• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc & Thảo luận về Ứng dụng cho iPAD

Mình rất muốn JB nhưng trước tiên phải up FW từ 4.3 lên 4.3.3 nhưng mình làm mãi nhưng chưa được, (bị lỗi 3194, mình đã search trên net và làm theo nhiều cách nhưng đến giờ vẫn chưa được) thì làm sao JB đây, bro nào ra tay nghĩa hiệp giúp mình với. Cám ơn!
bạn có lưu shsh 4.3.3 không.Nếu có shsh rùi thì bạn Vào C/Window/system32/drivers/etc chỉnh sửa lại file host xoá mấy dòng apple hoặc thêm dấu # trước nó..rùi bật itune restone fw 4.3.3 là được
JB THÌ BẠN LÀM NHƯ SAU:
Cái này jailbreak được mà, vào trang http://jailbreakme.com install Cydia rồi cài appsync_full thôi.
Video tham khảo
[video=youtube;_Po_91IH038]http://www.youtube.com/watch?v=_Po_91IH038&feature=player_embedded#at=101[/video]

mình không có FW 4.3.3 vì máy mình từ lúc mới mua đến giờ vẫn dùng FW4.3, mình đã thử sửa file host như bạn đề nghị rồi nhưng vẫn không được...(mình đã lấy FW4.3.3 từ forum rồi tiến hành up nhưng bị lỗi 3194). Các pro có cách nào khác up lên FW4.3.3 chỉ giúp mình với. Thanks!

PDAViet cho mình hỏi mình muốn Load 1 số Game bản quyền cho ipad2 thì phải làm thế nào ? Nghe nói phải có tài khoản Apple ID đúng không ạ ?

Xin giúp về Game Ipad

PDAViet cho mình hỏi mình muốn Load 1 số Game bản quyền cho ipad2 thì phải làm thế nào ? Nghe nói phải có tài khoản Apple ID đúng không ạ ?

Đúng vậy, game có bản quyền là game trả phí bằng tài khoản Apple (còn gọi tài khoản iTunes). Bạn cần có một tài khoản ngân hàng (credit card) thanh toán quốc tế. Khi tạo tài khoản iTunes sẽ có tùy chọn yêu cầu bạn nhập thông tin credit card đó vào. Nếu hoàn thành việc tạo tài khoản thì bạn có thể mua các ứng dụng ở iTunes. Nếu bạn chưa biết cách tạo tài khoản có thể tham khảo trên Google có rất nhiều hướng dẫn. Ở VN đa số thường tạo tài khoản iTunes free (nghĩa là khi lập tài khoản không chọn khai báo thông tin credit card) và chỉ có thể tải được các ứng dụng miễn phí. Tuy nhiên nếu sau này bạn có credit card thì bạn vẫn có thể nhập vào tài khoản iTunes để mua các nội dung. Còn 3 cách nữa để có ứng dụng bản quyền. Đó là mua gift card (thẻ quà) - như kiểu thẻ nạp điện thoại vậy, nạp vào tài khoản thì bạn có tiền, ví dụ 50$ chẳng hạn. Thứ hai là Redeem code, gần giống hình thức Gift card, đây là mã mua cho 1 ứng dụng duy nhất. Khi nhập vào iTunes thì bạn đã có quyền download ứng dụng đó về. Cách thứ 3 là chờ đến khi có đợt khuyến mãi, ứng dụng sẽ cho bạn download free trong 1 hay vài ngày, bạn biết được và download về trong thời hạn đó vậy là bạn đã có bản quyền của ứng dụng đó. Sau khi hết khuyến mãi nó trở về giá cũ thì bạn vẫn có thể download cho những lần cập nhật tới.

Bạn có thể tham khảo thêm. Nếu bạn không có credit card thì tốt nhất là mua Redeem code sẽ an toàn, vì có rất nhiều người bán acc iTunes có tài khoản, hoặc bán gift card giá rẻ, nhưng dễ bị Apple blacklist vì credit card thường là dùng hack

Có Phần mềm nào Down Youtube trên iPad 2 chưa JB ko ? ai biết giới thiệu mình nhé .

