• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V09 (Core 23003) - ASUS-P550 & VF-1520

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V09 (Core 23003) - ASUS P550 & VF-1520

=== CE OS 5.2.23003 Build 5.2.23003 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V09 dành cho Asus P550 và Vodafone 1520:
- Phát triển trên cơ sở OS WM6.0 của Asus P550.
- Thay thế và thêm 1 số OEM hỗ trợ từ HTC Iolite.
- Tích hợp Manila2D giao diện BLACK, phiên bản mới nhất: v1.2 B1913.1530

- Thay đổi XIP và SYS từ ROM WM6.5 cho HTC Raphael với (Core 23003).

- Đưa giới thiệu 2 phiên bản, phiên bản LITE không tích hợp Manila2D và bản có Manila2D để mọi người lựa chọn sử dụng.
- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM WM6.5 V09 (LITE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/253462775/ASUS_P550_WM6.5_V09_WWE_B23003.rar
LINK TẢI ROM WM6.5 V09 (MANILA):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/253472181/ASUS_P550_WM6.5_V09M_WWE_B23003.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Chú Quang ơi! Cho cháu spam một chút nhé. Bản ROM này có bị lỗi giới hạn thời gian như bản trước không ạ?
Dùng ROM của chú mà bị giới hạn thời gian thì chán lắm!:D

Thanks PhamQuang.

Not sure why, does matter what I am setting for power/back light auto off
my p550 will off about 5 mins even with external power .
. Your wm6.1 v09 M2d has same problem. wm6.1 v05 m2d is ok..

Chỉnh sửa cuối:
Thanks Bác Phạm Quang nhiều, bản này chạy ổn định hơn bản v08, Em dùng VF1520, các chức năng đều chạy nhanh, duy nhất GPS vẫn không hoạt động, mong Bác có thể update sóng Radio của nó thật sớm nhé!

Mong bác Quang xem lại bản radio version. Ở bản Rom V08 thì bác đã sử dụng bản radio mới nhất của asus là version V3.2.7.p13a_31/01/2008. Nhưng sang bản V09 này bác lại sử dụng radio version cũ là V3.2.7.P8_21/11/2007 đã dùng cho các bản Rom wm6.1.Mong bác sẽ build các bản rom có radio version mới hơn để các chức năng trên cả asus và VF1520 hoạt động được ổn định ạ.

vodafone tớ đang cài bản Lite, dùng ổn định. khuyết điểm: không cài được vietmapR12, không tự động bắt cuộc gọi khi gắn phone (ví dụ tự bắt máy sau 4 giây), không có trình cài đặt nhạc chuông (phải copy vào my ringtone). xin bác Quang và các anh em giúp đỡ.

anh ơi cho em hỏi:em đang xài o2 xda zinc (hay còn gọi là asus mars II) hiện đang chạy win 6.0 .em muốn đổi qua win 6.5 có xài đc không anh?em có thể load win 6.5 ở đâu?:-?:-??

Asus MarII chỉ là tên gọi đính kèm của O2 Zinc thôi, cũng giống như asus p550 còn gọi là solaris nhưng thực chất nó vẫn thuộc về dòng máy asus riêng nên không thể tùy tiện uprom được.O2 Zinc của bạn được liệt vào dòng họ atom\O2 XDA zinc trong diễn đàn đã có hẳn forum cho dòng này và đã có hẳn rom wm6.5 cho bạn up.Bạn sang đó tham khảo nhé.Dòng asus có rom hoàn toàn riêng biệt ngay với từng model nên các dòng máy khác không thể uprom được đâu.Bạn vào link này để tìm rom cho O2 Zinc nhé:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=206

hình như có rất ít người quan tâm đến bản rom này, tớ thấy dùng tốt mà, chỉ có điều không tự động nhận cuộc gọi được thôi (dùng tai nghe). có ai vui lòng giúp đỡ không.

Mong sớm có bản rom mới cho VF1520

Bác Phạm Quang lâu quá không quan tâm tới anh em, mong bác sớm cho 1 bản rom VF 1520 de sửa lỗi GPS với.
Nếu có thể bác up rom Win Phone 6.5 mới nhất nhé. Thanks bác nhiều!

Dạ, con chào Bác ạ
Thưa Bác, con đã xem cách úp rom ở chủ đề trước, nhưng con ko up duoc a. Cho con hỏi, có cách nào úp rom từ pc ko ạ?
Con đang sử dụng asus p550, WM6 - tất cả phần mềm đều do người trước cài, sau đó con mua lại, con muốn up rom để sau đó cài lại ạ.
Chúc Bác luôn vui và khỏe mạnh.

