• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin ý kiến về việc phát triển ROM!

VNInt

Tình hình là mình đang sử dụng ROM tự cook với build 5.2.20931 aku 1.5.0 (không hex/fake) một số module vẫn là build 2092x.
- XIP và một số module SYS port từ ROM tiếng Trung (thanks to wwiner).
- thay giao diện tiếng Anh từ PPCKitchen.org (thanks to PPCKitchen Team).
- chọn lọc OEM driver từ ROM của Tomal/Ranju và luca16thebig (thanks to Tomal and Luca).

Mình muốn hỏi một số điều trước khi đưa bản beta lên:
1. Mình không nằm trong danh sách Developer của PV nên mình sẽ đưa ROM vào mục nào? PDAVIET ROM hay ROM sưu tầm?
2. Nếu mình tích hợp Vietnamese Typing đã đăng ký sẵn vào ROM thì có vi phạm điều lệ của diễn đàn không? (Mình không tuyên truyền c_r_a_c_k, bản VNTyping 1.1 vẫn là bản chính thức, không phải p_a_t_c_h, chỉ là... đã được đăng ký thôi! :-?)
3. Mình mới làm ROM lần đầu nên bạn nào có ý kiến gì xin cứ... góp ý! Cảm ơn các bạn!
4. Nếu có điều gì cần quan tâm, xin nhắc nhở dùm mình!

Thân chào và cảm ơn các bạn!

Tuyệt vời, thêm 1 nhân tài mới khai quật.
Các điều bạn hỏi chỉ BTC mới trả lời bạn được, riêng mình thì=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Uni dạo này lắng dần đi, ít có người built ROM mới, cả trên XDA các cao thủ cũng chuyển sang PPC khác, có được bác thật vui mừng thay cho cộng đồng Uni.
Trước khi BTC trả lời bác thì PM cho mình bản ROM để test xem tay nghề bác nhé
Thank

Nếu bạn muốn chia sẻ bản ROM do bạn tự cook thì mình thay mặt các tín đồ của UNI hoan nghênh tinh thần chia sẻ của bạn. Các vẫn đề bạn nêu ra có thể giải quyết như sau:
(1) Bạn là thành viên PV thì tất nhiên là giới thiệu ROM trong mục PDAVIET ROM rồi
(2) Vietnamese Typing như bạn nói cho dù là đã đăng ký sẵn nhưng đây là phần mềm Việt thương mại, cái gọi là đã đăng ký sẵn ấy thực chất chỉ là bản CR@CK, tích hợp vào ROM dùng riêng cho mình thì được nhưng nếu giới thiệu lên PV thì sẽ vi phạm bản quyền và quy định của PV vì vậy bạn không nên tích hợp vào.
(3) Phải được test thử ROM thì mới có ý kiến góp ý được chứ
(4) Không có gì!

Cảm ơn bạn trước nhìu nhé, bạn hãy post Rom lên để mọi ng cùng test và thưởng thức đi nào !!!

Back