• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

Cho mình hỏi chút. Mình up được ROM Vipers 3.0.0 .Nhưng không dùng dc camera và 1 số thứ khác .nhưng chẳng hiểu sao lại không thể up dc ROM Vipers 1.6.3 .Cài xong Reboot chỉ chạy dc đến bảng trắng hiện htc sensation xe rồi không chạy tiếp.
Mọi người có thể chỉ cho mình biết tại sao dc không

Cho mình hỏi chút. Mình up được ROM Vipers 3.0.0 .Nhưng không dùng dc camera và 1 số thứ khác .nhưng chẳng hiểu sao lại không thể up dc ROM Vipers 1.6.3 .Cài xong Reboot chỉ chạy dc đến bảng trắng hiện htc sensation xe rồi không chạy tiếp.
Mọi người có thể chỉ cho mình biết tại sao dc không
Úp lại ViperS v1.6.3 bình thường mà. Mà máy bạn đã S-OFF chưa vậy?

Mình up từ viperS 1.6.3 lên viperS 3.0.0 mà toàn bị đứng ngay logo htc. Máy mình chưa S-OFF, nhưng bình thường thì mình vẫn up đc ROM. Lần này đòi hỏi phải S-OFF mới đc hả các bạn?

Mình up từ viperS 1.6.3 lên viperS 3.0.0 mà toàn bị đứng ngay logo htc. Máy mình chưa S-OFF, nhưng bình thường thì mình vẫn up đc ROM. Lần này đòi hỏi phải S-OFF mới đc hả các bạn?
Máy bạn chưa S-OFF nên bạn phải flash boot.img của bản v3.0.0 thì mới boot được nhé.

Hì hụi 3 tiếng mới s-off xong và lần đầu tiên chuyển từ up rom stock lên vipers 1.63. Cảm giác thật là bõ công cho 3 tiếng ngồi mày mò.

Mình cũng loay hoay S OFF rồi . vào UPloader nó hiện lên như này .
FW 3.3
Paramid pvt ship S-off RL
Hboot 1.27.1100
....
Như vậy là S-OFF rồi chứ nhỉ .
Nhưng mà lại chỉ cài đc mỗi rom 3.0.0 Vipers . Mình thử tất cả rom Vipers từ 1.0.0 đến 1.6.3 đều đến logo htc sensation xe thì đứng lại ở đó .
Ko biết mình có thiếu sót gì không

Mình cũng loay hoay S OFF rồi . vào UPloader nó hiện lên như này .
FW 3.3
Paramid pvt ship S-off RL
Hboot 1.27.1100
....
Như vậy là S-OFF rồi chứ nhỉ .
Nhưng mà lại chỉ cài đc mỗi rom 3.0.0 Vipers . Mình thử tất cả rom Vipers từ 1.0.0 đến 1.6.3 đều đến logo htc sensation xe thì đứng lại ở đó .
Ko biết mình có thiếu sót gì không
Bạn Relock Bootloader, úp lại Ship rom gốc mới nhất rồi úp lại các bản rom kia nhé.

máy mình là Sen thường đang dùng bản viper 1.2.1 mấy hôm nay mới phát hiện ra bị lỗi wifi, bật lên ok nhưng ko search đc sóng wifi nào. dù máy khác tìm đc. mình tắt đi ok, bật lại thì ko tắt đc đi. wifi cứ đơ cứng luôn. anh em có cách j giúp mình với, có thể máy mình bị phần cứng ko, vì đang đi tàu trên biển nên mạng không đủ khỏe down bản mới về. anh em cho xin ý kiến tham khảo với, many thank!!

máy mình là Sen thường đang dùng bản viper 1.2.1 mấy hôm nay mới phát hiện ra bị lỗi wifi, bật lên ok nhưng ko search đc sóng wifi nào. dù máy khác tìm đc. mình tắt đi ok, bật lại thì ko tắt đc đi. wifi cứ đơ cứng luôn. anh em có cách j giúp mình với, có thể máy mình bị phần cứng ko, vì đang đi tàu trên biển nên mạng không đủ khỏe down bản mới về. anh em cho xin ý kiến tham khảo với, many thank!!
Có thể máy bạn chưa S-OFF nên bị lỗi WiFi thôi. S-OFF sẽ hết lỗi WiFi nhé.

sao bản room này mình k cài được asphalt 7 các bác nhỉ
Khi cài có báo lỗi gì không bạn?

Mình Up lại rom ship rồi mà sao h ko vào đc Recovery nhỉ .vào nó hiện cái mặt điện thoại với dấu chấm than trong tam giác .phải làm từ bước nào vậy

Mình Up lại rom ship rồi mà sao h ko vào đc Recovery nhỉ .vào nó hiện cái mặt điện thoại với dấu chấm than trong tam giác .phải làm từ bước nào vậy
Bạn úp lại Ship rom thì không còn Recovery nữa đâu nhé. Bạn cài lại Recovery là được.

mình Bootload cài lại recovery rồi mà .xong vào recovery để root superuser không vào dc recovery .

mình Bootload cài lại recovery rồi mà .xong vào recovery để root superuser không vào dc recovery .
Bạn cài thông qua Fastboot phải không? Bạn dùng Recovery Manager để cài nhé.

Bạn làm theo hướng dẫn dưới để cài Recovery:

1 - Download RecoveryManager về.
2 - Bật USB Debugging và cắm vào PC ở chế độ Charge only.
3 - Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn CWM 5.0.2.0 (Pyramid), tích vào ô I agree... và bấm Download selected Recovery and Flash it.
4 - Sau khi flash xong chương trình sẽ hiện cửa sổ có 3 lựa chọn Yes, No, Cancel, đoạn này bạn nhớ chọn No (nếu bạn chọn 2 cái kia thì sẽ ko cài được đâu nhé), sau khi chọn xong thì điện thoại sẽ tự reboot lại vào recovery.

Ngoài ra bạn có thể cài 4EXT Touch Recovery nhé.

Back