• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các Bác!
Mình có cái 3gs world, đã Jbrack, cài appsyn3 rồi (source của HHVN chỉ có cái này ko thấy cái mobileinstallation 3.0), nhưng sao cài một số app khác vào nó ko chịu vào

Nó vẫn chạy sync vào đt nhưng sau đó vào IPhone thì ko thấy, mình cũng đã dùng iphone search để tìm mà cũng ko thấy... Mình cài app free vào cũng ko vào luôn (app free load từ Itune).

Không biết có cách nào ko các bác, chỉ giúp với....
Sẵn đây các bác cho mình xin cái game "Dinner dash" dành cho 3.0 với nhé.

Cám ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Xin app Anti Theft + Snoop Detection Alarm 1.0.1 !

Bác nào có app Anti Theft + Snoop Detection Alarm (version 1.0.1) đã "thuốc" cho em xin với ! Thanks ! :D

xin app theo dõi giải đua F1

máy thằng bạn em có cái app theo dõi đua xe F1 mùa giải 2009, (tên j em quên rùi) bác nào có có thể share với em với ạh
cám ơn

giúp em cài các ứng dụng free trên app với

em mới restore lại máy vào cydia cai để cài các app xxx sau khi cài xong vào sync với máy thì chỉ được các app đã xxx còn các app free dow trên store không vào, các bác chỉ em cách với

em mới restore lại máy vào cydia cai để cài các app xxx sau khi cài xong vào sync với máy thì chỉ được các app đã xxx còn các app free dow trên store không vào, các bác chỉ em cách với

- Không nên mở Topic tràn lan nhé!
- Phải có Acc của AppStore thì mới được!

Có phần mềm nào giống smartdial trên PPC dùng để gọi điện thoại nhanh trên dialpad của iphone không nhỉ,trước mình nhớ là 2G có nhưng quên mât tên,hic hic (ai có bản nào xài được cho 3.x cho mình xin với)

Các bác làm ơn chỉ giùm em, iphone của em la bản 2G dã cài FW3.0.1 mở cổng SSh và BossPrefs, cài thêm Intallous nhưng mà khi sync file .ipa từ Itunes vào toần bị báo lỗi " The application xxx was not intalled on the Iphone because an unknown error occurred (0xE8008001) "
Em cảm ơn các bac trước

Có phần mềm nào giống smartdial trên PPC dùng để gọi điện thoại nhanh trên dialpad của iphone không nhỉ,trước mình nhớ là 2G có nhưng quên mât tên,hic hic (ai có bản nào xài được cho 3.x cho mình xin với)
iSmartDialer của bạn đây ;)

Các bác làm ơn chỉ giùm em, iphone của em la bản 2G dã cài FW3.0.1 mở cổng SSh và BossPrefs, cài thêm Intallous nhưng mà khi sync file .ipa từ Itunes vào toần bị báo lỗi " The application xxx was not intalled on the Iphone because an unknown error occurred (0xE8008001) "
Em cảm ơn các bac trước
Bạn đã cài MobileInstallation chưa? Vào Cydia - Add Source http://iphone.handheld.com.vn - Tìm và cài AppSync OS 3.0 vào là được ;)

cho e hỏi...e xai` ip 2G...e làm rớt vài lần :D lúc trc' thì hok sao nhg dạo này e hok đụng zô màn hình nhưg nó cũng tự bật ct hoặc pai` nhạc nào đó trên màn hình.. còn có những lúc e đụng zô thì nó hok chịu chạy...vd như icon send trong sms...nó thĩ thì e bấm đc còn nó hok thĩ thì chịu...vậy cái máy e là bị lỗi phần cứng hay phần mềm và cách khắc phục ra sao ạh...cho e lời khuyên nha..e cảm ơn các anh chị rất nhiu`

cho e hỏi...e xai` ip 2G...e làm rớt vài lần :D lúc trc' thì hok sao nhg dạo này e hok đụng zô màn hình nhưg nó cũng tự bật ct hoặc pai` nhạc nào đó trên màn hình.. còn có những lúc e đụng zô thì nó hok chịu chạy...vd như icon send trong sms...nó thĩ thì e bấm đc còn nó hok thĩ thì chịu...vậy cái máy e là bị lỗi phần cứng hay phần mềm và cách khắc phục ra sao ạh...cho e lời khuyên nha..e cảm ơn các anh chị rất nhiu`
Cũng có thể bị lỗi phần mềm, cũng có thể bị lỗi phần cứng. Muốn biết chính xác lỗi phần nào thì bạn Restore về lại FW gốc, không cài thêm Apps nào và sử dụng xem cảm ứng có còn nhạy như trước không? Nếu không bị gì, máy chạy ổn định thì bị lỗi phần mềm còn Nếu đã về FW gốc mà vẫn còn bị thì lúc đó là bị về phần cứng :D

Restore về lại FW gốc thì nhạc zới hình trong máy có bị mất hok anh....FW gốc là Fw nào a có thể nói rõ ra cho e bít đc hok...e cảm ơn

Restore về lại FW gốc thì nhạc zới hình trong máy có bị mất hok anh....FW gốc là Fw nào a có thể nói rõ ra cho e bít đc hok...e cảm ơn
Khi restore lại thì nhạc với hình sẽ mất hết, Restore về FW gốc có nghĩa là bạn đưa iPhone về tình trạng ban đầu như khi mới xuất xưởng vậy đó. Lúc này các Apps, Unlock mọi thứ sẽ mất hết, sẽ phải làm lại từ đầu, vậy thì mới biết được nguồn gốc lỗi mà bạn nói ở trên phát sinh từ đâu :D

Khi restore thì dữ liệu sẽ xóa hết. Máy trở về trạng thái mặc định của FW mà bạn restore. Vì thế nên backup lại các dữ liệu quan trọng trước khi restore..còn nhac video mấy thứ nặng nề thì nên bỏ qua sau này dùng Itunes chép lại còn nhanh hơn là backup rồi restore dữ liệu lại !

FW gốc bạn có thể hiểu đơn giải như sau:
+ Là FW chính thức hoặc không chính thức (các bản beta thử nghiệm) do Apple phân phát
+ Là FW chưa bị chỉnh sửa hoặc thêm bớt gì
Những FW gốc thường được gọi là : original

Những FW gốc nếu được chỉnh sữa thêm bớt này nọ sẽ được gọi là FW Custom

Trả lởi tự động cho Iphone khi đeo tai nghe Bluetooth

chào các Pro, các bác biết làm thế nào để con IP 2G của em cài OS 3.0 trả lởi tự động khi dùng tai nghe Bluetooth không? các bác giúp em với , nghề của em mà không có nó thì coi như vứt đi. cám ơn các bác nhiều.

Mình cần tìm ứng dụng báo % pin của iphone ai giúp mình với !

Có ai bít ứng dụng báo % pin của iphone ko share cho mình với . Mình mới sử dụng ko bít nhiều về iphone . :|

Anh em ơi cho mình hỏi thăm : sao Cydia vào bình thường bây giờ tự dưng bi văng ra, ko vô dc nữa...hixhix:(

Status
Không mở trả lời sau này.
Back