• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore 1.45 EN-VI truy cập Private + Delete + Cut + Paste không cần Open4All

Xem Crack đây chưa đầy 1 phút

[video=youtube;MW6P2cXpLOY]http://www.youtube.com/watch?v=MW6P2cXpLOY[/video]

Ai cài Full X-plore 1.43 vào C\System\data coi giúp mình có file DvViewer.hap và mpxaudioeffect.dat không nhé!

Bạn cho mình hỏi lúc bạn cài Full X-plore 1.43 trong C\System\data bạn có những gì?

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng mình không có file DvViewer.hap làm sao đè hả bạn.?

Nếu ko nhầm thì vấn đề của topic này là cap :) thực ra "chỉ cần" TCB (resource, sys) và AllFiles (private). Ko biết chỉnh sửa trong resource, sys (TCB request) kiểu gì đây :-??

Ai cài Full X-plore 1.43 vào C\System\data coi giúp mình có file DvViewer.hap và mpxaudioeffect.dat không nhé!

Bạn cho mình hỏi lúc bạn cài Full X-plore 1.43 trong C\System\data bạn có những gì?

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng mình không có file DvViewer.hap làm sao đè hả bạn.?

Mỗi máy sẽ có files khác nhau. Tự bạn vận dụng nhé

phải chi chưa hack mà cái này vẫn truy cập vào trong được thì tuyệt vời quá.hôm qua dại dột nâng FW mới giờ hết hack

Xem hình đủ hiểu:D

Sao chép, dán, xóa thoải mái...

Create by 0o__o0

Đao về cài đè lên bản Full

X-plore 1.45 All

Cho mình hỏi mình đang dùng bản Cr@k full rất ngon nhưng nếu cài bản trên kia liệu có bị làm sao không vậy? Mình sợ hỏng full thì tiếc lắm. Mãi mới cr@k được.

Tiếc rằng mình không có Cer cho tất cả máy như Lonelycatgames. Nếu có thì mọi máy chưa Hack vẫn cài tốt

Phần mềm của LCG không có cert, nếu vào Application Manager và cho phép chỉ cài ứng dụng signed thì sẽ không cài được LCG's app.

Cho mình hỏi mình đang dùng bản Cr@k full rất ngon nhưng nếu cài bản trên kia liệu có bị làm sao không vậy? Mình sợ hỏng full thì tiếc lắm. Mãi mới cr@k được.

Bạn dùng X-plore bản full của bạn vào C\System\data đổi tên thành data1 và thoát X-plore \ vào lại coi trong C\System\data có nhưng gì và copy vào chổ khác để dành rồi xóa data đi \ đổi lại cái data1 thành data

Rồi bạn hãy cài X-plore 1.45 All và làm theo hướng dẩn của bạn 0o__o0 được thì OK!

Không thì bạn cài lại x-plore 1.43 và copy data hồi nảy đè vào C\System\data thì bản này vẩn Full (giống mình)

Vì mình củng cài không dc bản X-plore 1.45 All

Phần mềm của LCG không có cert, nếu vào Application Manager và cho phép chỉ cài ứng dụng signed thì sẽ không cài được LCG's app.

Có lẽ bạn nhầm chăng! Nếu LCG không mua Cert bản quyền Quốc Tế thì những máy chưa Hack chỉ đứng đó mà ngắm thôi

Xem hình minh họa của X-plore 1.45 sẽ rõ nhé

Có lẽ bạn nhầm chăng! Nếu LCG không mua Cert bản quyền Quốc Tế thì những máy chưa Hack chỉ đứng đó mà ngắm thôi

Xem hình minh họa của X-plore 1.45 sẽ rõ nhé
...

Đấy là self-signed vì X-plore chỉ sử dụng User Capabilities
Còn muốn thêm System Capabilities, Restricted Capabilities thì mới cần sign bằng Cert (17 Capabilities)

developer.symbian.org

Đấy là self-signed vì X-plore chỉ sử dụng User Capabilities
Còn muốn thêm System Capabilities, Restricted Capabilities thì mới cần sign bằng Cert (17 Capabilities)

developer.symbian.org

Có vẻ đơn giản như Kp_enter nói nhỉ, vậy bạn thử tạo 1 file HelloOX v.xx.Sis hoặc XStevedore và... mà không cần Sign cho All symbian như LCG được không? Như vậy đỡ vất vả xin key và cer

Mỗi máy sẽ có files khác nhau. Tự bạn vận dụng nhé

Hay da !!! chỉ có cái rename FileMover.cap thành DvViewer.hap mà bạn cũng không ráng:)) tí nưa để giúp mình:D

:D:DHay cho câu tự bạn vận dụng=D>

Có vẻ đơn giản như Kp_enter nói nhỉ, vậy bạn thử tạo 1 file HelloOX v.xx.Sis hoặc XStevedore và... mà không cần Sign cho All symbian như LCG được không? Như vậy đỡ vất vả xin key và cer

Dẫn link rồi mà ko chịu đọc :)) HelloOx thì cần 3 cap để chạy:
- TrustedUi (để hiển thị dialog, query...)
- SwEvent (keypress, chạy ứng dụng khác...)
- DiskAdmin (mapping drive...)
TrustedUiSwEvent thì có thể signed online trên trang symbiansigned.com nhưng còn DiskAdmin thì bắt buộc phải sign bằng Cert.
Còn X-plore chỉ sử dụng User Capabilities (có thể self-signed) nên cài được trên tất cả dòng máy hỗ trợ (với điều kiện phải cài đặt All trong mục Software Installation... như bạn TuanSymbian đã nói :D)

