• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48
Ừ đây là lỗi của mình, ngay từ đầu không biết, để mọi người vất vả. Thành thật xin lỗi các bạn dùng TMOUS nhé!
Mình thì không bị vì từ trước giờ toàn flash Recovery 400M để chơi rom Sense...:p Chỉ bị phát đầu khi chưa xóa folder init trong boot thôi...>:)

Leo 512 tối qua em để quên máy hết pin. Giờ khởi động lại chỉ đứng ở HTC xanh. Làm thế nào bgiờ ạ? :(

Leo 512 tối qua em để quên máy hết pin. Giờ khởi động lại chỉ đứng ở HTC xanh. Làm thế nào bgiờ ạ? :(

Bạn nạp cho pin khoảng 1 tiếng sau đó tháo pin ra để 10 phút và nắp vào là okie thôi ! Chúc bạn thành công !

Nếu không được thì sạc pin và chạy lại file .ZIP từ đầu.

Giờ cắm sạc vào là nó tự khởi động rùi lên màn HTC xanh thôi bác àh :(

Giờ cắm sạc vào là nó tự khởi động rùi lên màn HTC xanh thôi bác àh :(
Không sạc kiểu đó được đâu bạn. Tháo pin ra sạc tạm bằng sạc đa năng, sạc khoảng tầm 30 phút thì lắp vào máy khởi động lại, nếu không khởi động vào được thì vào thì flash lại Android. Như mình thì tự chế quả sạc ngoài từ sạc đa năng nhưng chỉ lấy phần kim sạc của nó và hàn với 1 dây USB rồi cắm vào sạc xịn của HD2 đề phòng khi đêm nghe nhạc nhiều hết pin...:p

Lại 1 lỗi nữa của andr :(
Đây không phải là lỗi mà là Android chạy trên NAND thông qua MAGLDR nên phải vào Android mới sạc pin được. Khi bạn tắt máy mà cắm sạc vào thì nó cũng tự khởi động vào Android rồi mới hiện đèn đỏ báo sạc...;;)

Đây không phải là lỗi mà là Android chạy trên NAND thông qua MAGLDR nên phải vào Android mới sạc pin được. Khi bạn tắt máy mà cắm sạc vào thì nó cũng tự khởi động vào Android rồi mới hiện đèn đỏ báo sạc...;;)

Ý mình là lỗi hết pin khởi động vào màn HTC xanh thôi. Chắc do rom này :-<

Cái này hình như nếu dùng CLK thì không bị hay sao ý các bác nhỉ?

CLK là bootoader chỉ dành cho android HD2, nên hoạt động có lẽ tốt hơn so với MAGLDR đấy, ngoài ra tác giả của CLK làm việc cũng rất chăm chỉ, thường xuyên update. Tiếc là chưa có nhiều ROM hỗ trợ, trong đó có bản này.

Ý mình là lỗi hết pin khởi động vào màn HTC xanh thôi. Chắc do rom này :-<

Mình cũng bị hết pin giữa đêm một lần vì tội không tắt GPS, nhưng mà sau khi sạc lại chạy bình thường, không có vấn đề gì cả. Với cả đây là RAM nên cũng nhậy cảm với vấn đề này đấy.

Cho mình hỏi với các bạn cái Set CPU điều chỉnh như thế nào là thích hợp nhất
Thanks all

Mình thường set 245 -998 hoặc tối đa là 1100. Do dùng kernel Rapigna 1.9 UV nên không nên OC quá cao!

Các bác cho em hỏi, em dùng ROM này thấy tiếng hơi bé khi đàm thoại. Có cách nào để kích tiếng to lên không a?

Dùng gần 1 tuần, rất hài lòng về em nó. Chỉ mỗi tội bị lỗi GPS, bắt sóng + lệch sai kinh khủng :(

Ừ nhìn chung là bản này còn một số lỗi. Sau một thời gian hý hoáy với bản 2.3.3 + sense 2.1 Imilka đang quay lại hoàn chỉnh bản này. Hi vong sẽ sớm có bản mới hoàn thiện hơn cho anh em.

Các bác cho em hỏi, em dùng ROM này thấy tiếng hơi bé khi đàm thoại. Có cách nào để kích tiếng to lên không a?

Cách fix lỗi tiếng nhỏ mình đã update thông tin ở trên. Bạn nghiên cứu nhé!

sao xem bên xda mới là bản 1.1 mà đây là bản 2.0 là sao bạn,vậy bản này là ver mấy vậy

Đã update bản mới. Anh em cùng trải nghiệm!

Phần bình chọn cần sửa lại vì có 02 dòng :

[25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

:D

sao xem bên xda mới là bản 1.1 mà đây là bản 2.0 là sao bạn,vậy bản này là ver mấy vậy

Lần trước là RAM HD v2 Incredible Sense v1.0

Lần này là RAM HD v2.1 Incredible Sense v1.1

Chỉnh sửa cuối:
Kinh nhể ! rom mình cũng đc so sánh với rom Imika ! Thua chắc rồi :(

Tiêu chí gì để so sánh nhỉ ?
- Tốc độ khởi động ?
- Tốc độ xử lý trong Andoid ?
- Độ smooth ?
- Tiện ích tốt, chuẩn ?
- ... ?

Chỉnh sửa cuối:
Back