• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Watchee v0.8.0 - Live-Tracking Software

TraiNgheoHn

Watchee v0.8.0 - Live-Tracking Software

Watchee là phần mềm dành cho điện thoại di động (J2m) và PDA (Windows CE). bạn có thể truyền vị trí,hình ảnh và tin nhắn (SMS,Mails) với dung lượng dài trong thời gian chính xác.bạn của bạn có thể xem cuộc hành trình của bạn (đường đi và hình ảnh) trong thời gian thực sự và miễn phí truy nhập cổng web Watchee and thậm chí có thể chát với bạn và rất nhiều tính năng khác các bạn test thử nhé.

Bác có thể nói rõ cái này đưộc không? Em rất quan tâm tới mấy cái vụ miễn phí. Miễn phí SMS hả? vậy khi nhắn thì nguơi nhận có thấy số đt của mình không? hay chỉ là 1 số đt của tổng đài?

Cái này mình chỉ dịch ở trang nước ngoài thôi chứ chưa có đk test thử,bạn test thử xem sao.

Em đã test thành cônng phần mềm này. đầu tiên lên trang chủ của nó là http://watchee.net rồi đăng kí 1 tài khoảng. sau khi cài phần mềm java này trên đt thoại các bạn hãy cho nó chạy (mình test trên N95) rồi hãy điền user và pass mà bạn đăng kí ở trên web vào.
Now pc đã đăng nhập web và đt củng đăng nhập luôn (wifi hay GPRS đêu được) EM nhờ thằng bạn lấy đt của em chạy 1 vòng. quả nhiên em thấy khi bạn em chạy đi đâu thì trên bản đồ (giống google map) vẽ lại đường đi của bạn em. thế là em biết bạn em đi đau. khi bạn em dừng lại thì nó có thể chat và nói chuyện với em. có thể chụp ảnh tại tọa độ mà bạn em đang đứng. nó gủi ảnh cho em xem chổ nó đang đứng (dung lượng 1 tấm hình từ 3- 5kb rất nhẹ 128x80 pixel) => có thể nhìn được. rất nét. vì xài gprs của viettel nen tha hồ gủi ảnh. các bác làm đi nhé. nói đén đây chác ai củng tò mò. nào test đi chứ. và các bác có thể làm bạn với nhau và theo dõi nhau xem thằng này đang ở đau, thằng kia đang ở đau. vui lắm. nó có 1 list giống như yahoo vậy thích xem ai thì Tracking now (với điều kiện phải add tài khoản bạn bè vào list của mình)

Em đã test thành cônng phần mềm này. đầu tiên lên trang chủ của nó là http://watchee.net rồi đăng kí 1 tài khoảng. sau khi cài phần mềm java này trên đt thoại các bạn hãy cho nó chạy (mình test trên N95) rồi hãy điền user và pass mà bạn đăng kí ở trên web vào.
Now pc đã đăng nhập web và đt củng đăng nhập luôn (wifi hay GPRS đêu được) EM nhờ thằng bạn lấy đt của em chạy 1 vòng. quả nhiên em thấy khi bạn em chạy đi đâu thì trên bản đồ (giống google map) vẽ lại đường đi của bạn em. thế là em biết bạn em đi đau. khi bạn em dừng lại thì nó có thể chat và nói chuyện với em. có thể chụp ảnh tại tọa độ mà bạn em đang đứng. nó gủi ảnh cho em xem chổ nó đang đứng (dung lượng 1 tấm hình từ 3- 5kb rất nhẹ 128x80 pixel) => có thể nhìn được. rất nét. vì xài gprs của viettel nen tha hồ gủi ảnh. các bác làm đi nhé. nói đén đây chác ai củng tò mò. nào test đi chứ. và các bác có thể làm bạn với nhau và theo dõi nhau xem thằng này đang ở đau, thằng kia đang ở đau. vui lắm. nó có 1 list giống như yahoo vậy thích xem ai thì Tracking now (với điều kiện phải add tài khoản bạn bè vào list của mình)
Hi tiny1990, mình cũng đã cài vào rồi, kết nối server và GPS đều đã ok nhưng không biết test với ai. Còn cái "trên bản đồ" mà bạn viết ở trên thì có phải là cái bản đồ trong http://watchee.net/watchee/track.jsp không? Nick mình là sayonara386, bạn gửi thử 1 cái SMS cho mình xem thế nào nhé :)

