• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

Cho em hỏi thêm là WA2 và WAD phải cài cùng nhau à? hay xài riêng từng thứ cũng được ạ?Em hay bị lẫn lộn giữa 2 cái này ! Cảm ơn bác
WA2 chủ yếu thay đổi thanh taskbar, thanh menu và một số tùy chọn tuy nhiên vẫn giữ lại màn hình Today.
WAD Thay đổi toàn bộ giao diện màn hình Today và thêm một số tùy biến như các cửa sổ ,thêm các Shotcut VV
Vậy nên hai cái này độc lập với nhau

mình cài bản WisBar Advance v2.7.01 và wisbardesktop.armv4i.1_2_0_10, mình làm theo hướng dẫn trên forum mà kô được giao diện của nó kô như trong bản hướng dẫn 3 ảnh đầu là trong bản hướng dẫn cái sau cùng là trên máy của mình

Hi! Tiếp tục đi bạn , bấm vào Import và chọn cái tam giác góc trên bên phải để tìm đến thư mục chứa theme cho Wad (ảnh 1) thì được như sau (ảnh 2) , bấm chọn vào nó và ok để trở ra (ảnh 3) tiếp tục ok để thoát ra desktop là hoàn tất công việc chọn theme cho Wad . Bạn cần lưu ý : VGA và QVGA , mỗi bộ theme phải có file skin . Chúc thành công ! :):)

Trước đây tôi cài vào SD nên cũng hay bị treo, sau đó cài lên Main thì hết treo. Chúc bác hết treo.

Xin hỏi bản mới nhất của WA2 và WAD ai có không, và KKK vẫn vậy à?
Cám ơn

"Những gì PDAVIET không có, có nghĩa là bạn không cần!"
pqhiep1 tìm lại trong chuyên mục này nhé, sẽ thấy những gì bạn cần.

Các bạn ơi,sau khi cài WA và WAD xong,do không thích chúng nữa nên mình đã remove toàn bộ các file của WA và WAD trong máy.Khởi động lại máy thì máy báo lỗi "cannot execute /Program/Files/Lakeridge/Wisbar Advance/Desktop/wakeup.exe".Mong các bạn giúp mình với.Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm !

Lý do bị lỗi như trên là bạn đã Remote phần mêm nhưng trong Starup hoặc Registry vẫn còn thông tin kích hoạt nó khi hệ thống khởi động. Và thông báo trên là thông báo mất đường dẫn.
trauduc thử vào Windows\startup\ sau đó xóa các file liên quan đến WAD và WA đi.
Nếu vào đường dẫn trên mà ko thấy các file liên quan đến WA, WD cụ thể là Wakeup.lnk thì bạn có thể: Sử dụng các FM hack Registry như Resco, SK Tool để tìm và xóa các chuỗi liên quan đến WA, WAD
Nếu không có kinh nghiệp về chỉnh sửa Registry thì bạn cài lại 2 phần mềm đó vào máy rồi lại dùng SK Tool để gỡ ra (SK TOOL gỡ phần mềm nó gỡ cả Registry!)

Chỉnh sửa cuối:
Chào bạn Oxi,cho mình hỏi mình có thể down SK Tool ở đâu vậy?Bạn có thể vui lòng cho mình link dẫn đến nơi down nó khổng?

Các bạn ơi! làm cách nào để đưa bộ đếm cuộc gọi nhỡ và tin nhắn chưa đọc ra desktop vậy,giúp tôi với.Thank

Các bạn ơi! làm cách nào để đưa bộ đếm cuộc gọi nhỡ và tin nhắn chưa đọc ra desktop vậy,giúp tôi với.Thank

Bạn chọn New-> Text sau đó chọn tiếp Phone Call status cho cuộc gọi nhỡ và Unread Mail/SMS Count cho tin nhắn (nhớ chọn SMS/MMS/Active Sync theo ý bạn)

