• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

ủa sao giờ unlockboodloader ko được bạn ah, mà máy ko root có cài được recovery updater ko bác
Nó bị lỗi gì vậy? Bạn còn giữ file Unlock_code.bin không? Còn về 4EXT Recovery thì máy không Root thì không cài được rồi. Bạn cài bản RC5 cũng được nhé.

Nó bị lỗi gì vậy? Bạn còn giữ file Unlock_code.bin không? Còn về 4EXT Recovery thì máy không Root thì không cài được rồi. Bạn cài bản RC5 cũng được nhé.

mình vẫn còn file bin cũ , nhưng khi gõ lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì chỉ báo là sending ' unlocktoken' <0 KB>......

mầy mò mãi cuối cùng cũng hoàn thành em nó, giờ kiếm file root mà toàn file lỗi , anh em nào có file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip cho htc sen xe ko cho mình với

mầy mò mãi cuối cùng cũng hoàn thành em nó, giờ kiếm file root mà toàn file lỗi , anh em nào có file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip cho htc sen xe ko cho mình với

Root làm gì,các rom cook root sẵn rồi. Bây giờ chỉ cần down rom về thẻ nhớ - vào recovery mà up thôi.

thôi bị dính quả trên hãi quá để rom ship dùng, mà root để update recovery chứ

Nếu dùng rom ship thì update recovery làm gì. Máy bạn đã unlock bootloader ,s-off,supercid rồi thì chỉ cần up FW 3.33.xxx universal vào là Hboot từ 1.17.1100 sẽ lên thẳng Hboot 1.27.1100 kèm theo unlocked bootloader luôn,cần gì phải up rom ship cho nó mệt ra. Lên Hboot 1.27.1100 xong bạn flash 4ext touch recovery RC9 vào là up các bản rom cook mới nhất bây giờ 1 cách thoải mái. Cách đây 2 ngày mình vừa làm cho 1 bạn như bạn ( gingerbread 2.3.3 lên thẳng Viper JB android 4.1.1 mất khoảng 1h làm,bạn ở HN mang qua mình làm giúp cho free 100%).

Nếu dùng rom ship thì update recovery làm gì. Máy bạn đã unlock bootloader ,s-off,supercid rồi thì chỉ cần up FW 3.33.xxx universal vào là Hboot từ 1.17.1100 sẽ lên thẳng Hboot 1.27.1100 kèm theo unlocked bootloader luôn,cần gì phải up rom ship cho nó mệt ra. Lên Hboot 1.27.1100 xong bạn flash 4ext touch recovery RC9 vào là up các bản rom cook mới nhất bây giờ 1 cách thoải mái. Cách đây 2 ngày mình vừa làm cho 1 bạn như bạn ( gingerbread 2.3.3 lên thẳng Viper JB android 4.1.1 mất khoảng 1h làm,bạn ở HN mang qua mình làm giúp cho free 100%).
mình làm xong hết rồi, mà cho hỏi muốn update recovery thì ntn vậy. mình có app update rồi mà chả biết làm ntn cho up len r9 cả

Mod ơi, cái file kernel mình up bị lỗi , mod xem lại dùm

Chỉnh sửa cuối:
Của bạn đây Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip. Mà cái này phải có Recovery mới úp được..:p

Mod ơi, cái file kernel mình up bị lỗi , mod xem lại dùm
Đã có bản cập nhật OTA v3.1.1 kèm theo Kernel v1.0.1 rồi nên mình sẽ xóa Kernel update đi nhé.

thanks bác nha. mình mới tập up. nên chưa rành. bac chỉ mình đc ko. mình làm như bác kia chỉ. nhưng mà ko dc
Bạn đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị chữ USB màu đỏ cạnh chữ Fastboot thì chạy file Run.bat trong thư mục 4EXT Recovery Touch, khi cửa sổ cmd hiện ra thì bạn nhấn 2 lần Enter là xong thôi.

gớm bác cư ngụ trên XDA hả, sao mà nhanh như tên bắn thế

Mình rảnh rỗi nên ngày nào cũng lượn khắp các 4rum nên mới nhanh thôi. Mình up đủ hết mọi bản rom mới nhất hiện đang có trên XDA,DROIDEVS...rồi( mình thích nghịch mà).

Có bác nào bị tình trạng khi uprom không thể chọn bằng bấm cảm ứng không?

Back