• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Hjc, em cứ tưởng tuần này có MIUI 4.0 nghịch cơ. thôi lại 40.1 vậy xem smooth và fast như nào, cám ơn bác đã vì anh em miệt mài

Trên Facebook của miui rom đã có Android 4.0 hoàn thiện cho Mi-one rùi kìa...chừng nào HD2 mới được ăn nhỉ http://www.youtube.com/watch?v=rEhTmCvFAh0 http://www.facebook.com/miuiromchina
Vẫn đang ở giai đoạn test thôi, tuần trước có bản test cho Nexus S rồi nhưng còn nhiều lỗi chưa fix được.
ICS thay đổi nhiều về framework nên không hỗ trợ tốt các loại máy cũ, đặc biệt là các phần liên quan đến Media như Camera, Music, Video ...

Mình cài xong thì bị tình trạng không gọi hoặc nhắn tin cho ai được, nhưng vẫn nhận tin nhắn & điện thoại từ người khác :( có ai bị tình trạng này không, giúp mình với

Lỗi:
- Nếu bị Reboot khi sử dụng các ứng dụng Call/SMS không phải mặc định: vào Superuser, chuyển Root status sang Allow

hic em bi dính lỗi đó, nhưng sao khi lên market cài superuser vào rồi thì ko thấy phần như chủ topic nói, mong các bác giúp giùm em với, chứ có ai nhắn tin tới thì tự reboot rùi mất tin nhắn đó lun

hic em bi dính lỗi đó, nhưng sao khi lên market cài superuser vào rồi thì ko thấy phần như chủ topic nói, mong các bác giúp giùm em với, chứ có ai nhắn tin tới thì tự reboot rùi mất tin nhắn đó lun

superuser có sẵng trong bản ROM rùi mà....

bạn cài tiếng việt thì vào app nâng cao.nhấn menu,setting và bật on,nó báo thì nhấn yes

không được bạn ơi, hic cứ đang chơi game hay cài app mà có tin nhắn tới là reboot lại rùi mất tin nhắn à, lúc chạy rom thì ko có biểu tượng superuser. hic

ôi cái link dow 4.01 em dow từ 2h chiều đến 4h30 chiều mà cũng chưa dow đc anh ơi! anh nào có link MF post cho e xin với ạ

Hic tình hình máy em giờ là vậy nè: up room xong là ko có icon superuser nên ko làm theo hướng dẫn của chủ topic được. Em thử down trên market về thì cài xong nó bị ẩn đâu mất tiêu, thành ra khi ở ngôn ngữ tiếng việt em đang chơi game hay cài app nếu có tin nhắn tới thì máy tự reboot rùi mất tin nhắn luôn, còn ngôn ngữ tiếng anh thì được. Mong các bác giúp đỡ giùm, em còn gà lắm!! em mún sài tiếng việt mà ko bị tự reboot thì làm cách nào được vậy @@

cho em hỏi vì sao em cài bản 4.1 vào rồi máy khởi động nhưng ko vào đc chỉ dừng lại ở cái hình khởi động rồi em đợi miết mà cũng chẳng thấy vào đc! trình tự là em copy cái rom 4.1 vào xong chạy wide cap và wide data xong em chọn đường dẫn thẻ nhớ rồi chọn rom úp thôi ! cho em hỏi là bị gì vậy ạ

Tại sao lần nào mình cài rom này nó cũng chỉ hiện đến logo HTC HD2 - NDT SERIES By Langthang rồi ko có động tĩnh gì khác nhỉ. Mình chờ đến 15' vẫn vậy. Cài kernel, phân vùng thẻ nhớ hết rồi. sao lại thế nhỉ ??? ai giải thích giúp mình với.

Last edited by a moderator:
Back