Bạn chọn thẻ 2G chở xuống.Format thẻ định dạng FAT. Sau đó cop file cài rom vào( file có đuôi là .abi) nhưng chỉ được copy 1 file Rom duy nhất vào thẻ cho mỗi lần up Rom thôi.Sau đó bạn tắt máy đi nếu máy đang hoạt động.Bạn giữ nút joystick sang bên phải sau đó ấn đồng thời cả nút nguồn là quá trình up Rom sẽ tự động chạy.Chạy xong bạn hardreset lại 1 lần nữa cho máy hoạt động trơn chu.Nếu bọn asus tung ra bản Rom gốc phù hợp cho cả asus p550 và VF1520 thì lúc đó build Rom mới tránh được các hiện tượng lỗi phần cứng GPS và BT chứ nó không phụ thuộc vào phần Radio.Nếu bạn nào dùng VF1520 chưa dám up Rom nhưng máy hay mất sóng có thể up bản Radio Hot fix của asus dành cho Russia thì chất lượng cuộc gọi và sóng sánh rất ok mà bản Rom gốc vẫn không thay đổi j cả(Vẫn là WM6.0,GPS và BT vẫn bt).;;)

VuPhong cho minh hoi cai nha:
Khi up rom xong thi trong may chỉ còn chuong trình mặc định cua rom phai ko?

Sax.Bạn cứ up Rom vọc vạch thoải mái đi.Em này up Rom vô tư không sợ chết máy đâu.Bạn đúng là Newbie.Bản Rom của bác Quang và rất nhiều Rom khác khi cài xong đều có những phần mềm mặc định sẵn trong Rom không thể Remove được.Còn các phần mềm mà người khác đã cài trước đây thì bạn chỉ cần hardreset (tham khảo cách sử dụng p550)là xong.Up Rom chỉ thỏa thú vọc vạch và giao diện mới lạ thôi.Nếu chỉ cần nghe gọi và ứng dụng thì khuyên bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi up.Hiện tại chưa có Rom chính thức từ Asus nên các Rom build vẫn nhiều lỗi chỉ tạm hài lòng mà thôi.Thân!

Gui Vu Phong
Phong cho minh hoi cai nay nha, minh co down game java ve, nhung minh search trong may ko that java. minh tim tren mang thay ng ta ghi java cua may p550 la java J2ME (CLDC 1.1 + MIDP2.0), nhung tim ko dc line down.hihi..Cho minh hoi, may p550 co bat buoc cai java do ko?hay la minh cai java khac cung duoc..
Thanks..

Mình cũng muốn giúp bạn thôi nhưng mà đây là topic chỉ dành cho Rom.Bạn sang mục các ứng dụng cho ppc và tìm các phần mềm bạn cần mà bản Rom chưa có.Cái bạn cần ở đây là phần mềm chạy java Esmertec jbed.Chỉ cần search google với từ jbed đã ra cả đống trang cho bạn down.Còn các yêu cầu nào khác về phần mềm thì bạn tự tìm hoặc pm cho các thành viên nhé.Để topic chuyên về Rom được đẹp và tiện cho mọi người theo dõi thảo luận về các bản Rom mới!

Đang dùng bản wm6.1 thấy rất ổn.Hôm qua up rom V09 của bác Quang chọc choáy mãi, nghĩ là GPS không dùng được nên không thử ngay, hnay thử GPS thì thấy chạy nhanh như ngựa.Dùng GPS Ultilities chỉ mất có 20s để nhận được tọa độ vị trí.Khủng quá.Mình dùng VF1520.Mình không Spam đâu nha.Mình cũng thấy lạ.Hồi trước dùng bản rom gốc phải mất gần 2 phút mới định vị được vị trí(thời tiết đẹp).Thế mà bản rom này chỉ cần 20s.Còn BT thì vẫn chỉ gửi chứ không nhận được và vấn đề mình không thích ở bản này là không có chế độ chọn 2G/3g.Nên nó toàn tự động bật 3G khi có sóng.Khi không cần đến nếu để 3G sẽ rất tốn pin.Mong bác giữ lại phần settings/GSM/UMTS ở bản Rom gốc với ạ.Thanks bác Quang nhiều lắm! Mong bác sẽ tiếp tục ra thêm các bản WM6.5 nữa ạ.Chúc sức khỏe bác.

Chỉnh sửa cuối:
Back