• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

Phải chọn đúng phiên bản Quickpwn và Firmware thì mới được!

mình chọn dúng như hướng dẫn dó bạn!giơ sao không active đc sao xài:((

mình không active đc máy nhung bỏ sim vào vẫn có sóng nhưgn chập chờn là sao bạn!minh muốn xuống lại 1.4 thì làm sao chỉ dùm đu

sao lên 2.2 cứ báo no serve chán qua!

mình chọn dúng như hướng dẫn dó bạn!giơ sao không active đc sao xài:((

mình không active đc máy nhung bỏ sim vào vẫn có sóng nhưgn chập chờn là sao bạn!minh muốn xuống lại 1.4 thì làm sao chỉ dùm đu

sao lên 2.2 cứ báo no serve chán qua!

Như vậy là máy vẫn chưa được jailbreak rồi. Có thể do máy tính của bạn bị lỗi gì đó. Bạn tìm cái máy tính khác làm lại từ đầu theo hướng dẫn là được.

Chào các bạn. Mình có con iphone 3G đem từ Mỹ về, mình thử làm theo cách hướng dẫn ở trên để unlock iphone của mình. Sau khi mình cài iTunes rồi, thấy báo là có firmware mới 2.2 cần update nên mình update cho con iphone của mình từ iTunes, vì mình thấy các bạn cũng bảo đưa về firmware 2.2 rồi dùng các tools để unlock. Nhưng sau khi mình cho update cái firmware 2.2 do iTunes thông báo thì mình khởi động lại iphone chỉ hiện các bảng keypad và chỉ cho Emergency Call, ngoài ra chẳng vào đc cái gì hết. Chỉ có ngồi nhìn cái bảng keypad và dòng chữ "Emergency Call" thôi, buồn quá, vậy có phải là triệu chứng thành cục chặn giấy chưa? Bạn nào có cách nào khắc phục cứu chữa chỉ mình với. Ah, chỉ có update firmware của iTunes thôi là đã bị vậy rồi, chứ mình cũng chưa có dùng đến mấy cái Tools tiếp theo mà các bài trên đã hướng dẫn. Chân thành cảm ơn trước nè.

Chào các bạn. Mình có con iphone 3G đem từ Mỹ về, mình thử làm theo cách hướng dẫn ở trên để unlock iphone của mình. Sau khi mình cài iTunes rồi, thấy báo là có firmware mới 2.2 cần update nên mình update cho con iphone của mình từ iTunes, vì mình thấy các bạn cũng bảo đưa về firmware 2.2 rồi dùng các tools để unlock. Nhưng sau khi mình cho update cái firmware 2.2 do iTunes thông báo thì mình khởi động lại iphone chỉ hiện các bảng keypad và chỉ cho Emergency Call, ngoài ra chẳng vào đc cái gì hết. Chỉ có ngồi nhìn cái bảng keypad và dòng chữ "Emergency Call" thôi, buồn quá, vậy có phải là triệu chứng thành cục chặn giấy chưa? Bạn nào có cách nào khắc phục cứu chữa chỉ mình với. Ah, chỉ có update firmware của iTunes thôi là đã bị vậy rồi, chứ mình cũng chưa có dùng đến mấy cái Tools tiếp theo mà các bài trên đã hướng dẫn. Chân thành cảm ơn trước nè.

Bạn phải dùng QuickPwn để jailbreak em nó như hướng dẫn, sau đó làm theo bài hướng dẫn của Trọng để unlock là xong.

các bác cho em hỏi e muốn up từ 1.1.2 lên 2.2 luôn được ko(e còn gà lắm mong các bác giúp đỡ)many thank!!!

Em học hơi và lảm theo bài cua bảc HOACK nâng câp' tu 2g lên 2.2 cua bảc hoack nỏi chung rât' la ok, sỏng gỏ tôt', nhung dên' bươc' cuôi' củng la bươc 4 thi` bỏ taY, xin duoc cảc bac' chi cảch de fix lôi và set file 0755 nhu bảc hoack da chi, cảm on cảc bảc nhiêu, em lên 2.2 gôc'.

bạn qua đây dowl CT nầy về rồi mình fic lỗi nó nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=30903,CHÚC VUI:D

pro cho em hỏi sau khi em up lên ver 2.2 sao em cài soft vào nó bào lỗi vạy
em xài iphone 2g 8g mong các pro chỉ em ..

pro cho em hỏi sau khi em up lên ver 2.2 sao em cài soft vào nó bào lỗi vạy
em xài iphone 2g 8g mong các pro chỉ em ..

bạn nên chỉ rõ là nó báo lỗi gì. Mình đã từng cài bản này, khi cài xong mình thử cài một số chương trình qua itunes cũng không cài được và báo lỗi, một số chương trình thì cài được nhưng không open được.
cách khắc phục: download và cài 1 chương trình free từ itunes store.
Chú ý, để download được phần mềm miễn phí từ itunes store bạn phải có account, nếu bạn lập account miễn phí thì hãy để ý là bạn đang sử dụng store nào (vd united states hay china ....)
bạn lập account ở store nào thì nên download phần mềm ở store đó. trường hợp download từ store khác có thể sẽ không fix được lỗi này

cứu cứu... E úp Itouch lên 2.2 rồi. cài các game rồi qua itunes rồi. ok rồi. mà kô hiểu sao lúc chạy game nó vẫn báo " application cannot be opened " ở itouch. thế là sao ạ. T_____T

cứu cứu... E úp Itouch lên 2.2 rồi. cài các game rồi qua itunes rồi. ok rồi. mà kô hiểu sao lúc chạy game nó vẫn báo " application cannot be opened " ở itouch. thế là sao ạ. T_____T

Ban chua sua loi de cai ung dug do,hoac chua cai 1app free cua app store!cai 1cai app la ok!

Posted via Mobile Device

Help me. mình vừa restore bản 2.2 mới down về xong cái lên thấy nó báo lỗi không có sim, bây giờ thì chú IP của mình chỉ nằm trong tình trạng khẩn, không dùng được quickpawn để unlock. Các cao thủ giúp em gà với

Help me. mình vừa restore bản 2.2 mới down về xong cái lên thấy nó báo lỗi không có sim, bây giờ thì chú IP của mình chỉ nằm trong tình trạng khẩn, không dùng được quickpawn để unlock. Các cao thủ giúp em gà với

Nếu Restore bản FW 2.2 gốc trong Topic này thì cứ để vậy chạy QuickPwn là OK mà!

Nếu Restore bản FW 2.2 gốc trong Topic này thì cứ để vậy chạy QuickPwn là OK mà!

cho mình hỏi trên diển đàn có một số bản Custom 2.2 cho 3G và có nói là đã sữa một số lỗi như bộ nhớ được chia ra để choi game và lướt net!thế mình đang xài bản gốc của topic này thế mình muốn chạy bản Custom thì làm sao xin chỉ dùm:-?

thế bản cútom và bản gốc thì như thế nào a!tức là chảy bản nào la ok nhât!8-|

Bản nào cũng tốt hết! Bản Custom đã Fix các lỗi rồi chỉ việc dùng, còn bản gốc thì phải tự tay Fix lấy (Nếu không có thời gian hoặc không rành lắm thì nên dùng bản Custom và ngược lại)!:D

Anh ơi cho em hỏi em muốn nâng cấp từ 1.1.4 nên 2.2.1 thi em dùng Itunes 7.5 có dc khôg anh

Back