• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin ý kiến các bạn! Mời các bạn vào biểu quyết theo bảng!

Bạn sẽ chọn biện pháp nào!?

• Total voters
    25
  • Poll closed .
Theo mình, các ứng dụng mới nên cập nhật vào 1 mục: ứng dụng cập nhật.

ĐHV căn cứ thấy một số ứng dụng nhiều người dùng, các thành viên hay thắc mắc trong quá trình sử dụng ... thì có thể tạo thêm 1 chủ đề riêng để cho anh em thảo luận. tuy nhiên, cũng cần nghiêm cấm việc viết dưới dạng "thank bạn",....

Như vậy cũng như ko à, vậy là lập thêm 1 chủ đề rồi, bạn phải nói lên quan điểm của bạn là thứ nhất hay là hai

Theo mình, các ứng dụng mới nên cập nhật vào 1 mục: ứng dụng cập nhật.

ĐHV căn cứ thấy một số ứng dụng nhiều người dùng, các thành viên hay thắc mắc trong quá trình sử dụng ... thì có thể tạo thêm 1 chủ đề riêng để cho anh em thảo luận. tuy nhiên, cũng cần nghiêm cấm việc viết dưới dạng "thank bạn",....

người ta nói "thank bạn",.... rồi người ta click vào nút thank cũng đc mà . làm gì mà bắt bẻ người ta ghê vậy

người ta nói "thank bạn",.... rồi người ta click vào nút thank cũng đc mà . làm gì mà bắt bẻ người ta ghê vậy

Đã có nút Thanks thì không được post "Thanks bạn", bạn chú ý nhé! Đi đâu cũng thấy thanks bạn, nội dung không có gì thì nhìn rất rối do 4rum đã có cide Thanks mà.

@all: Có lẽ mọi người nên thế này:

1. Giữ vững đặc điểm riêng của PV trong việc trình bày (tránh giống các 4rum bạn)

2. Ta nên chọn 1 trong 2 đi, nhiều ý kiến quá, mình sẽ không biết chọn cái nào, khó lắm đó :D

Có lẽ S.MOD nên lập bảng biểu quyết trong khoảng 3 ngày j đó để chốt lại vấn đề này

theo tôi thì nên theo cách 2. vì trong quá trình up phần mềm lên mạng có khi bị lỗi ko thể đown dc hoặc có những thắc mắc, vướng bận về cách cài đặt hay cr ack soft đó nữa chứ, ko có topic riêng thì biết hỏi ai. Nếu ko lập chủ đề riêng thì hỏi làm sao dc. Giả sử bạn pm bằng hệ thống tn riêng, đến ng khác ko hiểu cũng pmm nữa ==> như vậy có lẽ mất công reply! Cách này tuy có bất tiện là 4room sẽ ko thể quy hoạch cho gọn gàng dc, nhưng ta nên bỏ cái lợi nhỏ mà lấy cái lợi lớn đó là thực hiện chức năng chia sẻ cho tất cả mọi ng! Hơn nữa việc để chung vào 1 Thread thì cách tìm kiếm lại soft ko dễ đâu vì trong cái thread đó sẽ có rất nhiều trang==> ko thể ngồi mở từng trang để tìm pm mình cần dc!
Thân!

Cứ theo như cách đang thực hiện là hay nhất. Cứ chia ra từng chức năng là gọn gàng và dễ tìm kiếm nhất. Có Soft nào mới thì cứ update trong topic đã được phân loại ra, giới hạn lại độ dài, khoảng 50 - 70 trang có thể đóng lại và làm cái mới.

Post theo kiểu tạo topic mới cho từng Soft thì thứ nhất rất khó tìm kiếm và hơn nữa các new member đâu phải ai cũng rành, vào tìm kiếm khó khăn nữa không khéo lại hỏi loạn cả lên.

Đó là quan điểm của mình.

Như vậy cũng như ko à, vậy là lập thêm 1 chủ đề rồi, bạn phải nói lên quan điểm của bạn là thứ nhất hay là hai

Bạn k thấy mình bỏ phiếu chống cho 2 sự lựa chọn đó sao. Mình có ý kiến khác mà.

Theo mình:
- Thứ nhất: tất cả các soft mới sẽ được cập nhật vào mục: Ứng dụng cập nhật ------> như thế dễ theo dõi hơn nhiều, nhất là các thành viên mới.

- Thứ 2: Một số soft phổ thông (được liệt vào dạng không thể thiếu cho ĐT của bạn) thì có thể được mở thêm các box theo chủ đề riêng để mọi người cùng chia sẻ kinh ngiệm, trao đổi thảo luận. Như vậy sẽ hợp lý hơn.

Qua theo dõi những tuần gần đây, mình thấy nhiều bạn up bài cập nhật ứng dụng theo dạng chủ đề mới, không up vào khu vực qui định đã có sẵn tại đây.

Vì lợi ích chung nên mình muốn xin ý kiến các bạn về cách post và thảo luận các ứng dụng thế này:

1. Up ứng dụng vào các chuyên đề được phân theo chức năng như từ đó đến giờ (ứng dụng quản lý file, ứng dụng chat và lướt web...) như tại đây.

Ưu điểm: dễ dàng truy cứu và tìm kiếm khi cần thiết.

Khuyến điểm: khi xảy ra trục trặc hay cần hướng dẫn sử dụng ứng dụng nào đó được up thì các bạn sẽ phải qua khu vực này để thắc mắc.

2. Up các ứng dụng mới theo dạng chủ đề mới. 1 ứng dụng là 1 chủ đề, có mới thì cứ up chủ đề mới, không nối nhau.

Ưu điểm: dễ thảo luận, bình luận về ứng dụng này.

Khuyết điểm: dễ phát sinh các bài spam (Thanks bạn...), khó tìm khi cần thiết vì không tập trung. Và quan trọng tác giả của chủ đề phải test ứng dụng đó để có thể giải đáp thắc mắc của các thành viên khác.

Trên đây là 2 biện pháp thực hiện, nếu các bạn có ý kiến nào thêm cứ góp ý. Ý kiến nào được nhiều người hưởng ứng thì sẽ được áp dụng vào tháng tới.

Monh nhận được ý kiến đóng góp của các bạn!

mình thấy nên theo cách Up ứng dụng vào các chuyên đề được phân theo chức năng như từ đó đến giờ (ứng dụng quản lý file, ứng dụng chat và lướt web...)

Back