• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WiFiFoFum - Định vị các nguồn phát sóng wifi để xài chùa đây

tranvietanhvn

y chang la bàn :D
cứ nơi nào có sóng wifi, là hắn ta định vị :D
các bác cứ theo cái này mà tìm đến hot spot nhé :D

nếu bạn muốn vào wifi của nguồn nào đó sóng mạnh, bạn dựa vào cái la bàn này để đến đo :D
sóng sẽ mạnh hơn :D
như ở DH Bách Khoa nè, tìm đến nơi đặt hot spot là sóng mạnh nhất :D

cực kỳ hữu ích

phần resource là tên các hot spot, phần radar là dò tìm :D

Ver 1.2.1 với nhiều chức năng mới, ghi nhật ký và lịch sử đăng nhập chẳng hạn :D

link :D
v.1.2.1

http://endlessapps.net/dl.php?file=WiFiFoFum+v1.2.1.ipa

http://www.appscene.org/download.php?id=337929235

Chỉnh sửa cuối:
khi dò tìm có cần wifi ko bạn, mình thấy phần giới thiệu app này trên iPhonePCSuite thấy có cột sóng wifi(ko lẽ phải ngồi ở nơi có wifi để dò tìm wifi ở nơi khác xa hơn để dùng chùa:)), nếu NOwifi mà dò ra wifi thì good quá)
có up ''hình minh họa'' mà toàn báo lỗi:-??:O

khi dò tìm có cần wifi ko bạn, mình thấy phần giới thiệu app này trên iPhonePCSuite thấy có cột sóng wifi(ko lẽ phải ngồi ở nơi có wifi để dò tìm wifi ở nơi khác xa hơn để dùng chùa:)), nếu NOwifi mà dò ra wifi thì good quá)
có up ''hình minh họa'' mà toàn báo lỗi:-??:O

cần chứ bạn :D

nhưng nếu bạn muốn vào wifi của nguồn nào đó sóng mạnh, bạn dựa vào cái la bàn này để đến đo :D
sóng sẽ mạnh hơn :D
như ở DH Bách Khoa nè, tìm đến nơi đặt hot spot là sóng mạnh nhất :D

Có tìm được Pass để xài .... không bạn ???

:p
tìm được thì người ta không đặt pass đâu :p
tìm được, với điều kiện, bạn phải vào được computer của máy chủ, rồi dò ra pass của modem, hoặc xem được tên thuê bao hoặc số hợp đồng :)
còn từ xa thì ..
không bao giờ được, trừ trên film :)) :)) :))

Cái này tìm thế nào được :D
Bạn đi tới,lui,sang trái phải 30m mà mấy cái mũi tên ko đổi.Ko định vị được.Thử cái này lâu rùi :D

cái này mình ở Tôn Đức Thắng mà nó túm đc cả ở Hàng Gà :-/

no hay vì 99% người ta sẽ đặt pass trong khi đó bạn có dò được mà kg có pas thì làm được gì

Wi-fi giờ toàn có pass, chả mấy chỗ ko đặt pass cả, nên cái này cũng ko có ứng dụng mấy

Back