Hay da !!! chỉ có cái rename FileMover.cap thành DvViewer.hap mà bạn cũng không ráng:)) tí nưa để giúp mình:D

:D:DHay cho câu tự bạn vận dụng=D>

Sao hok tự bạn làm cho bạn mà cứ phải đòi hỏi nhờ vả người khác ;;) Khi đòi hỏi nhờ vả hok được thì đi sang nói với giọng mỉa mai?? Như vậy chả khác nào ... vào mặt của chính mình :))
0o_o0 nói đúng, Xplorer khi cài vào máy, tùy thuộc vào máy nó sẽ sinh ra 2 File với cái tên tùy thuộc vào máy đó, hok phải máy nào 2 File đó tên cũng giống nhau.
Kể cả bạn có cài Xplorer trên cùng 1 đời máy (VD như N95) thì cũng sẽ có TH này, chỉ có 1 File hok thay đổi tên (hoặc hiếm) đó là File devlist.dat thôi.
Hok có đơn giản tới mức "Hay da !!! chỉ có cái rename FileMover.cap thành DvViewer.hap mà bạn cũng không ráng tí nưa để giúp mình" đâu :))

Sao hok tự bạn làm cho bạn mà cứ phải đòi hỏi nhờ vả người khác ;;) Khi đòi hỏi nhờ vả hok được thì đi sang nói với giọng mỉa mai?? Như vậy chả khác nào ... vào mặt của chính mình :))
0o_o0 nói đúng, Xplorer khi cài vào máy, tùy thuộc vào máy nó sẽ sinh ra 2 File với cái tên tùy thuộc vào máy đó, hok phải máy nào 2 File đó tên cũng giống nhau.
Kể cả bạn có cài Xplorer trên cùng 1 đời máy (VD như N95) thì cũng sẽ có TH này, chỉ có 1 File hok thay đổi tên (hoặc hiếm) đó là File devlist.dat thôi.
Hok có đơn giản tới mức "Hay da !!! chỉ có cái rename FileMover.cap thành DvViewer.hap mà bạn cũng không ráng tí nưa để giúp mình" đâu :))

Mình dùng cùng lúc X-plore 1.22 và 1.45 khi đăng ký thì số IMEI cũng đã khác rồi.

Bạn bị sao vậy???
Bạn chưa từng nhờ ai giúp đở bao giờ ha?
Câu "Hay da !!! đó là thể hiện sự vui mừng của mình đối với chủ bài viết bạn hiểu không? Mình là người như thế nào mà lại trách móc mĩa mai người đã giúp mình chứ !!!
có lẻ bạn không biết nếu thực sự bạn đã là người giúp mình thì cho dù 5-10 năm sao mình cũng không quên ơn bạn
Bạn có thể đọc ở đây!
mình đâu có nói bạn 0o_o0 nói sai đâu !!
Bạn có thấy cái hình:)) ở đây mình muốn nói là cộng tất cả bài viết của bạn 0o_o0 đã chỉ cho mình chỉ thiếu cái rename là xong. cái đó mình tự nghỉ ra đó bạn cho nên mình mới vui mừng và hoan hô bạn=D> 0o_o0 bằng cách
=D>Hay cho câu tự bạn vận dụng=D>
bạn không thấy mỗi bài của bạn 0o_o0 chỉ cho mình điều có thể hiện bằng nút Thanks đó sao>>??

Bạn bị sao vậy???
Bạn chưa từng nhờ ai giúp đở bao giờ ha?
Câu "Hay da !!! đó là thể hiện sự vui mừng của mình đối với chủ bài viết bạn hiểu không? Mình là người như thế nào mà lại trách móc mĩa mai người đã giúp mình chứ !!!
có lẻ bạn không biết nếu thực sự bạn đã là người giúp mình thì cho dù 5-10 năm sao mình cũng không quên ơn bạn
Bạn có thể đọc ở đây!

mình đâu có nói bạn 0o_o0 nói sai đâu !!

Bạn có thấy cái hình:)) ở đây mình muốn nói là cộng tất cả bài viết của bạn 0o_o0 đã chỉ cho mình chỉ thiếu cái rename là xong. cái đó mình tự nghỉ ra đó bạn cho nên mình mới vui mừng và hoan hô bạn=D> 0o_o0 bằng cách
=D>Hay cho câu tự bạn vận dụng=D>
bạn không thấy mỗi bài của bạn 0o_o0 chỉ cho mình điều có thể hiện bằng nút Thanks đó sao>>??

OK chỉ là tí hiểu nhầm, anh em Stop nha, xem pm có lỗi gì không hay ngâm cứu tiếp đi.

Mình mới vào diễn đàn nên ko biết post có đúng chủ đề không? Nếu ko đúng mong Mod chuyển giúp tới chủ đề phù hợp nha.Thank các bạn nhiều.

Mình mong có bạn nào gặp phải vấn đề này thì giúp mình với.Bữa trước mình cài bản X-plore 1.43 và xài key chùa. Nhưng nó bắt mình phải kết nối để kiểm tra thông tin có chính xác không. Mình ko kết nối thì X-plore đẩy mình ra, mình đã remove và cài lại bản 1.41 Việt hóa PDA thì vẫn bị bắt kết nối để kiểm tra thông tin.Mình muốn sài X-plore nhưng không biết làm sao cho hết lỗi này đây??? Các bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ, giúp mình với.

Back