• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

Mình đang chạy bản InsertCoin 5.1.7 thấy sài máy nóng quá.Kết nối 3G hay chơi game máy rất nóng, ai có bị như mình không.Mình sài Sen Z710e hic hic

hôm qua thử tắt hết kết nối để máy từ 12h ko làm j đến 8 rưỡi sáng nay vẫn 77% ko tụt tí nào. cầm vào dùng tí thì nó tụt luôn xuống 75%. diễn đàn mình h k biết up hình lên ntn nhỉ. ai biết chỉ mình với mình up.

Mình đang chạy bản InsertCoin 5.1.7 thấy sài máy nóng quá.Kết nối 3G hay chơi game máy rất nóng, ai có bị như mình không.Mình sài Sen Z710e hic hic

nóng là bao nhiêu độ bạn? mình dùng 5.2,5.3,5.4 và h là 5.5 thấy nóng ngang nhau.tầm 42 độ là cao nhất. mình k chơi game nên biết nóng hơn ko, lướt web và nghịch tí thấy nó lên 42 độ là thôi cho nghỉ tí chơi tiếp :). bạn dùng phần mềm đo nhiệt độ pin xem là bao nhiêu

hôm qua thử tắt hết kết nối để máy từ 12h ko làm j đến 8 rưỡi sáng nay vẫn 77% ko tụt tí nào. cầm vào dùng tí thì nó tụt luôn xuống 75%. diễn đàn mình h k biết up hình lên ntn nhỉ. ai biết chỉ mình với mình up.

bạn có yahoo hay sdt cho mình để mình hỏi rõ hơn xíu đc ko ?

nóng là bao nhiêu độ bạn? mình dùng 5.2,5.3,5.4 và h là 5.5 thấy nóng ngang nhau.tầm 42 độ là cao nhất. mình k chơi game nên biết nóng hơn ko, lướt web và nghịch tí thấy nó lên 42 độ là thôi cho nghỉ tí chơi tiếp :). bạn dùng phần mềm đo nhiệt độ pin xem là bao nhiêu

thế này có nghĩa là pin trâu, bác làm thế nào mà đc như vầy?

Hình như chế độ tiết kiệm pin đa bị bỏ rôi? Minh kt luc 5h thi pin là 50% đến 9& là pin còn 36%, quá hao

bạn có yahoo hay sdt cho mình để mình hỏi rõ hơn xíu đc ko ?

có j đâu bạn, mình chỉ up mỗi rom 5.5 thôi thì nó có luôn kernel 1.1 rồi. mình dùng titan xóa sạch những phần mềm ko dùng đến trong máy ví dụ lịch, news, bàn phím mặc định,...... dùng phần mềm android assitant giới hạn cho máy những phần mềm nào chạy khi máy khởi động và mình đặt 10' lại clear ram 1 phát. nói chung mình giới hạn ít phần mềm chạy ngầm thôi. như mình port ở trên ấy hqua thử thì 8 tiếng chỉ để sóng thoại 2G mà máy k tụt phần trăm pin nào. mà dòng chờ của mình toàn tầm 30-40mA thôi. thế mới đểu :D
p/s: nik yahoo mình là comet_8th

Hình như chế độ tiết kiệm pin đa bị bỏ rôi? Minh kt luc 5h thi pin là 50% đến 9& là pin còn 36%, quá hao

hay pin bạn chai nhỉ, thế thì tụt khiếp quá. máy mình để wifi 24/24 mà lúc dùng mới tụt nhiều còn ko vứt đấy thì tụt chậm lắm, qua đêm đều đều 10% pin.

hay pin bạn chai nhỉ, thế thì tụt khiếp quá. máy mình để wifi 24/24 mà lúc dùng mới tụt nhiều còn ko vứt đấy thì tụt chậm lắm, qua đêm đều đều 10% pin.

bác đang dùng kernel nào? em có hao cũng chỉ tầm 6 7 % qa đêm thôi

có j đâu bạn, mình chỉ up mỗi rom 5.5 thôi thì nó có luôn kernel 1.1 rồi. mình dùng titan xóa sạch những phần mềm ko dùng đến trong máy ví dụ lịch, news, bàn phím mặc định,...... dùng phần mềm android assitant giới hạn cho máy những phần mềm nào chạy khi máy khởi động và mình đặt 10' lại clear ram 1 phát. nói chung mình giới hạn ít phần mềm chạy ngầm thôi. như mình port ở trên ấy hqua thử thì 8 tiếng chỉ để sóng thoại 2G mà máy k tụt phần trăm pin nào. mà dòng chờ của mình toàn tầm 30-40mA thôi. thế mới đểu :D
p/s: nik yahoo mình là comet_8th

mình mới mua 1 viên 1700 từ tháng 3 ở showrom HTC mà, mình sài bản ARHD 6.5.1 thì thấy pin hầu như tụt thấp, qua đêm đúng là chỉ 6-7% pin, nhưng bùn là vì cái kernel của bản ấy ko cho sài flash khi còn dưới 25% pin.

nhưng mình vừa đổi qua bản incert 5.5 ( full wipe) - với cấu hình cpu max : 1,2; min 192mhz, cpucreen off là 486. badass, ( ko OC GPU), remove hết các app ko sài ( đương nhiên) , sài 2G, dòng chờ 40-60. ( sóng bt)
nhưng mà tối qua lúc 11h pin mình còn 50% --sáng ra còn 27% !!! ( đã kiểm tra ko có ct nào chiếm dụng cpu cả ) quái thật. sáng nay mình mới cài rom lại 1 lần nữa và ko chọn chế độ Wake up bằng cảm ứng, để kt lại thêm 1 lần nữa xem sao.

sau khi tinh chỉnh rom và bỏ cái chế độ wake up và 1 số thiết lập khác....dòng chờ khá ngon và phê

từ lúc sài thằng sen này sao cài rom nào củng bị hiện tượng tắt nguồn tự động,đã làm mọi cách mà vẫn ko khắc phục được vây có phải máy mình bị hư phần cứng ko vậy các pro?

từ lúc sài thằng sen này sao cài rom nào củng bị hiện tượng tắt nguồn tự động,đã làm mọi cách mà vẫn ko khắc phục được vây có phải máy mình bị hư phần cứng ko vậy các pro?

bạn mua hàng chính hãng hay xách tay hay hàng 2nd. bạn up thử rom bản 5.5 này chưa. kernel 1.1 mới hơn các bản cũ.

mình up 5.5 để máy chạy thông 1 tuần liền k reset, vẫn ngon lành cành đào đó :D ...

rút sạc lúc 6h --bây giờ là 3h chiều. ( có vài sms và call , mở màng hình ít ) pin vẫn là 100% khiếp !!!

Back