• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

World Mate-Phần mềm rất pro,xem giờ,thời tiết , ..bản mới nhất

Nó đây :D
WordMate bản 4.00.23 thay cho bản 4.00.26.

http://trucnguyen.hanoiyeu.com/store/WorldMate_UIQ3.0_v4.00.23.rar

Lưu ý:
- Remove bản 4.00.26 đi, sau đó xóa tất cả những gì liên quan đến WorldMate trong máy luôn.
- Tắt máy khởi động lại
- Chép bản 4.00.23 vào thẻ nhớ rồi install
- Nhớ nhập Email và password chính xác, vì MobiMate sẽ kiểm tra trước khi WorldMate trên máy của bạn được kích hoạt

(Tôi cũng bị y như vậy và đã phải Email cầu cứu Support Center của MobiMate và được hướng dẫn như tôi đã post ở trên)

Have fun !

Cho mình hỏi chút là Email và pass ở đây có phải email với pass mà mình đã đăng ký trên trang mobimate không? Hay email và pass để vào email của mình?

Cho mình hỏi chút là Email và pass ở đây có phải email với pass mà mình đã đăng ký trên trang mobimate không? Hay email và pass để vào email của mình?

Không nhất thiết phải là email mà mình đăng kí trong Mobi Mate, nhưng cần có một email "CÓ THỰC" với mật khẩu chính xác và đang được sử dụng. Nếu như Email và mật khẩu hợp lệ thì quá trình submit qua GPRS hoặc Wifi mất chưa đến 1p.

Cái này có cách nào để xem thời tiết ở nơi mình ở k? hiện tên quê mình lên luôn thấy thích hơn các bác chỉ với.

Cái này có cách nào để xem thời tiết ở nơi mình ở k? hiện tên quê mình lên luôn thấy thích hơn các bác chỉ với.

Không !
Thời tiết ở Việt Nam chỉ có thông tin cho 2 thành phố lớn là HN và HCM thôi.

Không !
Thời tiết ở Việt Nam chỉ có thông tin cho 2 thành phố lớn là HN và HCM thôi.
Không chỉ có Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh đâu bạn ạ. Ngoài ra WM còn có thêm một số thành phố lớn như Hải Phòng, Cần Thơ, Đà Nẵng... Tuy nó không nằm trong danh sách nhưng bạn có thể tự add vào, nếu nó vẫn được phép xuất hiện trên danh sách thì thành phố đó có trong danh mục được cập nhật

Không chỉ có Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh đâu bạn ạ. Ngoài ra WM còn có thêm một số thành phố lớn như Hải Phòng, Cần Thơ, Đà Nẵng... Tuy nó không nằm trong danh sách nhưng bạn có thể tự add vào, nếu nó vẫn được phép xuất hiện trên danh sách thì thành phố đó có trong danh mục được cập nhật

Add ra sao, bạn cho xin cái screen shot đi (Máy UIQ 3.0 nhá)
Có Hải Phòng trong bản 4.00.26, nhưng không có thông tin về thời tiết. Kể cả lúc chọn địa phương và giờ giấc lúc khởi động WM lần đầu cũng không lấy đâu ra Cần Thơ - Đà Nẵng. Trong ứng dụng Map của nó cũng chỉ có 3 địa điểm là HN - HP - HCM thôi :))
Nếu bạn add được thì cho mình xin cái screen shot cho anh em mở rộng :x

Bản dành cho các HĐH khác thì mình không biết vì mình chưa có máy để dùng; nhưng bản của UIQ 3.0 thì chỉ có HN và HCM có thông tin thời tiết, HP có tên nhưng không có thông tin thời tiết !

Chỉnh sửa cuối:
Add ra sao, bạn cho xin cái screen shot đi.
Có Hải Phòng trong bản 4.00.26, nhưng không có thông tin về thời tiết. Kể cả lúc chọn địa phương và giờ giấc lúc khởi động WM lần đầu cũng không lấy đâu ra Cần Thơ - Đà Nẵng.
Nếu bạn add được thì cho mình xin cái screen shot cho anh em nó phục !
Rất xin lỗi là hiện này mình không còn sử dụng nên không cung cấp cho bạn được hình ảnh chỉnh xác. Nhưng trước đây với kinh nghiệm sử dụng phần mềm này mình chọn quốc gia là Vietnam, thêm các tỉnh thành, Đà Nẵng (Da Nang), Cần Thơ (Can Tho), Hải Phòng (Hai Phong) tiến hành cập nhật vẫn luôn ra được thông tin thời tiết đầy đủ (WM sử dụng chung một server cho hệ thống của mình). Nếu thành phố không có trong hệ thống hỗ trợ của phần mềm, bạn sẽ nhận được thông báo của nó ngay.

Add ra sao, bạn cho xin cái screen shot đi (Máy UIQ 3.0 nhá)
Có Hải Phòng trong bản 4.00.26, nhưng không có thông tin về thời tiết. Kể cả lúc chọn địa phương và giờ giấc lúc khởi động WM lần đầu cũng không lấy đâu ra Cần Thơ - Đà Nẵng. Trong ứng dụng Map của nó cũng chỉ có 3 địa điểm là HN - HP - HCM thôi :))
Nếu bạn add được thì cho mình xin cái screen shot cho anh em nó phục !

Bản dành cho các HĐH khác thì mình không biết vì mình chưa có máy để dùng; nhưng bản của UIQ 3.0 thì chỉ có HN và HCM có thông tin thời tiết, HP có tên nhưng không có thông tin thời tiết !

Việc đổi tên thành phố để cập nhật thời tiết cũng dễ thôi, bạn cứ chọt vào cái tên cần đổi rồi làm theo hướng dẫn nhé.
Mình post hình cho bạn tham khảo.

Mình cũng cài đặt như vậy thôi. Mình đang dùng ver 4.00.23
OK, đã test và thấy OK :D
Thanks >:D<
WM là một phần mềm cung cấp thông tin khá đầy đủ và chính xác. Các hệ thống thường xuyên được cập nhật và thay đổi. Mọi người khi sử dụng và dùng hòm thư đăng ký nên để chế độ cập nhật thông tin mới của WM. Hiện nay WM đã sử dụng hệ thống Live nên cung cấp thông tin khá nhanh, đặc biệt là các thông tin liên quan đến lịch bay, chuyển giờ bay được cung cấp chính xác trước đó một thời gian rất dài.

WM là một phần mềm cung cấp thông tin khá đầy đủ và chính xác. Các hệ thống thường xuyên được cập nhật và thay đổi. Mọi người khi sử dụng và dùng hòm thư đăng ký nên để chế độ cập nhật thông tin mới của WM. Hiện nay WM đã sử dụng hệ thống Live nên cung cấp thông tin khá nhanh, đặc biệt là các thông tin liên quan đến lịch bay, chuyển giờ bay được cung cấp chính xác trước đó một thời gian rất dài.

4 ứng dụng cuối mà quan trọng nhất là lịch bay và mã ĐT quốc tế thì là Pro rồi.
Không có thẻ tín dụng $ thì chỉ ngắm được thôi :|

Back