• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

12h ăn 2% pin --> 1 ngày ăn 4%pin --> 10 ngày ăn 40% pin ---20 ngày 80% pin. hix . nokia 1200 goi bằng cụ thật à :(

12h ăn 2% pin --> 1 ngày ăn 4%pin --> 10 ngày ăn 40% pin ---20 ngày 80% pin. hix . nokia 1200 goi bằng cụ thật à :(
Mua máy về để dùng chứ có để đấy đâu hả bạn ? Hôm nay máy mình chủ yếu là để chờ nhiều chứ không dùng mấy nó thế, dùng nhiều thì cũng chỉ hơn ngày thôi. đặc biệt là chơi game thì nóng máy, xem nhiệt độ có lúc lên 40 độ.

Xài 3g được có tí xíu =)) pin chỉ lâu từ 100%tới 90% thôi chứ thấy từ 90% vè sau tụt nhanh lắm

mình thấy bản này ngốn pin quá, sóng sánh cũng kém hơn k bằng các bản 4.5 trước kia, chẳng nhẽ lại quay về @@

Về lại 4.5.4 hoặc 4.6.0 là ok rồi,4.4.4 base rom có 3.24 nên độ ổn định ko bằng 4.6.0 dc

Up về frim ware 3.12 hoặc 1.7
Mình cảm tưởng up cái firm ware 3.30 này dùng có vẻ hao pin ác

Up về frim ware 3.12 hoặc 1.7
Mình cảm tưởng up cái firm ware 3.30 này dùng có vẻ hao pin ác
Giờ mình đang ở 3.30, down firmware 3.12 về up, rồi up Rom 2.3.5 như bình thường hả bạn ? như thế Hboot của mihnf có về lại là 1.18.0000 không ?

anh em cho mình hỏi mình dùng trình web măc định. có vao 1 số trang nó có mấy cái banner có flash. làm sao tắt đi nhỉ ? flash làm tiêu hao pin lắm !

anh em cho mình hỏi mình dùng trình web măc định. có vao 1 số trang nó có mấy cái banner có flash. làm sao tắt đi nhỉ ? flash làm tiêu hao pin lắm !

Chuyển qua dùng chế độ duyệt của Mobile view đi bạn.

hiện tại máy mình đã đc 1 ngày và 10h ( vọc vạch ít,game 10p, wifi xíu) còn 24% pin. với bản 4.6.0 còn 4.6.1 máy chỉ ngóc đc hơn 1 ngày đêm và vài tiếng là hết .

Giờ mình đang ở 3.30, down firmware 3.12 về up, rồi up Rom 2.3.5 như bình thường hả bạn ? như thế Hboot của mihnf có về lại là 1.18.0000 không ?

nếu bạn up về 2.3.5 thì mình khuyên bạn nên up firmware về 1.7 thì sẽ đỡ tốn pin hơn đó,cái 3.12 nó cũng chỉ là firmware hỗ trợ để up rom 4.0 mà thôi

Sao mình up rom xong thì khi vào bootloader thấy bị mất unlocked, chỉ thấy chữ revolutionary màu hồng, nhờ các bạn cao thủ giải đáp giùm, làm sao để lấy lại được unlocked, cám ơn các bạn nhiều.

Sao mình up rom xong thì khi vào bootloader thấy bị mất unlocked, chỉ thấy chữ revolutionary màu hồng, nhờ các bạn cao thủ giải đáp giùm, làm sao để lấy lại được unlocked, cám ơn các bạn nhiều.

cái đó giờ không quan trọng nữa rồi bạn ơi,máy ban unlocked rồi thì nó vẫn là unlocked thôi,còn cái revolutionary kia thì khi up rom hay up firmware nó sẽ có chữ đó thôi

cái đó giờ không quan trọng nữa rồi bạn ơi,máy ban unlocked rồi thì nó vẫn là unlocked thôi,còn cái revolutionary kia thì khi up rom hay up firmware nó sẽ có chữ đó thôi

Cám ơn bạn đã giải thích nhé!

nếu bạn up về 2.3.5 thì mình khuyên bạn nên up firmware về 1.7 thì sẽ đỡ tốn pin hơn đó,cái 3.12 nó cũng chỉ là firmware hỗ trợ để up rom 4.0 mà thôi
chỉ kinh mất boot khi up lằng ngoằng thôi ấy, Mình up lại Rom Ship cho chắc ăn, sau đó mới up Rom 2.3.5 khác. giờ lại muốn lên ICS, dùng đang quen về lại GB dùng thấy chán, mà pin sụt chóng hết cả mặt.

mình up rom cũng được 40 50 lần có thấy chết boot đâu bạn,trước dùng Desire HD 1 ngày up rom 10 lần chẳng thấy sao,bạn up rom linh tinh nhiều quá nên fomat lại thẻ nhớ nhé,như thế pin sẽ không bị sụt nhiều

Back