• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin ý kiến các bạn! Mời các bạn vào biểu quyết theo bảng!

Bạn sẽ chọn biện pháp nào!?

• Total voters
    25
  • Poll closed .

Kojiro

Super V.I.P
Qua theo dõi những tuần gần đây, mình thấy nhiều bạn up bài cập nhật ứng dụng theo dạng chủ đề mới, không up vào khu vực qui định đã có sẵn tại đây.

Vì lợi ích chung nên mình muốn xin ý kiến các bạn về cách post và thảo luận các ứng dụng thế này:

1. Up ứng dụng vào các chuyên đề được phân theo chức năng như từ đó đến giờ (ứng dụng quản lý file, ứng dụng chat và lướt web...) như tại đây.

Ưu điểm: dễ dàng truy cứu và tìm kiếm khi cần thiết.

Khuyến điểm: khi xảy ra trục trặc hay cần hướng dẫn sử dụng ứng dụng nào đó được up thì các bạn sẽ phải qua khu vực này để thắc mắc.

2. Up các ứng dụng mới theo dạng chủ đề mới. 1 ứng dụng là 1 chủ đề, có mới thì cứ up chủ đề mới, không nối nhau.

Ưu điểm: dễ thảo luận, bình luận về ứng dụng này.

Khuyết điểm: dễ phát sinh các bài spam (Thanks bạn...), khó tìm khi cần thiết vì không tập trung. Và quan trọng tác giả của chủ đề phải test ứng dụng đó để có thể giải đáp thắc mắc của các thành viên khác.

Trên đây là 2 biện pháp thực hiện, nếu các bạn có ý kiến nào thêm cứ góp ý. Ý kiến nào được nhiều người hưởng ứng thì sẽ được áp dụng vào tháng tới.

Monh nhận được ý kiến đóng góp của các bạn!

Quan điểm của mình : Nếu BOX nào đã và đang duy trì hình thức Up theo Chủ đề thì cứ để nguyên và các thành viên phải làm theo quy tắc đó.Nếu muốn thảo luận, trao đổi thì đã có Topic riêng, thành viên bắt buộc phải dẫn Link thôi (Phải làm gì đó và điều này là tối thiểu, không thể chỉ biết hỏi và hỏi vô tư được).

Với các BOX mới ví dụ như Khu vực VIP PPC hiện chúng ta đang áp dụng hình thức mỗi Topic là 1 bài giới thiệu thì cũng có các ưu điểm như Kojiro đã nêu và mình thấy chưa có vấn đề lớn về Spam xảy ra.

Mình thấy là nên up các box theo dạng chia cho từng loại ứng dụng
Thí dụ như
-SMS/Message: các pm, thảo luận về message
-GPS: pm về GPS, cách sử dụng,thảo luận
-System: liên quan về hệ thống,chuyên về hệ thống
...
Đó là ý kiến của mình!

Mình thấy là nên up các box theo dạng chia cho từng loại ứng dụng
Thí dụ như
-SMS/Message: các pm, thảo luận về message
-GPS: pm về GPS, cách sử dụng,thảo luận
-System: liên quan về hệ thống,chuyên về hệ thống
...
Đó là ý kiến của mình!
Mình hoàn toàn nhất trí với ý kiến "tiotio", như vậy cần thiết phải tạo ra một đường dẫn như mục "thask"....rất tiện cho việc truy cập và thảo luận, tránh thảo luận ko đúng chủ đề.

Mình hoàn toàn nhất trí với ý kiến "tiotio", như vậy cần thiết phải tạo ra một đường dẫn như mục "thask"....rất tiện cho việc truy cập và thảo luận, tránh thảo luận ko đúng chủ đề.

Nếu đường dẫn thì tại đây rồi nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24535

Các bạn có thể nói rõ hơn nhé! hay là muốn đi theo như bạn thienlong :-?

mình cũng có ý là muốn góp ý về chuyện này rồi ( nhiều lần tìm fw trong 4rum này khó quá , hôm nay nhân tiện có mục này nên mình cũng đưa ra ý kiến là nên tạo các chủ đề con theo từng chuyên mục . làm như vậy giúp các thành viên khác dễ tìm kiếm fw hơn và các mod cũng dễ quản lý chủ đề hơn . thân ái !