đúng rồi sau khi bạn đăng nhập thành công và kết nối (service và GPS + Tracking) thì coi như xong 90% rồi đó. bạn hãy bấm vào MENU -> Buddies (có 2 hình người contact đó) --> chọn Add buddy nhập nick của 1 người bạn vào (của mình là: tiny1990). xong rồi đó coi như là xong 100%. bây giờ bạn chỉ cần ra ngoài đường đi dạo phố và mở chương trình này lên đăng nhập. Còn minnh thì ở nhà đăng nhập vào web và dõi theo lộ trình của bạn. (để có tín hiệu tốt bạn nên ở ngoài đường có nắng to hehehe). còn cái vụ SMS là free luôn đó. (tha hồ nhắn tin như chat vậy). bây giờ mình add buddy của bạn vào nhé. khi nào bạn ra ngoài phố thì nhắn tin vào số đt 0977.7790.37 để mình xem bạn ở đau và đi đâu. mình củng chưa có bạn để test cái này. chúc cho chúng ta thành công chào bạn nhé

GPS như phim "gác kiếm" đây!

chắc hẳn ai củng đã từng xem bộ phim này( bộ phim nói về 1 người đang ngồi trên máy vi tính và theo dõi xem người kia đang ở đâu)

1/đầu tiên các bạn tải phần mềm Watchee v.0.8 --> http://www.zshare.net/download/1224337845a7ac5e/ --> chưa được mở phần mềm mới cài đặt trên điện thọai đâu nhé

2/đăng kí 1 tài khoản trên trang web http://watchee.net

3/ đăng nhập vào web mới đăng kí xong (ở chổ TRACKING ngay trang chủ luôn)

4/ Mở WATCHEE trên điện thoại và đăng nhập với tài khoản mà mình tạo được trên web

5/ Sau khi bạn đăng nhập trên web và trên điện thoại thành công. thì bạn bấm nút TRACK NOW bên tay trái của trang web Luu ý là trên dt củng phải mở TRACKING nhé (nắm ở dưới chữ Service và GPS) như vậy coi như hòan tất rôi đó. các bạn khám phá tiếp nhé

66/ để người khác theo dõi mình đang ở đâu hay bạn muốn theo dõi ngừoi khác thì hãy xem hinh hướng dẫn nhé

Last edited by a moderator:
hình cuối cùng. Chú ý: cái này xài GPRS gửi dữ liệu rất nhẹ các bạn cứ thoải mái xài nhé. có cả chụp ảnh ở địa điểm nguời đó đang đứng và gủi về máy tính. Dung lương 1 tấm hình rất nhỏ 3- 4kb. dộ phân giả 128x80

Mọi ngừơi hãy click thanh cho em nhé. viết bài này em mất gân cả tiếng đồng hồ đấy. và mất gần 1 buổi sáng để test phần mềm này. rất giang khổ. em phải chạy đi lòng vòng để mẹ em xem em ở đâu. bay giờ em hết đi chơi được rồi, mẹ nói "con đang ở đâu? bật GPS cho mẹ xem nào" thế mới chết em hhuhuh

Nhớ Click THANK cho em nhé chỉ mất có 3 giây thôi mà

Chỉnh sửa cuối:
Không chơi với Ê65, bùn quá

cái này có dùng được cho N73 không?

Mình nghĩ là được hết:
- Cần kết nối Wifi: E65 đã có tích hợp wifi, N73 thì có thể connect qua GPRS (nhưng mà khi chạy ra ngoài đường thì chỉ dùng được GPRS thôi, vì ở ngoài đường chắc ít chỗ bắt được sóng wifi, hehe)
- Cần GPS: E65 và N73 đều không tích hợp GPS nhưng bạn có thể mua 1 bộ nhận GPS ('blumax', 'DIMP3', etc)
:)

Mình thì không có bạn dùng cái này, bạn có thể nói rõ bằng cách mình biết vị trí chính mình trên watchee.net k?

Chỉnh sửa cuối:
Cái này mình nghĩ nó chỉ cho biết chung chung khu vực mình ở thôi, ví dụ là mình dùng Wifi thì nó chỉ cho ra địa điểm của hotspot mà thôi, còn GPRS thì chắc là chung chung như bạn đang ở TP.HCM vậy, còn chính xác ngay tại nơi máy mình đang đứng thì chỉ có cách dùng GPS

Mình thì không có bạn dùng cái này, bạn có thể nói rõ bằng cách mình biết vị trí chính mình trên watchee.net k?

cái này là tracking giữ pc và dt, chỉ có pc mới biet chinh xác bạn dang ở đau thôi. còn trên dt chỉ là hình chung chung. còn muốn biét chính xác nhất thì xài google maps :)) + phí gprs => :D chính xác vô cùng

Back