Cho mình hỏi, mình cãi được app hòi xoáy đáp xoay rùi Nhung sao máy mình không chơi flash tv đuọc. Nó báo Là abort food.c:43. Không biết mình có nghịch xóa cái tool gì ở cydia gì không.
Lúc trứơc còn xem phim Yofilm duoc, bậy giờ trang app đo cũng không xem được. cũ báo là flash
Khi mình bấm thì chỉ thấy mành hình đen báo như trên abort() food.c:43.
Anh em nào biết cách chình lại hoạc cài tool gì chĩ mình vói
Cám ơn trước

Cho mình hỏi, mình cãi được app hòi xoáy đáp xoay rùi Nhung sao máy mình không chơi flash tv đuọc. Nó báo Là abort food.c:43. Không biết mình có nghịch xóa cái tool gì ở cydia gì không.
Lúc trứơc còn xem phim Yofilm duoc, bậy giờ trang app đo cũng không xem được. cũ báo là flash
Khi mình bấm thì chỉ thấy mành hình đen báo như trên abort() food.c:43.
Anh em nào biết cách chình lại hoạc cài tool gì chĩ mình vói
Cám ơn trước
Mình từng bị trường hợp này lúc ở fw 4.3.3 cài yofilm do tại mình cài file deb flash trên cydia.Gỡ ra thì xem bình thường

Không hiểu sao mình cài app ipa từ máy tính qua itunes thì khi sync không vấn đề gì nhưng nếu cài trực tiếp từ ipad (đã jaibreak) thì khi sync nó bị xóa mất. Bro nào giúp mình với. Cám ơn trước nhé!

Không hiểu sao mình cài app ipa từ máy tính qua itunes thì khi sync không vấn đề gì nhưng nếu cài trực tiếp từ ipad (đã jaibreak) thì khi sync nó bị xóa mất. Bro nào giúp mình với. Cám ơn trước nhé!
sau khi bạn tắt máy ipad đi bật lại sẽ bị lỗi như thế sau khi JB máy ,ko có cách khắc phục mình đã hỏi rồi mà chưa ai có câu trả lời chỉ biết là nguyên nhân như thế

mọi người cho mình hỏi Ipad có phần mềm nào hỗ trợ dow để dow các file từ trên mạng về ko . phần mềm nào là tốt nhất , phần mềm nào miễn phí .
tiện mình cũng hỏi luôn là 5.1 của ipad 3 chưa JB được phải không ạ .

mọi người cho mình hỏi Ipad có phần mềm nào hỗ trợ dow để dow các file từ trên mạng về ko . phần mềm nào là tốt nhất , phần mềm nào miễn phí .
Em đang dùng cái DOWNLOAD LITE FOR IPAD - Download manager bản free thấy dùng cũng kha khá. Bác thử cái này xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho hỏi mình dùng new ipad bản world .muốn cài phần mềm đuôi ipa từ máy tính vào nhưng báo lỗi k cài đặt được là vì sao zậy?. mình dùng đủ phần mềm itools hay ifunbox đều k cài được

bạn cho hỏi mình dùng new ipad bản world .muốn cài phần mềm đuôi ipa từ máy tính vào nhưng báo lỗi k cài đặt được là vì sao zậy?. mình dùng đủ phần mềm itools hay ifunbox đều k cài được

New Ipad chỉ cài được mấy phần bản quyền sync bằng itune, cài bằng itool các file ipa đó không hiểu account nên cài xong nhấn vào sẽ bị văng ra hoặc báo fail, bạn nên lấy các file ipa univer nó bao gồm cho iphone va ipad luôn.

vậy làm sao để cài được bạn. hình như chưa có jaibreak cho nó ,ma jai ùi sợ k dc bảo hành.hix.ipa univer là sao bạn?
New Ipad chỉ cài được mấy phần bản quyền sync bằng itune, cài bằng itool các file ipa đó không hiểu account nên cài xong nhấn vào sẽ bị văng ra hoặc báo fail, bạn nên lấy các file ipa univer nó bao gồm cho iphone va ipad luôn.

vậy làm sao để cài được bạn. hình như chưa có jaibreak cho nó ,ma jai ùi sợ k dc bảo hành.hix.ipa univer là sao bạn?

Phải jb mới cài được appsync -> cài được appsync mới cài được ipa crack
Hiện tại iPad 3 chưa jb. Trong vòng 1-2 tuần nữa sẽ ra mắt phần mềm jb

Phải jb mới cài được appsync -> cài được appsync mới cài được ipa crack
Hiện tại iPad 3 chưa jb. Trong vòng 1-2 tuần nữa sẽ ra mắt phần mềm jb

Xin phần mềm Digits cho iPad

chào các bác e đang làm sổ sách mà mấy cáo app calculator tren nầy nó ko lưu lại các số mình đã cộng trừ nhân chia.! mà nó nhảy ra đáp án luôn hà.!

VD: 25+35=60 nó chỉ hiện số 70 còn 2 số 25+35 thì mất.!

mình thấy soft Digits rất hây.! nhưng tìm hoài ko thấy.!

bác nào có cho e xin với e mang ơn nhiều.!

http://itunes.apple.com/ca/app/digits-calculator-for-ipad/id364500115?mt=8 <=Link e nó

Email của em là hornet1803@gmail.com

Back