• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về vấn đề pin dung lượng cao cho HD2

Hai_ninhthuan

Xin chào tất cả các bạn. Mình thấy 1 số diễn đàn cũng có nhiều tranh cãi về pin dung lượng cao. Mình đắn đo mãi nên hôm nay mở chủ đề này xin hỏi các bạn trong diễn đàn đã từng xài pin dung lượng cao cho em HD2 yêu quý một chút ạ. Theo các bạn thì hiện nay có nên mua pin dung lượng cao kô hay làm cục pin zin sơ cua? Pin dung lượng cao loại nào tốt nhất? Có nên mua galilo 1500ma không? Tại mình thấy bỏ vào máy nó nhìn như cục pin cũ nên vẫn đẹp, ko giống 1 số loại khác nhìn quá to khi bỏ vào lồi lên 1 cục ( xấu kinh). Thứ 2 là pin có tương thích với tất cả kernel không? Và thứ 3 nên mua ở đâu pin tốt ạ. Cám ơn tất cả mọi người đã wan tâm để cho em Leo nhà mình sống lâu trăm tuổi ạ. Chúc anh em diễn đàn buổi sáng tốt lành.

khi sử dụng pin 1500 thì pin zin theo máy mình không sử dụng nửa thì nên xạc pin cho đầy hay là sử dụng hết pin rồi đem cất vào ???? xin các bác chỉ dẩn dùm em , vì pin zin theo máy của em vẩn còn tốt :-/

khi sử dụng pin 1500 thì pin zin theo máy mình không sử dụng nửa thì nên xạc pin cho đầy hay là sử dụng hết pin rồi đem cất vào ???? xin các bác chỉ dẩn dùm em , vì pin zin theo máy của em vẩn còn tốt :-/
Dùng cả 2 cho thoải mái chứ 1 cục cất đi làm gì cho phí

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

thì mình hỏi để rut`1 kinh nghiệm mà , theo bạn thì như thế nào

Nên mua thêm sạc cốc 150k là ok, 1 viên dùng còn 1 viên sạc. đi đâu cũng vứt 1 viên pin sơ cua đc sạc đầy trong túi thì còn lo hết pin gì nữa

Mình thì dùng cái như file đính kèm này, cũng rất tiện, đi đâu chỉ cần mang nó đi là được, hết pin thì cắm nó vào sạc

Mình thì dùng cái như file đính kèm này, cũng rất tiện, đi đâu chỉ cần mang nó đi là được, hết pin thì cắm nó vào sạc

Mượn của ông bạn cái cục giống như vậy nhưng thấy bất tiện lắm vì tốn thời gian gấp đôi so với xài 2 cục, với lại cái cục này xạc ko lên full 100% đc mặc dù dung lượng 1900mAh, trong khi vẫn xạc full đc cục pin 1500mAh cho máy SS B7320 -> khó hiểu vl, ko bít có fải do cục pin của mình đầu vào nó đòi hơi cao (1A so với loại phổ thông khác là 500-700mA, còn cái cục trên nó ghi output là 800mA) nên vậy ko nữa Nếu bác nào đã có 2 cục pin rồi thì mới tính đến cục này cho trường hợp chữa cháy :)).
Quên, còn vụ bác chủ topic hỏi về cục pin dung lượng cao thì thấy trên forum có mấy người xài rồi nhưng mà hình như là chưa có bản rom nào hỗ trợ cục pin 2300mAh (của HTC sx nhá) nên chỉ xài đc tới 50% lại phải tháo pin ra rồi nắp lại mới xài đc 50% còn lại -> hiệu quả kinh tế ko = mang theo 1 cục Galilio vì đằng nào cũng phải tháo pin mà lại thêm quả nắp lưng phình to lên đúng là hơi xấu thật. Ngoài ra theo mình search trên mạng thì pin Tàu cũng có loại 2400mAh to như cục 2300mAh của HTC nhưng ko có chân chống như cục của HTC. Và theo 1 số ng xài đánh giá nó cũng chỉ hơn cục pin zin đc 1 tí xíu chứ ko đc gấp đôi thời gian sử dụng như mong muốn đâu.
Cũng đang tính đi mua 1 cục Galilio để xài cho yên tâm mà ở SG nhiều chỗ bán quá, mà ko bít chỗ nào tin tưởng đc. Ai bít chỉ giùm em phát nha ;;)

