• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.
RFfXDxib4j-In5KPctxeFjdcqX_YARda

cho em hỏi làm cách nào để xóa dòng chữ ngày tháng chèn lên cái đồng hồ...:((
em post nhìu bài lắm rồi mà chả có ai trả lời hết..:((

cho em xin lại file LockClock.ttf cơ bản của máy...lỡ xóa mà quên save lại mất tiu:((

cho mình hỏi là o FW 3.0 thi trong messages co MMS mà khi lên FW 3.0.1 minh vào mesages lại ko thấy nhi?

cho mình hỏi là o FW 3.0 thi trong messages co MMS mà khi lên FW 3.0.1 minh vào mesages lại ko thấy nhi?
Trong Settings / Mesages, On mục MMS Messaging lên. Mình thấy vẫn còn đó mà :D

của mình vào Settings-messages thì ko có phần MMS Messaging đâu cả chỉ có 2 phần privew với repeat alart thui :(

Trong Settings / Mesages, On mục MMS Messaging lên. Mình thấy vẫn còn đó mà :D

RFfXDxib4j-In5KPctxeFjdcqX_YARda

cho em hỏi làm cách nào để xóa dòng chữ ngày tháng chèn lên cái đồng hồ...:((
em post nhìu bài lắm rồi mà chả có ai trả lời hết..:((

em nghĩ bác để theme ngày tháng lên nó vậy bắc thử vào winterbort tắt cái đấy đi xem

em nghĩ bác để theme ngày tháng lên nó vậy bắc thử vào winterbort tắt cái đấy đi xem

tắt cái nào...cái đó là khi cài FW 3.0 là có sẵn rồi. Phải tắt làm sao bây h..:((. dòng chữ đè lên cái đồng hồ há:((

cNF-sr_v3z_qACCnulMD6jb9Re6KExhD

rồi mấy bác cho em hỏi lỗi này là lỗi zì. Tự nhiên kết nối iTunes bị vậy hà

rồi mấy bác cho em hỏi lỗi này là lỗi zì. Tự nhiên kết nối iTunes bị vậy hà

Remove sạch sẽ iTunes trong máy tính, kể cả AppleMobileDevice sau đó cài lại xem còn bị không?

Cho em hỏi là máy em up lên FW3.0 ngon lành nhưng khi dùng các apps thì rất hay bị trở về chế độ Exit Safe Mode. Ví dụ như khi em đang chơi game mà có tin nhắn hoặc bình thường có tin nhắn báo đến khi mở lên thì bị chuyển về chế độ Safe Mode này. Em muốn hỏi là như thế thì có vấn đề xung đột gì giữa các apps không hay máy em bị sao ạ?

Cho em hỏi là máy em up lên FW3.0 ngon lành nhưng khi dùng các apps thì rất hay bị trở về chế độ Exit Safe Mode. Ví dụ như khi em đang chơi game mà có tin nhắn hoặc bình thường có tin nhắn báo đến khi mở lên thì bị chuyển về chế độ Safe Mode này. Em muốn hỏi là như thế thì có vấn đề xung đột gì giữa các apps không hay máy em bị sao ạ?
Bạn cài SBSettings hoặc BossPreps rồi Reboot lại máy xem thử còn bị lỗi này không. Hiện tượng này xảy ra lâu chưa? Bạn có để ý khi cài Apps nào vào trước khi bị hiện tượng này không?

Bạn cài SBSettings hoặc BossPreps rồi Reboot lại máy xem thử còn bị lỗi này không. Hiện tượng này xảy ra lâu chưa? Bạn có để ý khi cài Apps nào vào trước khi bị hiện tượng này không?

Hiện tượng xảy ra hình như khi em cài ứng dụng lên và dùng ( cái này e k dám chắc). Nhưng em cài nhiều soft một lúc nên k biết là do cái nào. Em cài SBSettings rồi ạ.

Em hỏi thêm chút nữa là sao em cài Vnkeyboard vào mà lại k dùng được. Khi để bộ gõ tiếng việt ở ON và viết tin nhắn, em tap vào hình quả cầu hiện lên tiếng việt nhưng bàn phím lại là tiếng Nga, và hơn thế nữa là khi tap vào bàn phím thì k hiện chữ ( kể cả tiếng Nga). Có phải là soft lỗi k ạ?

