• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VP Football League update 08/09/2009

Cảm ơn tác giả nhiều, đúng là 1 phần mềm thú vị. Mình xin nêu 1 thắc mắc sau để bạn test lại nhé: sau khi update bản beta 1.1 theo đúng hdẫn mình vẫn chạy được nhưg khi chọn Menu để chọn bất kì mục nào cũng đều phải nhấn 2 lần nó mới được kích hoạt. Ngoài ra, phần tin tức hơi bị "ngắn" và hình ảnh lại nhỏ.
Một lần nữa chân thành cảm ơn!
Đúng vậy! Ở bản 1.1 thì nếu các bạn dùng phím thì chỉ cần thao tác một lần, còn dùng bút thì nhấn double-click.
Còn về phần tin tức thì như mình đã nói, chỉ là nội dung vắn tắt thôi, hình ảnh ở phần TV thì đúng là nhỏ thiệt (Mình sẽ support ở phiên bản sau). Còn hình ảnh ở phần tin tức TA thì đẹp và rất lớn. Cái gì cũng có cái giá cả các bác, hình to và đẹp thì sẽ làm cho chúng ta update hơi bị lâu (rất phiền). Bởi vì dùng mobile thì phải gọn, nhẹ mà phải còn lẹ nữa nên mình không thể đưa tin bài đầy đủ được. Thanks các bác đã ủng hộ. Hy vọng ở phiên bản tới sẽ thân thiện (có thêm phần TV) và có thêm tính năng mới làm các bạn hài lòng hơn. Thanks

Mình thấy Chương trình rất hay.
Nhưng thiếu tính năng update qua PC.
Và có thể quy đổi các đơn vị sang hệ thông dụng với VN (inch -> metre, pound->kg,...)
thì càng tuyệt với hơn.
Còn 1 thông tin nhỏ nữa về sân Old Traford: "Since work on the expansion of the stadium’s North-west and North-east quadrants was completed in summer 2006, Old Trafford’s capacity has reached in excess of 76,000, making it one of the most atmospheric and historic stadiums in the world."
Chúc bạn thành công
Thanks bác. Mình sẽ kiểm tra lại phần update qua PC. Còn về các thông tin về trọng lượng và chiều cao của cầu thủ thì mình đã chuyển sang hệ kg và cm rồi, hy vọng cuối tuần này bạn sẽ có cái mà mình cần. Thanks

Một vài hình ảnh mới của bản Multi-Language sắp ra...Mình đã chuyển đơn vị đo rồi ...

Quá hay ! Cho ra lò sớm nhé bác. Phần update qua PC em nghĩ là một gợi ý rất tốt vì đôi lúc bật mạng wifi của ppc lên cũng mất thời gian, nếu có thể lợi dụng luôn mạng của PC lúc activesync để cập nhật thông tin là tiện nhất !

Cảm ơn bác. Bác cứ bình tĩnh để làm ra sản phẩm tốt, anh em đợi được !

Mới TEst thử version beta1.1 của bác Beckham thì thấy có đôi chỗ hơi lệch.
ở phần info player. ảnh của edgar david không phải ảnh của đúng cầu thủ này... mà bản beta này lại không có info về các cầu thủ như chiều cao, cân nặng????

sân vận động của Asenan đâu còn là Highbury nữa. mà là Emirates từ mùa trước nữa cơ mà

Mà không hiểu sao em cài trực tiếp cái bản beta 1.1 này vào máy, chạy trên thẻ nhớ thấy chậm lắm. (máy em là XDA Stealth, thẻ nhớ 1G còn trống khoảng 234Mb)
Mới đầu em search player của đội New Castle thì được nhưng không có thông tin. từ sau đó, mỗi lần search player cầu thủ của đội khác là vẫn cứ hiện ra danh sách cầu thủ của Newcastle... thế mới đau

có bác nào chỉ giáo giúp em

Mới TEst thử version beta1.1 của bác Beckham thì thấy có đôi chỗ hơi lệch.
ở phần info player. ảnh của edgar david không phải ảnh của đúng cầu thủ này... mà bản beta này lại không có info về các cầu thủ như chiều cao, cân nặng????

sân vận động của Asenan đâu còn là Highbury nữa. mà là Emirates từ mùa trước nữa cơ mà

Mà không hiểu sao em cài trực tiếp cái bản beta 1.1 này vào máy, chạy trên thẻ nhớ thấy chậm lắm. (máy em là XDA Stealth, thẻ nhớ 1G còn trống khoảng 234Mb)
Mới đầu em search player của đội New Castle thì được nhưng không có thông tin. từ sau đó, mỗi lần search player cầu thủ của đội khác là vẫn cứ hiện ra danh sách cầu thủ của Newcastle... thế mới đau

có bác nào chỉ giáo giúp em
Cảm ơn bạn đã tìm ra bug cho mình.
1. Về phần data thông tin của các cầu thủ thì mình chỉ update cho các đội bóng lớn trước, hiện tại chưa có chức năng cập nhật thông tin cũng như hình ảnh của các cầu thủ, dự tính phiên bản 2.0 sẽ support tính năng này. Hiện tại mới có (Chelsea,MU,Liverpool,Arsenal và Tottenham).
2. Về phần hình ảnh của David Edgar (Quốc Tịch Canada) mình post lên đây, không biết bạn có lộn với David của Hà Lan hay ko?
3.Máy của mình cũng là O2Stealth mình thử test cả trên thẻ nhớ lẫn bộ nhớ của máy thì vẫn chạy bình thường, không có gì khác biệt cả.(thẻ nhớ mình còn ~200MB).
4.Cảm ơn bạn đã tìm ra lổi của chức năng search, mình đã fix ở bản beta 1.1.