Chỉnh sửa cuối:
Yyi
Mượn của ông bạn cái cục giống như vậy nhưng thấy bất tiện lắm vì tốn thời gian gấp đôi so với xài 2 cục, với lại cái cục này xạc ko lên full 100% đc mặc dù dung lượng 1900mAh, trong khi vẫn xạc full đc cục pin 1500mAh cho máy SS B7320 -> khó hiểu vl, ko bít có fải do cục pin của mình đầu vào nó đòi hơi cao (1A so với loại phổ thông khác là 500-700mA, còn cái cục trên nó ghi output là 800mA) nên vậy ko nữa Nếu bác nào đã có 2 cục pin rồi thì mới tính đến cục này cho trường hợp chữa cháy :)).
Quên, còn vụ bác chủ topic hỏi về cục pin dung lượng cao thì thấy trên forum có mấy người xài rồi nhưng mà hình như là chưa có bản rom nào hỗ trợ cục pin 2300mAh (của HTC sx nhá) nên chỉ xài đc tới 50% lại phải tháo pin ra rồi nắp lại mới xài đc 50% còn lại -> hiệu quả kinh tế ko = mang theo 1 cục Galilio vì đằng nào cũng phải tháo pin mà lại thêm quả nắp lưng phình to lên đúng là hơi xấu thật. Ngoài ra theo mình search trên mạng thì pin Tàu cũng có loại 2400mAh to như cục 2300mAh của HTC nhưng ko có chân chống như cục của HTC. Và theo 1 số ng xài đánh giá nó cũng chỉ hơn cục pin zin đc 1 tí xíu chứ ko đc gấp đôi thời gian sử dụng như mong muốn đâu.
Cũng đang tính đi mua 1 cục Galilio để xài cho yên tâm mà ở SG nhiều chỗ bán quá, mà ko bít chỗ nào tin tưởng đc. Ai bít chỉ giùm em phát nha ;;)

Pin 2300 thì xài kernel EB là ok chứ ko cần phải tháo pin rồi lắp lại lúc còn 50% đâu, bọn trên xda dùng đầy

kernel EB là sao vậy pác.là mình hay kennel thôi đúng ko.mong bác hướng dẫn cụ thể cách sài pin dung luọng cao 2300 cho hd2 nand android.thankss

kernel EB là sao vậy pác.là mình hay kennel thôi đúng ko.mong bác hướng dẫn cụ thể cách sài pin dung luọng cao 2300 cho hd2 nand android.thankss

là thay kernel thôi. Kernel EB là những kernel support extend battery.

Vào link này có khá nhiều kernel EB cho 2300mah, 2600mah cũng có
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=948181

Lên xda tìm kernel cứ thấy cái nào có chữ EB đi kèm down về dùng là ok. Thường thì dùng CWR flash kernel xong reboot là ok

Ở yennhimobiado cung ban pin galilo 1500ma. Khoảng 250k một cục. Mọi người thấy có tốt không.

Ở yennhimobiado cung ban pin galilo 1500ma. Khoảng 250k một cục. Mọi người thấy có tốt không.

Chỗ đó có report không hay rồi, qua chỗ bác gì ở 1072 hay 1074 đê la thành mà mua, thấy khá ổn đấy. Bác bán trước cũng dùng hd2 nên anh em ngồi trà đá chém gió vui phết

Sài Gòn thấy giá từ 170 đến >200k 1 cục, giá linh tinh quá, chỗ thì BH 6 tháng, chỗ thì 8tháng, loạn xì ngầu hết cả. Chưa bít chọn chỗ nào mua cho ngon :|

Mua đâu chả được mà bác :D

Cơ bản em bực mình nhất, là pin 2300Mah thì thằng WP7 nó chưa hỗ trợ, sạc ko vào :(

nói chung là thê này gallio dung lượng cao chẳng thấy cao đâu cũng như thế cả,cũng chỉ hon 1250mah thôi,mình dùng thấy có khi no tụt pin nhanh hơn,pin zin mình bán rồi mua gallio này đang bán nốt đợi mua cục pin của bọn kcm

Mua cục galito + sac. Cứ 1 cục ở máy 1 cục ở túi quần. Đi cả ngày xài tẹt ga không lo đến pin. Pin galito chỉ ~ pin zin thôi.

Mình vẫn sạc đầy bình thường cho HD2 nhé :)

Back