• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

Bác Hà Châu ơi, Bác hãy Việt hóa pm TeamStats. Phần mềm này nhiều người dùng lắm lắm. Cảm ơn Bác trước.

Bác Hà Châu ơi, Bác hãy Việt hóa pm TeamStats. Phần mềm này nhiều người dùng lắm lắm. Cảm ơn Bác trước.

Bác cứ yên tâm là nếu TeamStats có thể Việt hoá được thì trước sau cũng có. Em nhớ không nhầm thì TeamStats viết bằng .NET và em đã thử bằng PASSOLO thì không được. Tuy nhiên, dù cho PASSOLO bó tay thì việc Việt hoá cũng không phải bất khả thi đâu.

Việt hoá là niềm yêu thích của em, thời gian vừa qua có nhiều vấn đề trong cuộc sống tác động tiêu cực nhưng niềm đam mê vẫn còn đó. Em đã làm xong ebook hướng dẫn cách Việt hoá và rất tin tưởng rằng trong thời gian tới sẽ có nhiều phần mềm Việt hoá hơn nữa cả của em cũng như của những anh em cùng chung sở thích Việt hoá và dùng phần mềm tiếng Việt.

Kính bác!

Còn cái PocketCM mong bác Hachau nghiên cứu giùm xem có đc không ạ. Cảm ơn bác trước

Bạn hãy copy file language.xml vào directory của TeamStats.
Chắc còn có lỗi, các bạn hãy góp ý. :D

Quên cái quan trọng nhất :D

Last edited by a moderator:
bác Tmap có thể up lên trang khác được kô , trang bác cho minh kô thể nào vào được Thanks

bác Tmap có thể up lên trang khác được kô , trang bác cho minh kô thể nào vào được Thanks

Bạn dán link vào IDM và nhập User: PDAVIET và Pass: pdaviet là down được thôi
Link này là tốt nhất đấy bạn.

Chỉnh sửa cuối:
máy anh cho hỏi em đã cài cái vietlip bản 1.1 full vào con qtek 200 của em nhưng nó kô nhận tiếng việt hic mặc dù em đã cài netcf và font tv rùi nhưng nó vần kô ra có ai bị giống em kô ạh,xin chỉ em cách khắc phục với cám ơn các anh đã đọc tin

máy anh cho hỏi em đã cài cái vietlip bản 1.1 full vào con qtek 200 của em nhưng nó kô nhận tiếng việt hic mặc dù em đã cài netcf và font tv rùi nhưng nó vần kô ra có ai bị giống em kô ạh,xin chỉ em cách khắc phục với cám ơn các anh đã đọc tin
Bạn có thể mô tả rõ hơn được không? Bạn đã cài font tiếng Việt nào, tên file là gì? Có cái hình chụp xem lỗi như thế nào nữa.
Bạn cần chú ý font tiếng Việt để hiển thị góc độ hệ thống là font Tahoma. Trên diễn đàn có rất nhiều bài đính kèm font này rồi. Cài xong thì khởi động lại mới hiển thị được tiếng Việt đấy.

Thân!

Bạn có thể mô tả rõ hơn được không? Bạn đã cài font tiếng Việt nào, tên file là gì? Có cái hình chụp xem lỗi như thế nào nữa.
Bạn cần chú ý font tiếng Việt để hiển thị góc độ hệ thống là font Tahoma. Trên diễn đàn có rất nhiều bài đính kèm font này rồi. Cài xong thì khởi động lại mới hiển thị được tiếng Việt đấy.

Thân!
anh hà châu ơi nó kô có lỗi gì hết,nhưng khi chỉnh wa tiếng việt thì nó bắt mình reset lại,em cũng reset rùi,nhưng vẫn là tiếng anh,kô ra tiếng việt.em đã cài bộ font tahoma,và bộ VNSysFont, luôn rùi nhưng vẫn kô ra,em tưởng mình làm kô đúng em xóa và cài lại cũng y như vậy kô hiển thị tiếng việt được,cám ơn anh đã đọc tin và trả lời

anh hà châu ơi nó kô có lỗi gì hết,nhưng khi chỉnh wa tiếng việt thì nó bắt mình reset lại,em cũng reset rùi,nhưng vẫn là tiếng anh,kô ra tiếng việt.em đã cài bộ font tahoma,và bộ VNSysFont, luôn rùi nhưng vẫn kô ra,em tưởng mình làm kô đúng em xóa và cài lại cũng y như vậy kô hiển thị tiếng việt được,cám ơn anh đã đọc tin và trả lời
Vậy là bạn chưa đăng ký Vietlip rồi mới không đổi được giao diện sang tiếng Việt.
NƠI TẢI VÀ ĐĂNG KÝ MF-VIETLIP CHO WM5.0

