• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ cấu hình HD2 dùng bản Android của MDJ này 22/1 làm Modem!

AnhPC

Tình hình là rất tình hình, ngày mai về quê nghỉ tết rồi mà vẫn chưa cấu hình đc cho con HD2 làm modem để cho em Laptop vào mạng, xin các bác chỉ giúp với, về quê mà vào mạng bằng đt thì chán quá!
Cám ơn cả nhà!
Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ!

bạn nói rõ bạn dùng mạng chứ:
viettel
apn: v-internet
user:để trống
pass:để trống
mobifone
apn: m-wap
user & pass: mms
vina
apn: m3-world
user va pass: mms

Setting -> Wireless & networks -> Mobile Networks -> Chọn Data enabled

Kéo xuống dưới phần Access point name chỉnh thông số như của bạn Haihapc22 là được

cám ơn bạn, mình dùng mạng Viettel và mình vẫn đang dùng 3G trên điện thoại rồi, bây h mình muốn điện thoại thành Modem và cắm nối điện thoại vào máy tính để máy tính vào mạng cơ!
Như trên điện thoại Nokia thì mình làm OK rồi vì nó có cai Nokia Suite , còn trên Android mình chưa rõ,
Mình cũng đã thử vào Setting, --> Wireless & networks --> Tethering & Portable hostspot và bật chức năng USB Tethering lên nhưng ko biết làm thế nào để máy tính vào mạng được!
Mong các bạn chỉ giúp!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

Cám ơn các bác, mình đã làm OK rồi, dùng PDANET là OK luôn, lọ mọ mãi!
Cám ơn cả nhà đã quan tâm!

Chỉnh sửa cuối:
Back