• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem TV qua Wifi ??

Status
Không mở trả lời sau này.

dohoangthien

Mấy pro ơi có cách nào xem TV trong nước và nước ngoài ko? Mình có vào trang pda.vn xem nhưng ko có đài VTC, ESPN ... gì cả. Pro giới thiệu thêm mấy web xem TV khác nữa đi. Tks pro nhiều :D

ac..bộ N82 xem tv được hả bạn???vậy N95 cũng được ah?????

N95 xem tốt qua trang pda.vn . Vì trang này nó phát các CT truyền hình băng đuôi .rm nên Xem bằng trình Realplayer mặc định của máy rất tốt .( xem qua wifi k hề bị giật hình tý nào )

minh gui cho ban ne.

=D>
Mấy pro ơi có cách nào xem TV trong nước và nước ngoài ko? Mình có vào trang pda.vn xem nhưng ko có đài VTC, ESPN ... gì cả. Pro giới thiệu thêm mấy web xem TV khác nữa đi. Tks pro nhiều :D
xem tivi cua ban day

cái phần mềm đó dùng như thế nào vậy bạn????toàn tiếng hoa ko hiểu gì hết?????còn n95 dùng wifi vào trang pda.vn rồi xem như thế nào vậy bạn????

bạn vào pda.vn rồi vào mobile TV sẽ có 6 đài hiện ra. chỉ việc nhấp chọn thì real player sẽ tự play thôi.

mình đã set theo hướng dẫn mà không làm thế nào xem tivi qua wifi được, ai có hướng dẫn kĩ hơn không

mình đã set theo hướng dẫn mà không làm thế nào xem tivi qua wifi được, ai có hướng dẫn kĩ hơn không
truớc hết bạn muốn xem TV trên os9.1 (OS9.2 thì dễ hơn) máy phải có pm
WLAN wizard.

1. Vào pm WLAN wizard -> cho nó Searching for WLAN networks -> sau khi tim được WIFI -> chọn options -> chọn là defin access point -> ok
2. vào pm RealPlayer -> options -> settings ->connections -> network Default access point -> chọn tên wifi mà bạn tìm thấy.

Bây giờ bạn vào trang www.pda.vn ...... chọn kênh mà bạn cần xem :D
Nếu ko đựợc thì reset máy lại và làm lại từ đầu nhé vài lần là ok :D

OS 9.2 thì dễ hơn vì nó tự nhận -> nên kết nối vào là xem :D

bạn vào trang www.bongda.comvn .........kakaka trang này đễ trực tiếp bóng đá nên co mấy kênh VTC đó bạn ....nhấm được thì thankx mình cái nhoa.....mình ko bik thankx thì được cái gì mà mình thấy mình thankx thì nhìu mà được thankx ít quá .......hehehe

bạn cứ đánh lin là pda.vn rồi ok nó sẽ dò mạng rồi bạn chọn wifi(nhớ là chỗ nào phải có wifi nha bạn)rồi vào đó bạn chọn xem tv,sau đó thì nó hiện ra 6 kênh bạn muốn xem kêng nào thìchọn kênh đó muốn phóng to hết màng hình thì bạn bấm dừng rồi chọn tùy chọn và chọn hết màng hình(nếu bạn xài chương trình rotate xoay màng hình như iphone) thì bạn phải đễ nghiên màng hình trước chứ ko hồi nó cũng về như cũ hà ..kakaka

bạn vào trang www.bongda.comvn .........kakaka trang này đễ trực tiếp bóng đá nên co mấy kênh VTC đó bạn ....nhấm được thì thankx mình cái nhoa.....mình ko bik thankx thì được cái gì mà mình thấy mình thankx thì nhìu mà được thankx ít quá .......hehehe
có thấy gì đâu pro. Pro đưa link dạng cuối cùng là .rm thì máy mới đọc được, chỉ có pda.vn là có thôi. Còn mấy cái link dạng khác thì pc đọc được, mobile ko đọc được. Sao admin pda.vn ko up thêm mấy đài vtc nhỉ. ??? Buồn thiệt, kiếm hoài ko thấy vtc3.rm ....??? :-??

ê61 ko xem được buồn quá đi
là sao vậy bạn. Nó báo Connecting rồi đứng luôn hay là sao. Nếu nó báo vậy thì bạn thoát ra vào lại cho đến khi nào được thôi. Hoặc là bạn vào pda.vn rồi vào tin tức, xong rồi back ra vô TV Mobile. Có thể sẽ vô được.:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back