• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

cái bản này với bản 1.6.3 ở topic kia sao cùng của Venom Team mà số phiên bản lại khác nhau vậy bác ?
Có giải thích gì được cái này không ?
Mình up lại với bản 1.6.3 thì xài bt, cảm thấy cũng ổn, camera xài k vấn đề gì.
Mình mới xài máy nên k rõ lắm về Venom Team mong bác thông cảm

cái bản này với bản 1.6.3 ở topic kia sao cùng của Venom Team mà số phiên bản lại khác nhau vậy bác ?
Có giải thích gì được cái này không ?
Mình up lại với bản 1.6.3 thì xài bt, cảm thấy cũng ổn, camera xài k vấn đề gì.
Mình mới xài máy nên k rõ lắm về Venom Team mong bác thông cảm
Khác biệt lớn nhất ở điểm này thôi:
- ROM ViperS 1.63 dựa trên ROM ship của One S với Android 4.0.4 ICS và Sense 4.1
- ROM ViperS 3.01 dựa trên ROM ship của One S với Android 4.1.1 JB và Sense 4+
ROM ICS 4.04 về cơ bản các chức năng đã hoạt động ổn nhưng ROM JB 4.1.1 còn nhiều lỗi (camera, audio...) do chưa có kernel và các lib phù hợp để chạy trên Sensation.

thank bác...để em up thử...mấy bản CM10.1 này có cần up kenel nào để máy tiêt kiệm pin hơn ko bác...hình như mấy bản này bị lỗi sup nguồn

Dùng luôn kernel theo rom và ko bao giờ bị lỗi sụp nguồn.Sau khi dùng Android 4.2.2 rồi thì mình ko quay về 4.0.4 vs Sense nữa( vì quen với độ mượt, free ram...của 4.2.2 mất rồi).

e đang dùng 1.6.3.ứng dụng để ngoài màn hình home k gỡ bỏ được ra khỏi màn hình home.bình thường giữ và kéo lên phần gỡ bỏ là được.mấy ứng dụng ở cuối màn hình home thì vẫn bt.lỗi này khắc phục ntn hả các bác ơi.mấy lần trước e toàn phải cài lại room@@

Dùng luôn kernel theo rom và ko bao giờ bị lỗi sụp nguồn.Sau khi dùng Android 4.2.2 rồi thì mình ko quay về 4.0.4 vs Sense nữa( vì quen với độ mượt, free ram...của 4.2.2 mất rồi).
Sao e sài rom này nó bi sụp nguồn nhỉ...bác cho e xin phan mềm hỗ trợ nghe beat audio với..e tim tren google play ma ko thấy

e đang dùng 1.6.3.ứng dụng để ngoài màn hình home k gỡ bỏ được ra khỏi màn hình home.bình thường giữ và kéo lên phần gỡ bỏ là được.mấy ứng dụng ở cuối màn hình home thì vẫn bt.lỗi này khắc phục ntn hả các bác ơi.mấy lần trước e toàn phải cài lại room@@
Ở màn hình Home bạn nhấn vào phím Menu cảm ứng dưới màn hình và chọn Unlock workspaces thì mới thay đổi được các ứng dụng gắn ngoài Home nhé.

Bản này không dùng được camera à các bác
Em click vào máy ảnh thấy báo "Không thể khởi động máy ảnh" :(

Ôi, tình hình là được lên 5 sao trên diễn đàn rồi nhưng mà vẫn phải chờ dợi JB 4.1.2, sao mà cơ cực quá

Tại sao mình cài tất cả các bản Rom của Vipers đầu bị lỗi wifi và camera nhỉ....mình dùng Sensation XE with Beat Audio..
máy đã s-off root riếc đàng hoàng rồi mà @@...ai giúp mình với

Tại sao mình cài tất cả các bản Rom của Vipers đầu bị lỗi wifi và camera nhỉ....mình dùng Sensation XE with Beat Audio..
máy đã s-off root riếc đàng hoàng rồi mà @@...ai giúp mình với
Nếu máy bạn đã S-OFF thì không thể bị lỗi WiFi, còn lỗi Camera thì chỉ bị ở các bản rom JB với Sense 4+ thôi nhé.

Back