mình nghĩ chúng ta cứ làm theo phương pháp cũ đi, up theo những mục có quy định sẵn, ví dụ: nơi cập nhật ứng dụng, thì ai có phầm mềm gì mới thì up vào đó... như vậy cũng dễ tìm..hoặc là chúng thành lập nhhững chủ đề lớn như : các phần mềm chặn cuộc gọi...như các bác đã làm từ trước đến giờ...như vậy cũng là một phong cách rất riêng của PDa Viet chúng ta hơn hẳn các diễn đàn khác, nhưng tình hình hiện nay mình thấy luôn up bài theo kiểu mở chủ để mới như vậy rất khó tìm kiếm theo 1 chủ đề xác định sẵn

mình nghĩ chúng ta cứ làm theo phương pháp cũ đi, up theo những mục có quy định sẵn, ví dụ: nơi cập nhật ứng dụng, thì ai có phầm mềm gì mới thì up vào đó... như vậy cũng dễ tìm..hoặc là chúng thành lập nhhững chủ đề lớn như : các phần mềm chặn cuộc gọi...như các bác đã làm từ trước đến giờ...như vậy cũng là một phong cách rất riêng của PDa Viet chúng ta hơn hẳn các diễn đàn khác, nhưng tình hình hiện nay mình thấy luôn up bài theo kiểu mở chủ để mới như vậy rất khó tìm kiếm theo 1 chủ đề xác định sẵn

Chỉ có bạn là giống mình!

Đúng như bạn nói, up thep kiểu đang dùng chính là đặc sắc của PV. Không chỉ các bạn tiện tra cứu (chỉ cần quan sát 1 tí trên mục Chú ý sẽ thấy chủ đề Đường dẫn link đến các chủ đề con ngay) mà còn dễ cho các điều hành viên khi dọc dẹp và định hướng.

Mình lập ra chủ đề này là do dạo gần đây thấy nhiều bài post theo dạng chủ đề mới quá. Phát hiện sớm thì không nói nhưng khi mình đọc thấy thì đã có nhiều bài post của các bạn trong đó. Di chuyển cũng được nhưng không đành vì vào torng các chủ đề cập nhật thì các bài thảo luận sẽ bị xóa hết :(

Theo mình thấy thế này, post ứng dụng dạng chủ đề mới chỉ dành cho các ứng dụng xuất sắc, hay, đột biến (có nghĩa là sẽ khó có bản cập nhât). Các ứng dụng thường xuyên ra cập nhật như quản lý file, chat... thì nên tập trung. Mọi vấn đề thắc mắc sẽ được đưa vào đây (các bạn đừng lo sẽ không ai thấy các bạn hỏi)

Vài lời mong nhận được sự đóng góp tiếp theo!

theo ý kiến của tui thì tất cả các ứng dụng ta nên post vào những topic đã có sẵn . Như thế thì mem vào cũng dzễ dàng theo dõi hơn là cứ phải đi từng trang tìm từng topic 1 . Và như vậy Mod hay Smod cũng dzễ dàng quản lí hơn , còn cộng thêm tránh tình trạng spam bài . Còn ai ko biết cách sử dụng thì có thể vào topic " thắc mắc " đã có sẵn để hỏi và tìm cách giải quyết . Hết

1. Up ứng dụng vào các chuyên đề được phân theo chức năng như từ đó đến giờ (ứng dụng quản lý file, ứng dụng chat và lướt web...) như tại đây.

Ưu điểm: dễ dàng truy cứu và tìm kiếm khi cần thiết.

Khuyến điểm: khi xảy ra trục trặc hay cần hướng dẫn sử dụng ứng dụng nào đó được up thì các bạn sẽ phải qua khu vực này để thắc mắc.
Mình ủng hộ quan điểm này, nếu muốn thảo luận về 1 vấn đề nào đó, thì qua topic thắc mắc mà hỏi và kèm theo đường link dẫn chương trình ...., chứ cứ 1 PM mới mà lập ra 1 topic mới thì sẽ khó tìm kiếm lắm.
2. Up các ứng dụng mới theo dạng chủ đề mới. 1 ứng dụng là 1 chủ đề, có mới thì cứ up chủ đề mới, không nối nhau.

Ưu điểm: dễ thảo luận, bình luận về ứng dụng này.

Khuyết điểm: dễ phát sinh các bài spam (Thanks bạn...), khó tìm khi cần thiết vì không tập trung. Và quan trọng tác giả của chủ đề phải test ứng dụng đó để có thể giải đáp thắc mắc của các thành viên khác.
Còn nếu theo quan điểm này thì theo mình là sau 1 thời gian để các thành viên tranh luận (7 ngày) thì các MOD sẽ có nhiệm vụ là chuyển các bài đó vào 1 topic thôi .....

....
Còn nếu theo quan điểm này thì theo mình là sau 1 thời gian để các thành viên tranh luận (7 ngày) thì các MOD sẽ có nhiệm vụ là chuyển các bài đó vào 1 topic thôi .....

Cái này thì kẹt là khi đó các chủ đề cập nhật cũng sẽ giống thảo luận. nếu 7 ngày mà di chuyển thì phải xóa các bài thảo luận đi :( Cái này chắc không ai muốn.

