• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

Chắc mình vẫn dùng ver MK3X, khi nào có mới mình thử tiếp. Chúc mừng Blackdoor đã có tiếng Việt trên MK4. 8-|

Chắc mình vẫn dùng ver MK3X, khi nào có mới mình thử tiếp. Chúc mừng Blackdoor đã có tiếng Việt trên MK4. 8-|

Bạn hãy đợi bản Cotulla 003, chắc đó sẽ là bản ổn nhất.

Màu thì tùy thuộc vào theme mà bạn đang sử dụng thôi, vấn đề quan trọng là bản ROM ấy có lỗi gì không, pin ngốn thế nào...

Bản MK4V thì em cũng đã từng test và thấy ngoài vụ lỗi font tiếng việt ra, còn lại không có vấn đề gì. và pin thì em thấy nó không tốn = U&X. Tiện đây anh blackdoor cho em hỏi luôn về cái vụ TouchFlo2dVGA với, vì khi down cái dành cho VGA thì nó chỉ là các file ảnh cop đè lên cái đã cài. Anh cho em xin luôn bộ cài của thằng này với, em tìm mãi không được.

Bản MK4V thì em cũng đã từng test và thấy ngoài vụ lỗi font tiếng việt ra, còn lại không có vấn đề gì. và pin thì em thấy nó không tốn = U&X. Tiện đây anh blackdoor cho em hỏi luôn về cái vụ TouchFlo2dVGA với, vì khi down cái dành cho VGA thì nó chỉ là các file ảnh cop đè lên cái đã cài. Anh cho em xin luôn bộ cài của thằng này với, em tìm mãi không được.

Cái này tôi chưa dùng bao giờ cả, chỉ nghe nói nó khá khó tính và hay đụng soft, tôi cũng không có bộ cài cho nó. Bạn xem thử ở đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33963&page=49

Chỉnh sửa cuối:
anh ui, anh up bản Rom 002 len mediafire hộ em với, 2 cái link kia die hít rồi. Trước em down về 1 lần nhưng chẳng nhớ là cái nào vì không lưu tên, giờ chịu chết anh a. à em nói thêm về bản MK4V là nó bị rất nặng ở hiện tượng ngủ, thậm chí đến mức mà máy bật nhưng đang chạy một ứng dụng khác thì cũng không thể nhận được cuộc gọi đến. Thêm nữa là rất hay bị treo sau khi em cài thêm mấy bản mà ông EFN nóil à vá lỗi hay thêm gì gì đó vào. anh up hộ em bản 002 lên media hộ em với nha anh. cảm ơn anh nhiều.

anh ui, anh up bản Rom 002 len mediafire hộ em với, 2 cái link kia die hít rồi. Trước em down về 1 lần nhưng chẳng nhớ là cái nào vì không lưu tên, giờ chịu chết anh a. à em nói thêm về bản MK4V là nó bị rất nặng ở hiện tượng ngủ, thậm chí đến mức mà máy bật nhưng đang chạy một ứng dụng khác thì cũng không thể nhận được cuộc gọi đến. Thêm nữa là rất hay bị treo sau khi em cài thêm mấy bản mà ông EFN nóil à vá lỗi hay thêm gì gì đó vào. anh up hộ em bản 002 lên media hộ em với nha anh. cảm ơn anh nhiều.

Tôi đang upload, bạn chờ một lúc nhé.
Link ROM 002 Cotulla của bạn đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?zultmwatnme

Chỉnh sửa cuối:
bạn tuandait đừng cài TouchFlo2dVGA vì mình cài thử máy mình thì nó chỉ hiện 1/4 màn hình thui không hiện hết cả màn hình.

bạn tuandait đừng cài TouchFlo2dVGA vì mình cài thử máy mình thì nó chỉ hiện 1/4 màn hình thui không hiện hết cả màn hình.

Cảm ơn bạn. Bạn cài dc có 1/4 màn hình vì có lẽ máy bạn là VGA còn cái đấy nó hỗ trợ cho QVGA. mình cũng không có ý định cài nữa. cảm ơn bạn.

Máy mình cài WM6 toàn bị ngủ, đặc biệt là sau khi cài pocket plus, nhưng sau khi chỉnh registry thì hết hiện tượng ngủ rồi. Máy chạy nhanh, ổn định.
HKEY_LOCAL_MACHINE/Drivers/Built /Innvplatform:
"P4"=dword: 1
"VI_DEFAULT_STA TE"=dword:1
"EnableDPD"=dwo rd:1
"GpioVI"=dword: 10054
"GpioDPD"=dword :10054
"IClass"=multi_ sz:"{8DD679CE-8AB4-43c8-A14A-EA4963FAA715}"
"Index"=dwo rd:1
"Order"=dwo rd:1
"Dll"="nvrm.dll "
"Prefix"="N VR"
Bản ROM MK4X mình cài tiếng Việt bình thường, nhưng vẫn thích bản ROM 002
Cotulla hơn.