Vậy là bạn chưa đăng ký Vietlip rồi mới không đổi được giao diện sang tiếng Việt.
NƠI TẢI VÀ ĐĂNG KÝ MF-VIETLIP CHO WM5.0

hic anh châu ơi làm fiền anh wá,em đã xài bản 1.2 rùi rất ok,nhưng em đã xin code 2 lần rùi,nên kô dám xin lần thứ 3 nên em mới tìm và dow bản 1.1 full về,hic em đã thay main 2 lần rùi anh ơi ,lần trước em bị 1 lần thay lại bác phạm quang đã cho lại nhưng lần này em kô dám xin vì thấy ngừng cấp rùi.nếu anh có code cho em xin 1 bản được kô anh thanks anh nhiếu
số imei mới của em đây:35703600054416600

Tớ ko dùng được chức năng Search trong topic thư viện phần mềm việt hóa nên hỏi luôn ở đây :( Cho hỏi đã có bản Spb Mobile Shell Việt hóa nào chưa ạ?

Các phần mềm việt hóa của các bác ở đây thật là kool, nhưng em nhận thấy hình như một số phần mềm quan trọng và cần thiết cho ppc hình như chưa có, nếu tất cả đều đầy đủ thì con ppc là của người Việt đích thực các bác nhỉ.
Ví dụ như em tìm cái chương trình Office và Excel tiếng Việt và một số chương trình quan trọng khác nhưng không có, mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác nhiều!

Các phần mềm việt hóa của các bác ở đây thật là kool, nhưng em nhận thấy hình như một số phần mềm quan trọng và cần thiết cho ppc hình như chưa có, nếu tất cả đều đầy đủ thì con ppc là của người Việt đích thực các bác nhỉ.
Ví dụ như em tìm cái chương trình Office và Excel tiếng Việt và một số chương trình quan trọng khác nhưng không có, mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác nhiều!
Office tiếng Việt nằm trong bộ LIP.
Cho Windows Mobile 2005 thì có bản MF VietLIP 1.2
Hiện nay sắp có bản PVLIP 3.0, đã giới thiệu ở đây.

Bộ Office tiếng Việt thì Hachau đã trả lời bạn ở trên, còn một số chương trình quan trọng khác như bạn nói là chương trình nào? Bạn hãy nêu tên chương trình xem có giúp gì được bạn không, hoặc nếu chương trình ấy chưa có thì bạn có thể yêu cầu, nếu được chúng tôi có thể giúp bạn.
Ở PDAVIET chúng tôi sẵn sàng giúp đỡ và chia sẻ mọi thứ nếu nó nằm trong tầm tay của mình và luôn lấy đó làm niềm vui, tuy nhiên bên cạnh niềm vui thì cũng có những nỗi buồn, buồn vì ở PDAVIET lại có một vài con chuột chuyên đi ăn cắp các chương trình đã Việt hóa của anh em chúng tôi mang về chỉnh sửa thông tin tác giả và biến nó thành của họ và post lại trên diễn đàn của họ và tự nhận là của mình.
Tuy nhiên chỉ buồn tý thôi rồi sẽ lại vui ngay ấy mà, chính PDAVIET và các bạn là niềm động viên lớn nhất để chúng tôi tiếp tục phấn đấu và chia sẻ quên đi loài gặm nhấm kia.
Có lẽ tôi đã đi lạc đề và xin cảm ơn các bạn đã đọc những dòng tâm sự này.

Việt hoá MDict 2.4

Phần mềm nhỏ, miễn phí nhưng khả năng không hề nhỏ chút nào do có thể quản lý được cả bộ từ điển bách khoa toàn thư trên PPC. Đây là công cụ rất tốt trợ giúp cho việc học tập, trau dồi kiến thức của bạn.

Các bạn có thể tham khảo, tải từ điển cho MDict tại chủ đề: Mdict -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Đã upload lên host.

[hide="Thanks"]http://pdavnsoftware.com/hachau/Vietnamese/PDAViet_MDict_24_Viet.cab
Username: PDAVIET
Password: pdaviet[/hide]
Bác Hà Châu ơi, cái này không chạy được W2003 à ? O2 mini báo lỗi.

Bác Hà Châu ơi, cái này không chạy được W2003 à ? O2 mini báo lỗi.
Đúng là bản MDict đó cho WM5 trở lên. Mình sẽ Việt hoá bản 2003 cho nó sau.

TB: Bạn nên tập sử dụng thành thạo tính năng quote của chương trình và post đúng chỗ nhé.

Back