Cái này thì kẹt là khi đó các chủ đề cập nhật cũng sẽ giống thảo luận. nếu 7 ngày mà di chuyển thì phải xóa các bài thảo luận đi :( Cái này chắc không ai muốn.
Hì, vậy thì cứ theo quan điểm thứ nhất nha Kojiro, với lại đa số các PM về sau chỉ tương thích cho các dòng N95, N81 .... thì Kojiro lập 1 topic riêng ra để a e dễ tìm

E đồng ý với ý kiến của bác

Hì, vậy thì cứ theo quan điểm thứ nhất nha Kojiro, với lại đa số các PM về sau chỉ tương thích cho các dòng N95, N81 .... thì Kojiro lập 1 topic riêng ra để a e dễ tìm
sao chỉ có n95 và n81 vậy , chứ mình sài 3250 thì biết tìm ở đâu . sao nghĩ cho mỗi mình bạn vây , phải nghĩ cho người khác nữa chứ . thân ái !

sao chỉ có n95 và n81 vậy , chứ mình sài 3250 thì biết tìm ở đâu . sao nghĩ cho mỗi mình bạn vây , phải nghĩ cho người khác nữa chứ . thân ái !

Bạn không hiểu vấn đề rồi. N95, N82 vẫn dùng được các ứng dụng của 3250 nhưng một số ứng dụng của N95 thì 3250 sẽ không dùng được ví dụ như Nokmote...

Bạn không thấy bài trả lời của mình sao :-?

Theo mình thấy quan điểm của bác Kojiro chọn cách 1 là rất đúng, mà bác mở cái chủ đề này ra rất đúng đắng và kịp thời, đây là một trong những điều mà mình bức xúc lâu rùi.

Có một số chủ đề mới rất hiện nay tạo ra rất hoang phí và dễ gây khó kiếm những bài bổ ích dv những thành viên khác ( vì những bài họ cần tìm thì bị những chủ đề mới ko cần thiết up lên làm họ cần bị đẩy xuống, để rùi những thành viên đó phải tự vào phần yêu cầu để xin, để rùi mất thời gian của Mod phải trả lời cho họ ) VD chủ đề ko cần thiết là: chỉ mình cách cài game, các bác cho mình game...tại sao họ ko chịu tự đi tìm hiểu trước chứ, như vậy mới thể hiện tình yêu công nghệ chứ.

Nếu làm theo cách 1, theo em nghĩ chúng ta cần phải suy nghĩ thật kỹ trước khi up bài như: bài này có tính đặc sắc ko, có bị trùng ko, thậm chí có một số phần mềm nhiều phiên bản như phần mềm phiên bản 1 về sau ra phiên bản 2 ra thì cần úp vào phần chủ đề có chứa phiên bản 1, tránh đừng thành lập riêng 1 chủ đề dc ph bản 2

Điều cuối cùng, do em ko giỏi về Web, nhưng cho em góp ý nhỏ: tại sao chúng ta ko sửa cấu trúc web lại, ví dụ ai khi vừa up chủ đề mới, thì chủ đề đó sẽ bị ẩn, chỉ có Mod mới phát hiện nếu Mod thấy hay hữu ích thì cho up lên. Nếu ko thấy hay đặc sắc thì chuyển bài họ vào những chủ đề lớn mà Mod cho là hợp nhất. Sau nó chúng ta sẽ bố trí thêm 1 bảng lớn trên diễn đàn Danh sách những bài đã chuyển

Bạn không hiểu vấn đề rồi. N95, N82 vẫn dùng được các ứng dụng của 3250 nhưng một số ứng dụng của N95 thì 3250 sẽ không dùng được ví dụ như Nokmote...

Bạn không thấy bài trả lời của mình sao :-?
hihi hok chú ý ;;)

Theo mình xin nói thế này không phải là bắt chước nhưng mình thấy hay ví dụ như s60v3 chẳng hạn mình nên lập riêng theo từng chức năng như ứng dụng cho hệ thống,ứng dụng cho cuộc gọi và tin nhắn,xem phim và nghe nhạc....các chuơng trình khác. xong rồi ai muốn post bài thì cứ dựa vào đó mà tìm xem bài mình muốn post đã có chưa,và bài mình muốn post thuộc lĩnh vực nào còn người tìm kiếm cũng rất mất ít thời gian mình có vài gợi ý như vậy.

Theo mình, các ứng dụng mới nên cập nhật vào 1 mục: ứng dụng cập nhật.

ĐHV căn cứ thấy một số ứng dụng nhiều người dùng, các thành viên hay thắc mắc trong quá trình sử dụng ... thì có thể tạo thêm 1 chủ đề riêng để cho anh em thảo luận. tuy nhiên, cũng cần nghiêm cấm việc viết dưới dạng "thank bạn",....

Back