WisBar Advance Desktop 1.3.0.7 Release​
Phần mềm thay đổi giao diện quen thuộc WisBar Advance Desktop vừa ra thêm phiên bản mới 1.3.0.7

Cài đặt và đăng ký với S/N đi kèm

Xin hỏi, nếu muốn hiển thị Cuộc gọi nhỡ trên màn hình WA Destop, nhưng chỉ hiển thị số thôi thì làm thế nào. Bình thường khi dùng chức năng Phone status thì nó hiển thị nhiều chữ quá, tôi chỉ muốn hiển thị mỗi số thôi có được không?

bạn chon New->Text sau đó trong ô Text to Display bạn gõ vào là %MissedCalls% vậy là đc a

Mọi người chỉ mình cách set lại đường dẫn mặc định cho folder Theme đi, mình muốn chỉ thư mục mặc định sử dụng theme là ở memory card.

Mình đã cài WA2 + WAD luôn rồi. Vào Theme manager và có làm theo hướng dẫn bên dưới:

Vào đó thì có thấy Destop Theme [nó hiện giống như 1 folder a'] nhưng click vào thì không thấy hiện menu nào hết chỉ có hiện lên như vậy nè

attachment.php

và cũng không thấy chữ Setting ở đâu hết, hixhix... :-/
help me plz....:((

như vậy là đúng rồi đó. bạn chọn tiếp import sau đó chọn vào thư mục nào mà bạn để Theme là đc thôi mà.chúc vui!

Dopod 818 pro sau khi up rom lần WM6 có dùng 2 phần mềm này được không mọi người. Tui bốc khói với cái pm này lun roài. Nhìn theme thèm chết đi được

WAD và WA thích hợp cho cả 2k5 và 2k6 bạn ah. bạn down về dùng thử đi. mình vẫn dùng cho 2k6 đây này

Các bác ơi!có ai biết tạo Shutdown cho WAD ko?Giúp mình với.

Muốn làm được điều này thì đầu tiên bạn phải cài cái psshutxp_eng[1].xscale
sau đó ở màn hình WAD bạn giữ bút vài giây chọn new--newtab và chỉ đường dẫn cho nó là ok thôi.

Có bạn nào có MTK của wisbardesktop 1.3.0.7 k? Mình load về rồi nhưng chưa thử, hihi. Thấy giao diện đẹp quá nên muốn lắm mà chưa có key, ai có key cho mình xin nhé!

bạn dùng thử cái mình gửi dướii đây xem được ko nhé.
Name: kkk70869413
S/N: E154-A936-DD8F-CFB6

Các bác, em đặt 1 vài plug in cho wallpaper trong WAD như lịch PD và Weather nhưng nó cứ nổi lên trên che mất 1 phần của các dock. Có cách nào cho dock nổi lên trên không hả các bác?

uh, mình cũng bị như bạn đó, cũng chưa biết làm thế nào khắc phục. các chuyên gia cho bọn em lĩnh hội cái! Mí lị cho em hỏi tick vào chỗ nào để mấy cái dock không mở ra khi SR nữa.
Từ khi tham gia diễn đàn tự thấy mình giỏi ra bao nhiêu, chả hiểu mình giỏi hay các bác í giỏi nhỉ? Cả 2 rồi :D, các bác giỏi nghiên cứu, tìm tòi; còn mình giỏi bắt chước :p

Hi ! Nhiều bộ theme của Wad co tích hợp sẵn một số icon hỗ trợ các chương trình như Ilauch ...Weatherpanel ...thì máy của bạn phải cài sẵn các chương trình đó mới thay đổi các icon được . Bạn quay lại các trang trước tải về bản hướng dẫn dùng Wa2 và Wad (rất chi tiết) về rồi theo đó mà sáng tác theme cho mình, bạn sử dụng o2i thì lưu ý tải bản dùng cho QVGA . không cần dùng soft nào để chuyển đuôi cả . Chúc thành công!:):)

Back