Hiện tượng xảy ra hình như khi em cài ứng dụng lên và dùng ( cái này e k dám chắc). Nhưng em cài nhiều soft một lúc nên k biết là do cái nào. Em cài SBSettings rồi ạ.

Bạn thử Reboot lại máy xem còn hiện tượng này không?

Em hỏi thêm chút nữa là sao em cài Vnkeyboard vào mà lại k dùng được. Khi để bộ gõ tiếng việt ở ON và viết tin nhắn, em tap vào hình quả cầu hiện lên tiếng việt nhưng bàn phím lại là tiếng Nga, và hơn thế nữa là khi tap vào bàn phím thì k hiện chữ ( kể cả tiếng Nga). Có phải là soft lỗi k ạ?

Hiện tại theo mình biết là trên OS 3.x chưa có PM nào hỗ trợ tốt gõ Tiếng Việt trên iPhone cả :D

Reboot là tắt đi bật lại hả anh? nếu thế e làm vài lần rùi mà [:(]

Còn về cái tiếng việt thì nghĩa là bó tay hả anh? Bùn quá

Remove sạch sẽ iTunes trong máy tính, kể cả AppleMobileDevice sau đó cài lại xem còn bị không?

không được tới bác ơi...:((. Mình xoá mọi thứ có liên quan đến iTunes rồi cài lại mà vẫn bị vậy T___T

Cái Iphone 3G 8Gb bản Lock của em , em cài Custom Firmware 3.0 thì nó gọi điện vô tư - chỉ có điều là bật wifi lên rồi nhưng nó hôk tìm thấy wifi mặc dù các laptop vào vù vù.Mọi người chỉ dùm em cách khắc phục hoặc tìm cho em bản Custom Firmware nào không bị lỗi Wifi not connected với ạ :((

Reboot là tắt đi bật lại hả anh? nếu thế e làm vài lần rùi mà [:(]

Còn về cái tiếng việt thì nghĩa là bó tay hả anh? Bùn quá

Nếu Reboot lại mà vẫn còn bị lỗi đó thì Restore lại máy thử xem sao :D

không được tới bác ơi...:((. Mình xoá mọi thứ có liên quan đến iTunes rồi cài lại mà vẫn bị vậy T___T

Vậy thì mình chịu rồi :( Mình chưa gặp lỗi này bao giờ hết :(

Cái Iphone 3G 8Gb bản Lock của em , em cài Custom Firmware 3.0 thì nó gọi điện vô tư - chỉ có điều là bật wifi lên rồi nhưng nó hôk tìm thấy wifi mặc dù các laptop vào vù vù.Mọi người chỉ dùm em cách khắc phục hoặc tìm cho em bản Custom Firmware nào không bị lỗi Wifi not connected với ạ :((

Lỗi bị mất WIFI này xảy ra rất nhiều và đến giờ mình thấy vẫn chưa ai FIX được :( Đành chờ 1 thời gian xem sao vậy

Em phải restore máy đến lần thứ 5 rùi. Cứ mỗi lần làm mới lại máy rùi cài apps lại sợ, chẳng bít app nào nó cho máy ăn táo nữa... Hik hik... Up lên 3.0 thì thích, nhưng sợ kinh lên được. Hình nhứ mấy cái app về sms hay làm máy ăn táo thì phải. E phát hiện ra là em cài bitsms và irealsms thì dính táo

Em phải restore máy đến lần thứ 5 rùi. Cứ mỗi lần làm mới lại máy rùi cài apps lại sợ, chẳng bít app nào nó cho máy ăn táo nữa... Hik hik... Up lên 3.0 thì thích, nhưng sợ kinh lên được. Hình nhứ mấy cái app về sms hay làm máy ăn táo thì phải. E phát hiện ra là em cài bitsms và irealsms thì dính táo

Nói chung cái gì cũng dễ ĂN TÁO cả? Có điều trước khi cài thứ gì đó nếu chưa có kinh nghiệm thì nên tham khảo trên PV trước khi cài, khi đó sẽ giảm thiểu được nhiều hơn đó Bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back