• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

Cho em hỏi phần mềm đọc sách nào đọc được hình ảnh mấy trang Web em save về máy?
Ví dụ em vào 1 trang truyện tranh của 1 trang Web, em chọn Save As... dạng đuôi (*.htm; *.html) về PC thì xem đc y nguyên. Vậy em cần dùng App nào cho Iphone 2.1 mà đọc được cái này như đọc trên PC??
Em nghe nói textReader đọc được đuôi này mà sao em chép vào nó ko đọc đc các bác nhỉ? Nó ra ký tự bậy bạ gì ko àh và cũng ko có ảnh như xem trên PC, nó xem vài giây bung ra màn hình ngoài luôn! Dùng thử Caravan cũng bị bung ra tương tự!
Help me!!! Thanks các bác nhiều...

Hix, chưa đc trả lời thắc mắc ở trên em đã gặp rắc rối khác nghiêm trọng nữa rồi các bác pro ơi, xin đừng la em nha, giúp em với!

Mình cũng xin hỏi về vấn đề này. Mình gặp rắc rối hơn là mình đã cài Customize 2.1.1 trên Cydia vào Iphone 2.1 và khi vào lần đầu thì đc, mình nghĩ rằng xài bình thường nên đã xuống phần Edit System Strings -> chọn Theme springboard đang dùng -> tìm đến mục Unlock (ở cuối cùng) đổi "slide to unlock" thành 1 tên bậy bạ cho vui thôi (vì nghĩ lần sau vào chỉnh lại đc bình thường). Ko ngờ lần sau vào lại xuống phần Edit System Strings thì trong này trắng trơn ko có 1 cái gì cả, ko có chọn Theme springboard để vào chỉnh sửa chữ như lúc đầu. Mình có đăng ký mail (có Wifi) gì đó nhưng cũng ko có gì trong Edit System Strings. Reset lại cũng vậy.

Mình xóa Customize, cài lại thử thì kể từ lần cài thứ 2 này trở đi ko thể nào vào đc Customize nữa. Vào là lại bị bung ra ngoài màn hình chính, ko fải là "can not open" nha các pro, mà vào bị bung ra luôn thôi... Thử trên máy FW 2.1 tương tự của ông anh trai, cũng bị ko khác 1 tí nào. Hic...hic!

Giờ mình ko biết phải làm gì với dòng chữ bậy bạ ngoài màn hình khi khóa nữa, rất kỳ cục khi ai đó mượn máy. Mong các pro giúp đỡ mình thay dòng chữ này bằng cách khác đc ko? Và cho mình hỏi cách khắc phục Customize này trên Cydia là vì sao nó ko vào đc mà tự bung ra???

Chân thành cảm ơn các pro nhiều, mong tin lém lém...

Đồng chí minhdang6110 này bị mắc bệnh nan y nhìu quá rồi! Restore lại máy rồi cài lại là ổn định nhất, nếu không thì khi sửa được bệnh này sẽ lại đổ bệnh khác!:))

bà xả mua sw trên itune. có thể nào copy qua cái phone jailbreak cũa thàng con. xin dúp.

Mình chỉ xin cách khắc phục đã lỡ đặt tên bậy bạ ở ngoài màn hình lúc khóa máy thui, xin giúp mình chứ mình cũng ngán Restore lại máy lắm. Mà máy cũng ko có bệnh gì ngoài cái Customize này, hix!

Mình nghĩ các pro có thể giúp mình cách nào thay chữ "slide to unlock" (mà máy mình lỡ đặt là 1 tên bậy). Vì cái Customize mình ko sử dụng đc thôi.

Help me!!!

bà xả mua sw trên itune. có thể nào copy qua cái phone jailbreak cũa thàng con. xin dúp.

Bạn cứ việc cắm cái IP đã JB vào máy tính của bà xã (đã có các app mua trên app store) rồi sync sang dùng OK mà.

pysl, iblacklist cho firmware 2.1

em thấy 2 phần mềm này có cho các firm cũ rồi, đã bác nào test với firm 2.1 chưa ạ?
Ko có cái nào giấu tin thì kể cũng phiền nếu bạn bè cứ mượn máy , 1 lúc lại thấy tin hiện chình ình ra :(

thanks bác!
bác cho em hỏi thêm với:
1. Mình cần phần mềm gì để chuyển file từ PC sang Iphone? (em dùng firm 2.1 mà thấy mọi người bảo hình như iphone PC suite chưa hỗ trợ tốt cho firm này :-?? )
2. Phần mềm quản lý file trên Iphone?
Em search tơi bời mà vẫn hơi mơ hồ :(
PS: sau khi tìm hiểu + hỏi han, em đã trả lời đc 2 câu hỏi trên: air sharing, các bác cứ down từ themonkeysball.com là ok :D

Chỉnh sửa cuối:
em đã thay đổi được rồi bằng cách vào cái theme saurick đổi lại dòng chữ slide to unlock.Cho em hỏi thêm về cái phần mền MIM:" Đổi tên nhà cung cấp mạng và Đặt dòng chữ lên chỗ đồng hồ ở SpringBoard " em tìm mãi mà ko thây đâu cả Bác nào co thì up lên cho em với .Thanks

Có soft nào đọc Prc trên iphone chưa các bác?

Có soft này chưa hở các bác? Có gì share cho mình với.

có cách nào để backup các app&game nhất là cái openssh và bossfreh không mấy a chỉ e với vì từ hồi up lên fw2.1 tới giờ e bị restore hơn 5 lần rồi mà lần nào cũng phải cài lại het những gì đã cài mà bị mất do restore(khổ nỗi là nhà e k có wifi nên cần nhất là openssh va bossfreh dể kết nối winscp no wifi:( )xin các a chỉ dùm e.e cám ơn nh lắm!

có cách nào để backup các app&game nhất là cái openssh và bossfreh không mấy a chỉ e với vì từ hồi up lên fw2.1 tới giờ e bị restore hơn 5 lần rồi mà lần nào cũng phải cài lại het những gì đã cài mà bị mất do restore(khổ nỗi là nhà e k có wifi nên cần nhất là openssh va bossfreh dể kết nối winscp no wifi:( )xin các a chỉ dùm e.e cám ơn nh lắm!

Có cách là bạn dùng FW custom của bác Sơn ! qua topic FW 2.x nhé bạn !;;)

Back