• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.
@ vodanhtd : Bạn xem cách hướng dẫn Remove iTunes ở đây, những thư mục cần phải xóa đi thì bạn đổi tên hoặc copy sang phân vùng khác của ổ cứng, sau này khi cài lại máy xong thì copy ngược trở lại vị trí cũ là đc.

@ namthanh13 : Tất cả các máy World đều bắt đầu từ con số 489, 496, 500, nhìn thế kia thì biết máy bạn là hàng Lock và đang dùng firrmware 2.2 hoặc 2.2.1 Custom rồi. Hiện giờ baseband 4.26.08 của OS 3.0 đã Unlock đc và ko cần dùng X-SIM nữa, bạn tham khảo thêm cách làm ở đây nhé.

Giờ mình muốn mở máy để gỡ Xsim ra thì nên ra đâu hả bạn?

bạn có thể giải thích rõ hơn ko , mình muốn khi side unlock xong không hiện lên bất cứ 1 icons nào cả mà nó cứ như là màn hình bt chỉ khác là đã mở khóa
Zenki mình đã làm theo cái cách mà chuyển hết icon sang 1 trang khác rồi nhưng ấn nút nào để lưu lại cái đó thế vì khi mình ấn nút tròn ở cuối thì nó lại trở về bt còn khi ấn sleep thì máy khóa lại khi mở lên vẫn bị tình trạng như thế
sao ko ai giúp mình thế

ai cho mình hỏi tí. Bây giờ mình ở máy bạn mình có bộ phim tầm 7GB, mình ko có USB mà có ip 32GB. Bây giờ muốn dùng ip đến nhà bạn mình copy phim vào có đc không. Và cách làm như thế nào để dùng ip lưu trữ đc. có cần phần mềm gì đến để cài vào máy bạn mình không. tks mọi người đã giúp đỡ

bạn có thể giải thích rõ hơn ko , mình muốn khi side unlock xong không hiện lên bất cứ 1 icons nào cả mà nó cứ như là màn hình bt chỉ khác là đã mở khóa
Zenki mình đã làm theo cái cách mà chuyển hết icon sang 1 trang khác rồi nhưng ấn nút nào để lưu lại cái đó thế vì khi mình ấn nút tròn ở cuối thì nó lại trở về bt còn khi ấn sleep thì máy khóa lại khi mở lên vẫn bị tình trạng như thế
sao ko ai giúp mình thế

giúp tui với

Bạn thử dùng tay chuyển qua trang khác xem có icon nào không. Nếu có thì bạn dí mu bàn tay vào màn hình tầm vài s và xóa tất cả những dấu X mà không hiện icon đi nhé

Cho tớ hỏi chút, tại sao tớ cài nhạc chuông cho Iphone rồi, vào General -> Sound-> Ringtune chọn đúng bài mình cài rồi. Thế nhưng lúc người ta gọi tới nó vẫn chỉ hiện 1 đoạn video clip nhạc có sẵn của iphone chứ kô phải cái ringtune mình đã chọn vậy >.<. Tớ thử mấy lần, đổi bài khác nhưng vẫn bị vậy >.<

Hỏi vê cách cài đặt iphone

mình mới đi bẻ khóa con 3G để có thể dùng được các loại Sim nhưng về nhà khi cắm IP nối với itunnel nó báo la co software update thế la mình OK. Ai ngờ update xong thì iphone đi luôn không mở được nữa. Bây giờ mình phải làm sao có bạn nào biết cạch thì chỉ cho mình với!

mình mới đi bẻ khóa con 3G để có thể dùng được các loại Sim nhưng về nhà khi cắm IP nối với itunnel nó báo la co software update thế la mình OK. Ai ngờ update xong thì iphone đi luôn không mở được nữa. Bây giờ mình phải làm sao có bạn nào biết cạch thì chỉ cho mình với!

Bi giờ "Mang đi bẻ khóa" tiếp!:)):)):))

Mình vừa cài Ibluetooth cho OS 3.0 , nhưng khi mở lên thì báo lỗi
Unable to start the stack.....
đã khởi động máy nhưng vẫn ko hết . mình phải làm sao để sài được bluetootth

Bạn thử dùng tay chuyển qua trang khác xem có icon nào không. Nếu có thì bạn dí mu bàn tay vào màn hình tầm vài s và xóa tất cả những dấu X mà không hiện icon đi nhé

không được bạn ạ , tình trạng con IP mình là không thể kéo hết tất cả các icon từ trái qua phải được để màn hình trống được mà bắt buộc phải có 1 cái trang icon đầu tiên là (phone hay SMS gì đó) mình muốn kéo hết được sang

không được bạn ạ , tình trạng con IP mình là không thể kéo hết tất cả các icon từ trái qua phải được để màn hình trống được mà bắt buộc phải có 1 cái trang icon đầu tiên là (phone hay SMS gì đó) mình muốn kéo hết được sang
Theme măc định của iPhone mình nghĩ không làm đc vậy rồi :|

Đồng Chí này trình bày mấy ngày nay rồi mà Mình vẫn không hiểu muốn nói lên điều gì???:|:|:|

Mình vừa cài Ibluetooth cho OS 3.0 , nhưng khi mở lên thì báo lỗi
Unable to start the stack.....
đã khởi động máy nhưng vẫn ko hết . mình phải làm sao để sài được bluetootth

help me please :((

Cái chuyện bluetooth này hình như em thấy chưa có giải pháp nào cho 3GS. Máy em kết nối với tai nghe không dây thì chả sao, chứ mà cố gắng connect để chơi game cờ tướng cũng chẳng được.

Thế thì kú thật! Có Bluetooth để làm chi kà?

Cái chuyện bluetooth này hình như em thấy chưa có giải pháp nào cho 3GS. Máy em kết nối với tai nghe không dây thì chả sao, chứ mà cố gắng connect để chơi game cờ tướng cũng chẳng được.

Thế thì kú thật! Có Bluetooth để làm chi kà?
Mặc định Bluetooth của iPhone chỉ để kết nối tai nghe không dây mà thôi :))

Cho tớ hỏi chút, tại sao tớ cài nhạc chuông cho Iphone rồi, vào General -> Sound-> Ringtune chọn đúng bài mình cài rồi. Thế nhưng lúc người ta gọi tới nó vẫn chỉ hiện 1 đoạn video clip nhạc có sẵn của iphone chứ kô phải cái ringtune mình đã chọn vậy >.<. Tớ thử mấy lần, đổi bài khác nhưng vẫn bị vậy >.<

Giúp tớ với:(:(

Mặc định Bluetooth của iPhone chỉ để kết nối tai nghe không dây mà thôi :))

Vậy hổng có cách nào để connect 2 iP với nhau hả bác? Em đang tính lấy lòng của sếp, muốn đi công tác thì gồi trên xe đánh cờ cho vui vì đường đi dài hơi mỏi lưng và chán lắm.

Bác có cách nào không bác?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back