Mình dùng MK4U thấy chạy cũng rất ổn định. Tiết kiệm pin (nhất trong các dòng MK4 và theo mình thấy là hơn Cotulla2). Nếu chỉnh Power từ Auton sang Performance thì chạy cực nhanh.Cách cài Font tiếng việt ko bị lỗi đó là: bạn đừng cài gói font lớn,vì có thể nó chứa font đã có sẵn và đang được sử dụng nên sẽ Unsuccessful ngay. Hãy cài từng gói font nhỏ một. Thế là ok!Bác blackdoor và các bác khác thử cách này,đảm bảo OK.
By the way:Cotulla4 và Mk5 is incoming . Các bạn có thể chờ ^^!

Mình dùng MK4U thấy chạy cũng rất ổn định. Tiết kiệm pin (nhất trong các dòng MK4 và theo mình thấy là hơn Cotulla2). Nếu chỉnh Power từ Auton sang Performance thì chạy cực nhanh.Cách cài Font tiếng việt ko bị lỗi đó là: bạn đừng cài gói font lớn,vì có thể nó chứa font đã có sẵn và đang được sử dụng nên sẽ Unsuccessful ngay. Hãy cài từng gói font nhỏ một. Thế là ok!Bác blackdoor và các bác khác thử cách này,đảm bảo OK.
By the way:Cotulla4 và Mk5 is incoming . Các bạn có thể chờ ^^!

Tôi có 2 gói VNSysfont: một gói 891KB, một gói >2MB. Bạn cài những font nào vậy? Bạn up lên cho tôi test với. Muốn chuyển bản MK4U, chưa cài được VN font nên vẫn phải dùng MK4X, nó hao pin quá. Thank!

Đầu tiên mình cài bản VNsysfont891KB. Reset lại máy thì vào web vẫn chưa hoàn toàn hết bị "ô vuông". Thế nên mình cài thêm vài gói font nhỏ khác nữa. Sau khi cài xong thì đọc ebook cũng như surf web đều ok hết. Bạn có thể tải tất cả ở đây

Bản MK4U mình thấy đặc biệt tiết kiệm pin, tốc độ cũng ko có j phải chê. Dùng Pin origin (gần 6 tháng tuổi) thì được hơn 1 ngày ,pin DLC của Huysmall thì 2 ngày vẫn chưa hết !

Đầu tiên mình cài bản VNsysfont891KB. Reset lại máy thì vào web vẫn chưa hoàn toàn hết bị "ô vuông". Thế nên mình cài thêm vài gói font nhỏ khác nữa. Sau khi cài xong thì đọc ebook cũng như surf web đều ok hết. Bạn có thể tải tất cả ở đây

Bản MK4U mình thấy đặc biệt tiết kiệm pin, tốc độ cũng ko có j phải chê. Dùng Pin origin (gần 6 tháng tuổi) thì được hơn 1 ngày ,pin DLC của Huysmall thì 2 ngày vẫn chưa hết !

Bạn xem lại đã cài những gói nào? Trong link bạn đưa có 9 tệp CAB, tôi đã thử cài tất cả, có 2 tệp không cài được là FONT_TAHOMA_VIETNAMESE.cab (722KB) và VIETNAMESE_TAHOMA_FONT.CAB (395KB) còn lại đều cài vào được. Kết quả khi mở web hoặc contacts đều ra ô vuông cả.

PS: Bạn chụp hình mục Remove Programs trong setting cho tôi xem với.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn xem lại đã cài những gói nào? Trong link bạn đưa có 9 tệp CAB, tôi đã thử cài tất cả, có 2 tệp không cài được là FONT_TAHOMA_VIETNAMESE.cab (722KB) và VIETNAMESE_TAHOMA_FONT.CAB (395KB) còn lại đều cài vào được. Kết quả khi mở web hoặc contacts đều ra ô vuông cả.

PS: Bạn chụp hình mục Remove Programs trong setting cho tôi xem với.

Bác thử dùng font này xem sao nhé, em cài ngon cho Flame của mình
http://www.mediafire.com/?gonyzonkfzb

Em Vẫn không thể sys được với PC. em dùng MK4U. bác nào giúp em với:(

Vào Start->Settings->System->USB to PC bỏ check ở ô Enable... chọn OK, sau đó lại vào lại USB to PC check lại vào ô trên, chọn OK.

Cái này cũng là font đã đưa ở trên đã đưa thôi. Bạn dùng ROM nào vậy?

Em dùng bản 02 của Cutula bác ạ, em tưởng bác bảo font Tahoma bị lỗi nên up lên cho bác thôi. Nhưng quả thật máy em cứ cài hết bộ font đấy rồi khởi động lại là ngon. Em không biết chụp màn hình nên không up lên được.

Em dùng bản 02 của Cutula bác ạ, em tưởng bác bảo font Tahoma bị lỗi nên up lên cho bác thôi. Nhưng quả thật máy em cứ cài hết bộ font đấy rồi khởi động lại là ngon. Em không biết chụp màn hình nên không up lên được.

Cotulla 002 thì cài các tệp CAB ấy vô tư. Các bản MK3U và MK4U của EFN thì không cài được.:(

Back