• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

mà cái Kernel kia bác nào có link khác cho mình với , linh này nhấn vào nó cứ waiting , và up nó như up rom hả mấy bác
Mình vừa tải thử vẫn bình thường mà bạn. Úp Kernel thì như úp rom thôi bạn. Bạn úp rom xong thì không Reboot mà lại tiếp tục úp tiếp Kernel, úp xong Kernel thì mới Reboot nhé.

Mình vừa tải thử vẫn bình thường mà bạn. Úp Kernel thì như úp rom thôi bạn. Bạn úp rom xong thì không Reboot mà lại tiếp tục úp tiếp Kernel, úp xong Kernel thì mới Reboot nhé.

mình tải ko được, nó cứ báo wait 9 seconds , đợi hết 9 seconds , đến kick continue thì lại wait 9 seconds nữa

mình tải ko được, nó cứ báo wait 9 seconds , đợi hết 9 seconds , đến kick continue thì lại wait 9 seconds nữa
Bạn đợi hết 5s rồi nhấn vào "Bỏ qua quảng cáo" là được (ở góc trên bên phải đó).

mod xem lại link dùm với cứ như troll ấy , đợi rồi lại đợi

Bạn đợi hết 5s rồi nhấn vào "Bỏ qua quảng cáo" là được (ở góc trên bên phải đó).

nó ko hiện như bt mà là màn hình xanh có con ong và dòng chữ adf.ly và click here to continue , click vào thì hiện please wait 9 seconds , đợi rồi lại hiện ra click here to continue , click vào lại hiện wait .... cứ như thế từ lúc nc với mod đến giờ

nó ko hiện như bt mà là màn hình xanh có con ong và dòng chữ adf.ly và click here to continue , click vào thì hiện please wait 9 seconds , đợi rồi lại hiện ra click here to continue , click vào lại hiện wait .... cứ như thế từ lúc nc với mod đến giờ

Mã:
http://www.mediafire.com/download/1im1ryqg7r8iqco/Update_Kernel_SebastianFM_1.0.1_for_ViperS.zip

up rom này mình gà nhất phần trọn lựa , chả biết ntn để tối ưu rom , cứ kick đại rồi next ...anh em up rồi cho xin chỉ dẫn ntn cho tối ưu tốt nhât với

help me, anh em giúp với hôm qua up rom này , máy bị đứng ở chữ Sensation ...............

up rom này mình gà nhất phần trọn lựa , chả biết ntn để tối ưu rom , cứ kick đại rồi next ...anh em up rồi cho xin chỉ dẫn ntn cho tối ưu tốt nhât với
Nếu không hiểu thì bạn cứ Next thôi nhé.

help me, anh em giúp với hôm qua up rom này , máy bị đứng ở chữ Sensation ...............
Bạn cho mình biết là bạn đã update FW mới nhất là 3.33 chưa vậy? HBOOT là bao nhiêu?

mình up lên từ android 2.3 m còn HBOOT là 1.18.0000
Vậy là bạn chưa update lên FW mới nhất rồi. Giờ bạn phải update FW lên 3.33 (HBOOT 1.27.0000 hay 1.29.0000) thì mới không bị treo. Có 2 cách update:

1. Bạn tiến hành SuperCID rồi update FW để tránh lỗi Invalid ID.
2. Bạn xem mã CID của máy là bao nhiêu để sửa FW hay úp bản rom Ship mới nhất tương ứng với Khu vực của mã CID đó.

Cách check mã CID thì bạn vui lòng tham khảo tại đây nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Vậy là bạn chưa update lên FW mới nhất rồi. Giờ bạn phải update FW lên 3.33 (HBOOT 1.27.0000 hay 1.29.0000) thì mới không bị treo. Có 2 cách update:

1. Bạn tiến hành SuperCID rồi update FW để tránh lỗi Invalid ID.
2. Bạn xem mã CID của máy là bao nhiêu để sửa FW hay úp bản rom Ship mới nhất tương ứng với Khu vực của mã CID đó.

Cách check mã CID thì bạn vui lòng tham khảo tại đây nhé.
vừa kiểm tra CID rồi là 8 số 1 giờ làm ntn nữa hả Mod

vừa kiểm tra CID rồi là 8 số 1 giờ làm ntn nữa hả Mod
CID 8 số 1 thì máy bạn đã được SuperCID rồi. Giờ bạn tải FW_3.33 này về, copy file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ (không để trong thư mục nào nhé). Đưa máy về HBOOT máy sẽ check file PG58IMG.zip này, sau khi check được thì bạn nhấn phím Volume Up để flash FW nhé.

CID 8 số 1 thì máy bạn đã được SuperCID rồi. Giờ bạn tải FW_3.33 này về, copy file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ (không để trong thư mục nào nhé). Đưa máy về HBOOT máy sẽ check file PG58IMG.zip này, sau khi check được thì bạn nhấn phím Volume Up để flash FW nhé.
Mod đưa link khác dùm với , link này lại bị như hôm qua cứ click rồi lại wait 9 seconds

Back