• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[12.MAR.11][SD] RAFDROID HD 4.1|Fastest Full DesHD [MAGDLR/WINMO][K: Rafp 1.8 OC]

Bạn chỉnh trong location-> tích vào mục đầu tiên có Wifi đó
Bản này dùng với WP7 rất tốt, mình dùng với WP7 nhưng dùng GPS lại phải quay về bản này, tiêu thụ khoảng 3-4 mnA. Chỉ có điều quét Wifi và GPS ko bằng mấy bản RAM

Cho em hỏi, em đang dùng bản 3.2.2, nếu up lên bản 4.1 này qua WM6.5 thì các dữ liệu (phần mềm, danh bạ...) có bị mất không ạ?

Mình cài song song với WM6.5, cài mấy lần rồi mà vẫn bị lỗi không update được thời tiết!

Cho em hỏi, em đang dùng bản 3.2.2, nếu up lên bản 4.1 này qua WM6.5 thì các dữ liệu (phần mềm, danh bạ...) có bị mất không ạ?
Bạn dùng các soft backup như Titanium để back up hoặc copy data.img sang, nhanh lắm chỉ vài phút là xong
@NguyenSon: Bạn chuyển sang bản ROM SuperRAM dùng cũng hay, bản này mình thấy có 1 số anh em kêu lỗi nọ lỗi kia, mặc dù máy mình ko bị

bác cho hỏi là mình đang chạy win7 làm OS gốc. Giờ muốn boot Android song song thì thế nào? Trên thẻ có cần tạo 1 partion riêng ko? Mình tìm hoài mà ko ra topic hướng dẫn :D

bác cho hỏi là mình đang chạy win7 làm OS gốc. Giờ muốn boot Android song song thì thế nào? Trên thẻ có cần tạo 1 partion riêng ko? Mình tìm hoài mà ko ra topic hướng dẫn :D

Bên Box HD2 WP7 có hướng dẫn chi tiết mà.
WP7 anh em đang đợi bản cập nhật Nodo thì mới mod tiếp :)

Các bác cho mình hỏi chút:
Mình download Fonts tiếng việt về, dùng Root EXplore copy đè các fonts mới vào fonts cũ. Restart lại thì Rafdroid bị đơ ở màn hình robot...
Mình copy lại file system thì Rafdroid lại chạy nhưng mà các soft cũ bị Force Close hết, chán k chịu được.
Bác nào sửa lỗi fonts rồi chỉ cho mình cách làm với, bản AD SD này chạy dual với WP7 mình thấy chuẩn nhất trong các bản mình từng test qua, mỗi tội k có tiếng việt, lướt web bực quá, hehe
Thanks các bác trước nhé.

Sao lại không sửa được lỗi font Việt nhỉ? Nó đơn giản chỉ là dùng root explorer chép tất cả các font trong bộ font tôi đính kèm đè vào thư mục /system/fonts là xong, chả cần khởi động lại nữa !
Nếu không thì lấy bộ font này về : http://www.mediafire.com/?bi0rdahxrixc8f3
Giải nén ra, cắm cáp vào máy tính kết nối HD2 ở chế độ masstorage, sau khi máy tính nhận thẻ nhớ xong thì chạy file fix_font_Android_NAND.bat
Máy sẽ tự khởi động lại và OK!

Bản này chạy trên SD cơ mà bác. Lỗi font cứ copy vào thư mục font là máy nhảy ra TV ngay ko cần khởi động lại đâu. Nếu copy bộ font lỗi mới gây treo máy, thử bộ khác đi

Fonts việt bác kèm trên bài #1 nhiều khả năng bị lỗi nên gây xung đột không boot được, dung lượng chỉ có 1.9MB, 15 fonts của AD đến 9,5MB bác à.
Sao lại không sửa được lỗi font Việt nhỉ? Nó đơn giản chỉ là dùng root explorer chép tất cả các font trong bộ font tôi đính kèm đè vào thư mục /system/fonts là xong, chả cần khởi động lại nữa !
Nếu không thì lấy bộ font này về : http://www.mediafire.com/?bi0rdahxrixc8f3
Giải nén ra, cắm cáp vào máy tính kết nối HD2 ở chế độ masstorage, sau khi máy tính nhận thẻ nhớ xong thì chạy file fix_font_Android_NAND.bat
Máy sẽ tự khởi động lại và OK!

Xác nhận lại là fouder Fonts bác kèm ở bài #1 bị lỗi.
Cảm ơn đã giúp mình điều chỉnh. Phải nói đây là bộ ADSD chạy với WP7 ổn nhất mà mình từng chạy qua (cỡ 5-6 bộ ADSD) :D

Chỉnh sửa cuối:
ĐÃ có bản update 4.2 !
Thể theo nhu cầu down nhanh của các bạn mình đang up lên MF! Tuy nhiên lưu ý các bạn là không nên link qua các diễn đàn khác vì tác giản không muốn up lên host khác! Dù sao cũng phải ủng hộ tác giả nhé!

Chờ chút sẽ có link!

File ROM chính là những file nào vậy bác? Em thấy có các file: rafdroid_hd_sd_3r2f2.7z, rafdroid_hd_sd_4_1.001, rafdroid_hd_sd_4_1.002, rafdroid_hd_sd_4_1.003, rafdroid_hd_sd_4_1.crc Down cái nào ạ?

Dowm hết rồi dùng PM nối file ( ví dụ như hjsplit ) nối lại :D

Nếu cần PM thì cứ Google cho lẹ vì PM đó Free.

Okie. Tải 3 file 001., 002, 003. nối lại rồi thêm đuôi ".7z" mới giải nén.

Bác nào có cách chỉnh cái slice to unlock của bản này không ạ?
Trượt xuống thì mở khóa (nghe đt), trượt lên khi có đt thì là từ chối. Đút trong túi quần rút ra toàn bị tình trạng 1 là nghe 2 là từ chối :(
Mình xài thử lock 2.0 và cả lockbot pro nhưng mà chuối quá k chịu nổi...
Thanks các bác

Bác nào có cách chỉnh cái slice to unlock của bản này không ạ?
Trượt xuống thì mở khóa (nghe đt), trượt lên khi có đt thì là từ chối. Đút trong túi quần rút ra toàn bị tình trạng 1 là nghe 2 là từ chối :(
Mình xài thử lock 2.0 và cả lockbot pro nhưng mà chuối quá k chịu nổi...
Thanks các bác
Đơn giản thôi, bạn bỏ ra 200 ngàn mua một cái flip chic case dùng vừa bảo vệ màn hình vừa bảo vệ vỏ máy mà cũng đáp ứng được yêu cầu trên của bạn!
Ghé qua thegioicase.vn xem nhé!

Cho mình hỏi chút, đang chạy 4.1, muốn up lên 4.2 mà giữ lại các apps đã cài thì copy những file nào của rom 4.1 vào 4.2?
thanks

Cho mình hỏi chút, đang chạy 4.1, muốn up lên 4.2 mà giữ lại các apps đã cài thì copy những file nào của rom 4.1 vào 4.2?
thanks
Bạn chép file userdata.img của bản 4.1 thay cho bản 4.2 là chạy thôi! Nếu đã chơi một số game mà có data thì nên chép thêm thư mục data đã được tạo trong bản 4.1 vào thư mục android của bản 4.2 luôn

Đồng chí chủ topic cho hỏi cách fix kg tự động cập nhật Location ?

Đồng chí chủ topic cho hỏi cách fix kg tự động cập nhật Location ?

Bác Dũng gặp vấn đề gì về cái Location này à. Mình cũng từng bị trong cai widget thời tiết. Ghét dã man!

Back