• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48
Mình không mấy khi quay phim cũng như xem phim nên không để ý lắm. Lát nữa thử rồi trả lời bác nhé!

Mình không mấy khi quay phim cũng như xem phim nên không để ý lắm. Lát nữa thử rồi trả lời bác nhé!

hihi, đang muốn so xem thế nào để biết làm tiếp. Bản mình trơn tru, kg giật chút nào (HD 1280x720 AVC Wide Screen)

Em đã copy file libOmxVidEnc.so nhưng chưa biết làm sao để paste vào thư mục system/lib. Em dùng es file explorer nhưng nó toàn báo fail là sao ạ. Bác nào trả lời hộ em cái. em mới up rom lần đầu nên còn gà lắm, mong mấy bác chỉ giáo nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Được hết...:p Bạn mở file flash.cfg bằng Notepad sau đó sửa dòng "system ya 400M" thành "system ya 350M" là được...

Ý em nói là em chưa đọc kĩ đoạn trên nên khi dùng cwm thì ko sửa 400 thành 350 thì có sao ko ạ. Là newbie nên còn ngơ ngơ nhiều :(

Không sao cả nhưng phí 1 ít bộ nhớ thôi...:p

Em đã copy file libOmxVidEnc.so nhưng chưa biết làm sao để paste vào thư mục system/lib. Em dùng es file explorer nhưng nó toàn báo fail là sao ạ. Bác nào trả lời hộ em cái. em mới up rom lần đầu nên còn gà lắm, mong mấy bác chỉ giáo nhiều.
Bác trả lời hộ em câu này lun cái :D

Chỉnh sửa cuối:
Tìm và dùng Root Explorer, vào thư mục /system và chọn Mount R/W sau đó mới copy được

Dùng Root Explorer mà chép nhé.. Chép xong khởi động lại máy...

Rùi xong, cảm giác up rom thành công thật là sảng khoái. Thế này chắc mấy bác builder thì còn thích thú tới mức nào nhỉ :).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Sau khi thử camera thì mình phát hiện ra lỗi thế này. Nếu vừa quay phim hoặc chụp ảnh xong mà xóa ngay lập tức cái video hoặc cái ảnh vừa chụp thì chương trình sẽ bị force close ngay. Có bác nào bị như mình ko nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Rùi xong, cảm giác up rom thành công thật là sảng khoái. Thế này chắc mấy bác builder thì còn thích thú tới mức nào nhỉ :).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Sau khi thử camera thì mình phát hiện ra lỗi thế này. Nếu vừa quay phim hoặc chụp ảnh xong mà xóa ngay lập tức cái video hoặc cái ảnh vừa chụp thì chương trình sẽ bị force close ngay. Có bác nào bị như mình ko nhỉ.

Có đấy bạn ạ, bản này còn mới cho nên có nhiều lỗi lặt vặt đặc biệt là camera. Nhưng vì tốc độ cao + sense mới nên đáng dùng!

hihi, đang muốn so xem thế nào để biết làm tiếp. Bản mình trơn tru, kg giật chút nào (HD 1280x720 AVC Wide Screen)

Híc muốn thử bản của bác nhưng mà hộ trợ tiếng Nga không tiện lắm, nên đành xài của Imilka!

Em cài xong bản này rồi, cảm nhận ban đầu nhanh và mượt, nhưng các bác cho em hỏi làm thế nào để có được hình báo pin có % như của bác nguyenh vậy!

Có đấy bạn ạ, bản này còn mới cho nên có nhiều lỗi lặt vặt đặc biệt là camera. Nhưng vì tốc độ cao + sense mới nên đáng dùng!

Chắc hàng mới nên phải mất công chiều chuộng tí :D

Bác Nguyenh ơi, cho em hỏi một tí
Tình hình là hôm qua em đã up bản rom này thành công. Sáng nay vào 4rum lại thấy cái rom NDT GINGER Version 3.0[30Mar] của bác lang thang, đang sướng vì hôm qua up thành công với lại cũng mún thử ginger như thế nào nên úp luôn lên. Up xong mọi thứ ok hết, vào rầm rầm nhưng lại hiện ra cái lỗi The process com.android.phone has stopped unexpected. Please try again. Em bấm force close để đóng nó nhưng mà nó vẫn cứ hiện ra mãi. Thử task29 rồi úp lại từ đầu nhưng vẫn chẳng được. Thế là quyết định úp lại bản rom của bác (đã task29 lại lun), nhưng up xong thì nó chỉ vào đến htc rồi đứng mãi chẳng chịu chạy nữa. Úp lại lần nữa vẫn thế. Nản quá nên em quay về dùng WM6.5.

Bác Nguyenh và các bác lão thành up rom có cách nào khắc phục ko ah :(. Bản rom của bác chạy cực sướng mà giờ chẳng up đc :((
Em xài HD2 T-mobile.

Đang dùng bản này mới cài từ hwa chưa thấy lỗi lầm j` cả, thank bác :D

Bác Nguyenh ơi, cho em hỏi một tí
Tình hình là hôm qua em đã up bản rom này thành công. Sáng nay vào 4rum lại thấy cái rom NDT GINGER Version 3.0[30Mar] của bác lang thang, đang sướng vì hôm qua up thành công với lại cũng mún thử ginger như thế nào nên úp luôn lên. Up xong mọi thứ ok hết, vào rầm rầm nhưng lại hiện ra cái lỗi The process com.android.phone has stopped unexpected. Please try again. Em bấm force close để đóng nó nhưng mà nó vẫn cứ hiện ra mãi. Thử task29 rồi úp lại từ đầu nhưng vẫn chẳng được. Thế là quyết định úp lại bản rom của bác (đã task29 lại lun), nhưng up xong thì nó chỉ vào đến htc rồi đứng mãi chẳng chịu chạy nữa. Úp lại lần nữa vẫn thế. Nản quá nên em quay về dùng WM6.5.

Bác Nguyenh và các bác lão thành up rom có cách nào khắc phục ko ah :(. Bản rom của bác chạy cực sướng mà giờ chẳng up đc :((
Em xài HD2 T-mobile.
Giờ bạn flash lại MAGLDR 1.13 và Recovery (CWM) và cài lại Android, đảm bảo lại vào bình thường...;;) Nhớ chỉnh dòng system ya là 350M trong file flash.cfg của Recovery nhé..

Giờ bạn flash lại MAGLDR 1.13 và Recovery (CWM) và cài lại Android, đảm bảo lại vào bình thường...;;) Nhớ chỉnh dòng system ya là 350M trong file flash.cfg của Recovery nhé..

Để em thử lại rồi báo kết quả với bác. Hi vọng nó thành công giúp em cái. Chứ cứ phải up về rom WM6.5 em nản quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

Đã úp rom và vào đến chữ htc roài, ngồi đợi thôi :). Cùng học đếm nào, hi vọng nó chạy ko quá 10 phút :(

Chỉnh sửa cuối:
Back