• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VIỆT HÓA

Cho mình hỏi làm thế nào khắc phục loa thoại của p1i vì khi thực hiện cuộc gọi âm thanh rất nhỏ. Cảm ơn các bạn nhiều!

để mình cung cấp các tên 1 số chương trình dùng để việt hóa để bác nào thích táy máy các file có chứa RCS thì đây nhé
1. reshacker
2.restorator
3.pe-explorer (bản này rất nhiều người dùng)
4.hex editor (dùng để việt hóa các chương trình được viết trên nền neCF, hoặc delphi, hoặc basic)
5.notepad (để việt hóa một số chương trình chứa file .lag (langgue) tách biệt)
chúc PV sớm có nhiều tay việt hóa!

Mọi người cho e hỏi, M600i cỏ bản tiếng việt hoàn thiện chưa ah?
Em tìm khắp diễn đàn mà ko thấy đau cả

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

bạn vào trong chổ hách phone nhanh lam theo hướn dẩn là hách được ổ C thôi mà kô khó đâu chúc bạn thanh công

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:
Hôm nay dùng p9 gọi điện ở chế độ FC thì e mới phát hiện ra bộ gõ TV của bác DAT e lăn cho hiện ra chữ tV, nên ko ấn đc các phím số nữa. Có cách nào khắc phục ko các bro hay chỉ có cách lăn cho hết TV đi thôi? Vì cái con lăn của e nó nhảy lộn xộn lắm! Lăn hết xong nó lại hiện ra ấy
Posted via Mobile Device

hôm trước thấy dòng winmobile có phần mềm giao diện 3d touchflo giống HTC cho các dòng wm ko có, ko biết UIQ nhà mình có phần mềm đó ko :(

anh em giup minh voi , chi minh cach de cai ung dung cho p910 di . minh cam on anh e rat nhieu

P910 là UIQ 2.1 nên nó cũng dùng file sis, jar, jad bạn ạ. Nhưng soft cho p910 bh ít lắm, phải tìm ở các web như zedge, clickapps,... thì may gia có vài cái thôi bạn ạ

cho em hỏi tí :D khi cài giao diện tiếng Việt rồi thì có mod sound với mod cam được ko ah ( fomat máy, cài giao diện tiếng Việt sau đó mod... ) em cảm ơn

cho em hỏi tí :D khi cài giao diện tiếng Việt rồi thì có mod sound với mod cam được ko ah ( fomat máy, cài giao diện tiếng Việt sau đó mod... ) em cảm ơn

Vẫn mod được bình thường đó bạn !

Tình hình là mình rất muốn xài Tiếng Việt cho p1i! mà tìm mãi chẳng thấy đâu! có topic của Bác congvoi mà k thấy bài viêt đâu cả chỉ thấy tiêu đề không thôi ah!
Mong mod giúp đỡ mình cái vụ này với!

em giờ đang tìm lại phần mềm UIQ Resource Editor (1.0) anh nào còn up lại hộ em ỗ cứng hư nên mất thank các anh
gửi mail em cũng đc
nguyenducthongcf@gmail.com

ai giúp em với ạ :sad:

Last edited by a moderator:
Back