• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ dẫn Nand Android

thanhson1411

Mình đang rất bực mình với nanandroid sau 2 ngày mày mò mà vẫn k cài được và mặc dù cài được thì vẫn k được như ý....Mình biết là lập topic như thế này sẽ vi phạm nhưng xin mod để 1 ngày để mình tìm được câu trả lời rồi xóa
các vấn đề như sau
1...cài room mặc dù đã ext thẻ nhớ nhưng cài xong vào bộ nhớ trong vẫn k nhận mà chỉ còn 64mb....như bản bác phạm quang và bản của boyppc
2...cài xong room thành công thì bản nào cũng mắc bệnh như thế này: gọi đi sau đó tự động tắt màn hình nhưng vẫn hoạt động, cuộc gọi kết thúc thì nhấn cái ngì thì màn vẫn k sáng lên==>> tháo pin và khởi động lại
3...chỉ cài được bản room tầm trên 170mb còn các bản room dưới 100mb thì không bao giờ nhận sim viettel báo lỗi .lắp sim vina mobi thì ok.Riêng sim mình thì k được
4...nhiều room cài theo hướng dẫn nhưng chỉ đến đoạn chạy chữ hay biểu tượng android là đứng ở đó luôn
Mong được chỉ giúp và cho mình biết bản nào đáng để dùng lâu dài nhất và thời lượng pin tốt nhất

có bản nhận có bản k thưa bác...bác giúp em vấn đề 2 với ạ

k thấy ai nói năng gì.....nản với android=====> wm6.5

Last edited by a moderator:
Bản của bác Quang có hỗ trợ ext đâu nhỉ?
Các bản khác có người dùng được ngay ext có người phải reboot lại vài lần mới dùng được.
Vụ màn hình hay bị tắt khi gọi rồi ko sáng trở lại chỉ thấy xuất hiện ở những ROM cũ, khắc phục bằng cách tắt auto brightness.
chỉ cài được bản room tầm trên 170mb còn các bản room dưới 100mb thì không bao giờ nhận sim viettel báo lỗi
Cái này còn do nhiều nguyên nhân khác. VD khi cài bằng CWM, ko nên dùng chức năng USB Mass storage để copy ROM vào SD, phải dùng ổ đọc thẻ riêng...
ROM khởi động nhưng treo ngay màn hình HTC thường là do thẻ nhớ.

Không hẳn cách đó chữa dứt đâu. Tốt nhất nên tìm một ROM khác hợp với máy của mình hơn :D

cách đó vẫn không thể nào hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

bản nào cũng thế này là sao trời..........nản.....cứ gọi 1 cuộc======> tháo pin khởi động lại...bó tay

Chỉnh sửa cuối:
cách đó vẫn không thể nào hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

bản nào cũng thế này là sao trời..........nản.....cứ gọi 1 cuộc======> tháo pin khởi động lại...bó tay

if đã thử hầu hết rom Android mà vẫn không được thì tốt nhất không nên thử nữa mà sử dụng WM6.5 cho an toàn, cố gắng wa có thể gây hại đến máy :D trừ khi đã tìm được nguyên nhân thì hãy sử dụng tiếp rom AD

máy bác dùng bản nào cho em thử lần cuối đi ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

đây có phải là lỗi phần cứng không...chỉ giúp em với ạ

Chỉnh sửa cuối:
máy bác dùng bản nào cho em thử lần cuối đi ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

đây có phải là lỗi phần cứng không...chỉ giúp em với ạ

bạn thử rom ginger or miui xem sao, 2 bản rom này nhẹ và pin tốt hơn các bản sense nhiều

cái này có phải do hỏng cảm biến sáng không, vì mình đã tắt chức năng cảm biến sáng rồi mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

mình đã thử...vẫn như thế !!!

Chỉnh sửa cuối:
cái này có phải do hỏng cảm biến sáng không, vì mình đã tắt chức năng cảm biến sáng rồi mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

mình đã thử...vẫn như thế !!!

tốt nhất bạn nên đem máy đi kiểm tra lại, or sử dụng wm6.5 cho ổn định

còn thêm 1 lỗi nữa là chạy dc wifi lúc trên 6.5 còn trên android là tịt ngòi....ở bạn nào ở hà nội mình qua cài giúp với.....hoặc chỗ nào ở hà nội uy tín mình qua test với

còn thêm 1 lỗi nữa là chạy dc wifi lúc trên 6.5 còn trên android là tịt ngòi....ở bạn nào ở hà nội mình qua cài giúp với.....hoặc chỗ nào ở hà nội uy tín mình qua test với

Mình có thể test giúp bạn. Mình ở Hà Nội và cài các bản AD chạy bình thường.
Máy mình là HD2 thường.
Mình ở Phố Huế. Nếu bạn có nhu cầu thì sáng mai điện cho mình mình sẽ thử hộ bạn miễn phí thôi.
Số đt: 098-345-0129.

ok...thanks bạn nha...mình sáng mai qua nhé.....mình vừa đưa nó về win 6.5 rồi.k lỗi lầm gì, về e android thì :((

Back