• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

em có thể set là file bmp. sẽ hiệu quả hơn.

file .bmp của theme đấy 0kb a Rồng ah. E cũng thử rồi nhg mà ko đc. Làm nguyên xi hướng dẫn trong topic của bác Ntv_79 mà chả đc :(

file .bmp của theme đấy 0kb a Rồng ah. E cũng thử rồi nhg mà ko đc. Làm nguyên xi hướng dẫn trong topic của bác Ntv_79 mà chả đc :(
Em up cái đó lên.để tẹo anh coi thử cho Up cả file ảnh em muốn làm nữa

thật ra còn cách nữa bạn ạ ,bạn kiếm cái ảnh đuôi jpeg hay png ,nếu là đuôi khác dùng paint chuyển sang ,rồi mở bằng Inkscape ,save as dưới đuôi svg ,sau đó vào tab resource ,set cho background ,idle background là đc thôi ,k bị vỡ hình đâu

Đây a Rồng ah. Chỉ là theme nền đen ko icon thôi. Ảnh đây.

Rảnh thì a add giùm e nha. Tk a trc. :D

Chỉnh sửa cuối:
thật ra còn cách nữa bạn ạ ,bạn kiếm cái ảnh đuôi jpeg hay png ,nếu là đuôi khác dùng paint chuyển sang ,rồi mở bằng Inkscape ,save as dưới đuôi svg ,sau đó vào tab resource ,set cho background ,idle background là đc thôi ,k bị vỡ hình đâu

ace cho mình hỏi là tab resouces của file .skn của theme phải ko? :D

Đây ah. Chỉ là theme win 7 nền đên ko icon thôi a ah. Vì e dùng CFW của a ThanhTung full icon rồi. :D Còn ảnh đây
A rảnh thì add giùm e nha. Tk a trc :D
theme này quen quen. Hình như hôm sửa cho mem kenluz rồi
mà ảnh nhỏ thế kia. thì hình chất lượng kém là đúng rồi.
khung hình chuẩn cho nền menu là 640x640 cơ. của em có 120x120 thì k thể đẹp được

theme này quen quen. Hình như hôm sửa cho mem kenluz rồi
mà ảnh nhỏ thế kia. thì hình chất lượng kém là đúng rồi.
khung hình chuẩn cho nền menu là 640x640 cơ. của em có 120x120 thì k thể đẹp được

CÁi nền này e trích từ theme Dew Drops 5th by Arjun Arora ra ah. Nó là 360x640 mà sao e up lên còn có 180x320 :(. Để e up lại

b mở theme ra ,vào dòng private....skn ,vào tab resource ,thay entry background là hình nền trong menu ,idle background là hình nền HS ,bi h bạn mở cái ảnh này = Inkscape ,sau đó save as lại = đuôi svg ,rồi set cho background , idle background là xong thôi ,đơn giản lắm

em làm như Ace nói cũng được. đây cũng là 1 cách. cứ xông xáo làm nhiều , tích lũy kiến thức là làm dễ dàng ngay

có ai biết cách thay icon ở thanh media bar không? chỉ mình với
bạn mở theme = siscontent ,tab resource ,gõ chữ media,nó hiện ra 15 entry của 5 icon trên thanh media bar ( mỗi icon có 3 entry),bạn kiếm icon theme khác phù hợp rồi thay lần lượt vào

bạn mở theme = siscontent ,tab resource ,gõ chữ media,nó hiện ra 15 entry của 5 icon trên thanh media bar ( mỗi icon có 3 entry),bạn kiếm icon theme khác phù hợp rồi thay lần lượt vào
đếm có 13 entry mà không biết làm thế nào.bạn giúp mình cái
link entry cần thay và themes.bạn chỉnh giúp mình luôn đi
http://www.mediafire.com/?72aawc3f714l2aw

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi câu hơi gà,mình vừa chuyển icon từ theme A sang theme B.giờ mình muốn cài cả hai theme B gốc và B vừa chuyển icon vào máy thì làm thế nào mấy bạn?

b để ý kỹ nhé

b phải thay lần lượt từng entry ,ví dụ như icon music ,có 3 entry 693 , 694,695 b fai thay hết ,đúng thứ tự ,bạn đưa mình 5 entry thì thay lsao đc

bạn ơi mình có thể thay 3 entry ở icon music cùng một entry được không

cho mình hỏi câu hơi gà,mình vừa chuyển icon từ theme A sang theme B.giờ mình muốn cài cả hai theme B gốc và B vừa chuyển icon vào máy thì làm thế nào mấy bạn?
bạn mở theme B = siscontent nhé ,bấm vào phần privte...skn như bt ,bạn đổi tên theme ở ô skin name , bấm vào ô Generate để đổi uid cho theme ở ô Relative installation Patch ,sau đó copy dòng uid vừa đổi ,thoát ra ngoài ,bấm vào chữ i màu xanh ấy (general infomation) ,paste cái uid vừa cop lúc trước vào ô Package UID đầu tiên là xong
bạn ơi mình có thể thay 3 entry ở icon music cùng một entry được không
bạn thử đi ,thay đc ,nhưng mà thay 3entry khác nhau thì bấm vào icon nó mới đổi màu ,còn 1 cái thì k thay đổi j ,chạy luôn ứng dụng

Chỉnh sửa cuối:
mình gà chưa hiểu bạn nói đổi màu là như thế nào. mình chỉ cần thay icon ở thanh mediabar thôi.

mình gà chưa hiểu bạn nói đổi màu là như thế nào. mình chỉ cần thay icon ở thanh mediabar thôi.
có j đâu ,vd bạn bấm vào thì màu trắng thành màu xanh để mình biết thôi ,bạn cứ thay 3 cái cùng 1 entry xem ,chắc là đc thôi

Back