• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16 APR][DEV] imilka's Sensation Sense v0.1 [SENSE 3 + Android 2.3.3][A2SD][K:raf1.9]

Ai biết cách làm ntn chỉ jùm mình với, mong mỏi sense 3.0 quá rồi! Thanks

Bản này cuối tuần để thay đổi không khí ấy mà, còn nhiều lỗi lắm các bác cài vào cũng phải cài lại rom khác thôi. camera, lỗi đồ họa, độ phân giải màn hình xấu không phù hợp...cũng hơi giống bản Ginger 2.3.3 có sesnse 2.0 của Imika luôn, cũng cả tháng rùi mà Imika chưa khắc phục được, Bản này có lẽ để dùng tốt chắc hơi lâu các bác ạ, cỗ vũ cho Imika thôi.\-/

Bản này cuối tuần để thay đổi không khí ấy mà, còn nhiều lỗi lắm các bác cài vào cũng phải cài lại rom khác thôi. camera, lỗi đồ họa, độ phân giải màn hình xấu không phù hợp...cũng hơi giống bản Ginger 2.3.3 có sesnse 2.0 của Imika luôn, cũng cả tháng rùi mà Imika chưa khắc phục được, Bản này có lẽ để dùng tốt chắc hơi lâu các bác ạ, cỗ vũ cho Imika thôi.\-/

Imika hôm qua refresh diễn đàn Desire XDA liên tục mới có để post bên HD2 XDA đấy ! Việc fix lỗi hoàn toàn phụ thuộc vào Desire XDA (Robocik)

Không mình dùng t-mobile đã qua xda down được recover 550m mà khi flash nó toàn báo lỗi như thế

vậy ak.m dùng Leo thường nên k biết Tmous thế nào.khi cài xong ram con dư khoảng 225MB chạy cũng mượt nhưng k sử dụng được ứng dụng nào. market cũng k vào được đành quay lại bản CoreDroid vậy.nghe ngóng tình hình rồi up sau vậy
:-?:(

Chuẩn luôn, cả bản Sense Ginger nữa :D

Anh cũng muốn thử làm 1 bản none sense nhưng vọc 1 lúc thấy nó ít app quá nên có lẽ nghiên cứu 1 bản chạy gần hết trên ram xem sao ! chẳng biết vọc gì thêm nữa :(

Anh cũng muốn thử làm 1 bản none sense nhưng vọc 1 lúc thấy nó ít app quá nên có lẽ nghiên cứu 1 bản chạy gần hết trên ram xem sao ! chẳng biết vọc gì thêm nữa :(

Hii, thì /system/app của nó chỉ bằng 1/3 so với Sense thôi mà.

cho mình hỏi là khi mình cài rom này vào đến màn hình htc là nó tự khởi động lại, bạn nào có cách chỉ mình giùm. thanks

Mình đã chạy recovery 400 rồi nhưng không được

cho mình hỏi là khi mình cài rom này vào đến màn hình htc là nó tự khởi động lại, bạn nào có cách chỉ mình giùm. thanks

nếu máy bạn là Leo 512 thi Recovy 200 là chạy được.minh vừa chạy hồi chiều.còn tmuos thì mình chịu

Dung recovery 550mb cho TMOUS ban ah
POSTED VIA HD2

các bạn cho hỏi. máy mình là TMous mình cố gắng up rom này...làm một hồi khi vào MAGLDR113/AD Recovery thì nó báo lỗi No boot soure làm sao để khắc phục vụ này ? bạn nào biết chỉ dùm. cám ơm nhiều.

các bạn cho hỏi. máy mình là TMous mình cố gắng up rom này...làm một hồi khi vào MAGLDR113/AD Recovery thì nó báo lỗi No boot soure làm sao để khắc phục vụ này ? bạn nào biết chỉ dùm. cám ơm nhiều.

Phải nói rõ bạn đã làm những cái gì thì mới biết bạn sai ở đâu mà chỉ chứ nhỉ?

sau khi install MAGLDR113 xong. Restart vào MAGLDR mình chọn dòng AD Recovery để cài 550M system CWR partition. thì hiện lỗi no boot source. mính không thể cài 550M system CWR partition được. Bạn chỉ giúp mình nhé. Cám ơn bạn

sau khi install MAGLDR113 xong. Restart vào MAGLDR mình chọn dòng AD Recovery để cài 550M system CWR partition. thì hiện lỗi no boot source. mính không thể cài 550M system CWR partition được. Bạn chỉ giúp mình nhé. Cám ơn bạn
Bạn phải chọn mục 5 USB Flasher chứ...

Bạn khởi động lại máy, vào MAGLDR, CHỌN DÒNG 4 USB Flasher, trên máy tính vào thư mục RECOVERY, chạy files DAF trong đó, như vậy là cài được RECOVERY

Back