cài và dùng được thì 5K8 phải chạy tốt mà hok cần hack chớ :D
Có lẽ do bạn đã cài trước các bản Mod khác nên mới bị như thế. bạn reset *#7073# rùi cài lại nha. Chúc thành công vì mọi người đều cài được mà. Xin nói thêm là bản này dành riêng cho 5530 chuyên trị lỗi Device is not allowed. nhưng một số bạn vẫn dùng tốt cho 5800 đó.

*#7370# hay *#7073# bạn? Mình nghĩ *#7370# mới đúng chứ :D

sign phần mềm xong rồi mà cài nó chạy gần xong thì báo tập tin bị lỗi chả hiểu sao nữa

Xác nhận cuối cùng: Các bạn nên hack máy, gỡ bỏ các bản mod cũ, reset bằng *#7370# thì càng tốt. Bản này thiết kế riêng cho 5530.

Back