Thanks bạn.

Cảm ơn bạn đã tìm ra bug cho mình.

2. Về phần hình ảnh của David Edgar (Quốc Tịch Canada) mình post lên đây, không biết bạn có lộn với David của Hà Lan hay ko?

Thanks bạn.

thanks...

giờ thì mình mới để ý thật...
mình nhầm sang David của Hà Lan... Sorry nhá...

Chào các bạn, mình tính ngày mai sẽ up lên phiên bản Anh-Việt này, nhưng mọi thứ đều ổn nên mình up lên sớm hơn dự định cho các bạn dùng và test...Mình xin giới thiệu sơ về bản này.
1. Cái chính là Support thêm tiếng Việt.
2. Cải thiện tốc độ.
3. Fix lỗi treo máy.
4. Tra cứu trận đấu.
5. Chuyển các đơn vị đo lường sang kg và cm để cho các bạn dễ hình dung.
6. Thay đổi đôi chút về Tỉ Lệ Dự Đoán.
7. Cải thiện hình ảnh của phần tin tức Tiếng Việt, và luôn cập nhật những tin tức mới nhất.
.....
Và còn nhiều nữa, hy vọng các bạn sẽ thích bản này.
Thanks, Chúc các bạn cuối tuần vui vẽ, Hy vọng cuối tuần này MU sẽ thắng.Hehe
Data : http://www.mediafire.com/?o9izup9h2oc
Cab: http://www.mediafire.com/?4ckxeuaziwh

Về phần cài đặt, vì mình có thay đổi đôi chút về phần tốc độ và ... cho nên mình đã thay đổi đôi chút phần data, các bạn cứ install file cab và copy thư mục data vào chổ cài là ok. Các bạn có thể remove bản 1.1 beta.
Nhớ thanks mình một tiếng nhé.hihi

Chắc Mình down về đầu tiên quá.
Có 1 điểm chưa kịp góp ý: là trong phần cập nhật tin tức, nếu bạn đánh dấu phân biệt tin đã đọc và chưa đọc thì hay biết mấy. Không biết bản mới này đã có như vây chưa?

Chắc Mình down về đầu tiên quá.
Có 1 điểm chưa kịp góp ý: là trong phần cập nhật tin tức, nếu bạn đánh dấu phân biệt tin đã đọc và chưa đọc thì hay biết mấy. Không biết bản mới này đã có như vây chưa?
Cái này mình cũng chưa để ý nữa, mình sẽ support ở phiên bản sau vậy! Thanks bạn

Chắc mình là người post nhận xét đầu tiên...
mình đã remove bản 1.1 va cài lại mới hoàn toàn, đã copy data. nhưng khi chạy CT thì k thấy có dữ liệu nào cả???
K biết có ai cài chưa? Có vấn đề gì không?

Mình cài rồi và chạy thì màn hình như thế này,

mình dùng Diamonds

Mình đã chạy đc rồi.
Nếu bạn nào chưa đc thì thử làm theo cách của mình.
1.Remove 1.1
2. cài lại bản mới.
3. copy data mới.
4. copy data cũ.

và Run....

Mình đã cài đi cài lại để test rùi , đâu có gặp trường hợp trên đâu. Các bạn ko cần copy data củ đâu. Nếu copy data củ nhớ không được overwrite các file đó nha.

cái này cài rồi chạy ra sao mình ko hiểu mà có cần GPRS hay WIFI ko vậy ???

cái này cài rồi chạy ra sao mình ko hiểu mà có cần GPRS hay WIFI ko vậy ???

Có lẽ GPRS và Wifi chỉ dùng để update thông tin thôi
còn cài thì vẫn bình thường

Tớ đã cài được rồi...
Nhưng phông tiếng việt bị lỗi, nên đành phải dùng tiếng anh

Có lẽ GPRS và Wifi chỉ dùng để update thông tin thôi
còn cài thì vẫn bình thường

Tớ đã cài được rồi...
Nhưng phông tiếng việt bị lỗi, nên đành phải dùng tiếng anh
Ủa! Sao font TV bị lỗi vậy bạn, bạn có thể gửi cho mình file "iconb.uib" trong thư mục data để mình check lại thử, hoặc bạn có thễ chụp màn hình mình xem thử sao. Hoặc bạn có thể xem các post trước của mình ah, mình có upload lên file iconb.uib (tạo font TV), bạn tải về rồi chép đè lên là ok liền hà.

bản này tôt lắm ,mình đã text trên o2 xda và benqsiement p51 đều chạy tốt,cảm ơn bạn nhé,mong bạn có nhiều phần mềm hay cho anh em

Back