• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

Bạn dùng phần mềm j để theo dõi pin? Mình dùng Battery monitor widget, nếu phần mềm của bạn có battery history thì bạn kiểm tra hộ mình xem khi sạc thì pin nó có sạc đều không? và cao nhất là đến bao nhiêu % thì sẽ chuyển sang 100%. Bạn để thời gian cập nhật là 5 phút nhé. Pin jin mình sạc thì nó vào đều từ 0 đến tầm trên 80% thì sẽ chuyển sang 100%, nhưng pin Galilio thì chỉ vào đều từ 0 đến tấm 45% thì sẽ chuyển sang 100%. Bạn check giúp mình để mình xem có phải cục pin của mình hỏng không. Thanks

Bạn dùng current widget để theo pin nhé, kể cả lúc sạc cũng như lúc dùng pin!

Cái này thì mình biết rồi, vấn đề là mình muốn check cái history battery của bạn kia. Đọc kỹ lại post phía trên của mình nhé.

Bạn có thể dùng Current widget để kiểm tra được. Vào setting của CW, đặt chế độ log file, rồi sau đó mở file log ra để theo dõi.

Mọi người không hiểu ý mình rồi. Cách sử dụng các widget thì mình biết rồi. Ở đây là mình muốn biết thông số khi sạc pin của bạn hoangtubongdem3b khi bạn ấy dùng pin Galilio kia.
Tiện thể bác nào up giúp mình cái camera gốc của bản Rom này với, mình vừa thử fix cái camera, bây giờ nó mất mất phần preview rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Vậy là mình up bản này được 5 ngày rồi! Đây là bản tốt nhất mà mình đã từng dùng. Tuy nhiên có lẽ test ROM đã thành cái bịnh ghiền, thấy có cái DesizeZ 4.1 mới ra mọi người cũng khen, không biết có bạn nào dùng qua bản này và cả 4.1 chưa cho thêm so sánh đi! Nếu không hơn bản này thì mình khỏi mắc công test!
Có bạn nào biết cách chuyển bản ROM từ NAND ra chạy SD không, hướng dẫn giúp với ! Mình muốn cho bản này ra chạy trên SD để cài WP7 !

Vậy là mình up bản này được 5 ngày rồi! Đây là bản tốt nhất mà mình đã từng dùng. Tuy nhiên có lẽ test ROM đã thành cái bịnh ghiền, thấy có cái DesizeZ 4.1 mới ra mọi người cũng khen, không biết có bạn nào dùng qua bản này và cả 4.1 chưa cho thêm so sánh đi! Nếu không hơn bản này thì mình khỏi mắc công test!
Có bạn nào biết cách chuyển bản ROM từ NAND ra chạy SD không, hướng dẫn giúp với ! Mình muốn cho bản này ra chạy trên SD để cài WP7 !

Mình dùng thử rồi. Nhìn chung là ROM Desire Z vẫn nhẹ hơn chạy trơn tru hơn. Hihi nhưng mà chả hiểu sao lại vẫn thích ROM HD nên lại quay lại. Có lẽ 2 chữ HD có sức hút nào đó chăng. Còn về bản Imilka này thì không chạy trên SD được đâu bạn a. Còn bản Desire Z thì có thể.

có pác nào fix đc lỗi camera chưa .cài vào rùi nhưng vẫn bị lỗi >"<

Desire Z chụp ảnh có ngon hơn bản HD không a.

Phia' duoi bai viet cua minh' co huong dan fix loi camera do pan.,hd chup. A va nghe nhac. Hay hon Z,minh da test rat nhiu ban?,trong do cug co pan deaire z 4.1 nhug cuoi cug cug quay ve ban nay

Sau 3 ngày dùng bản này em mạn phép có nhận xét như sau:
1. Cảm ứng có mượt hơn những bản em đã thử tuy nhiên không nhiều
2. Lỗi camera không send được sau chụp, làm theo hướng dẫn sửa nhưng vẫn bị
3. Âm lượng cuộc gọi loa trong rất bé, đi đường hầu như không thể nghe được.
3. Cài applanet bản mới nhất, khi down app về thì không được và bị báo " lỗi phân tích". Cái này quan trọng lắm nên hơi nản he he

Sau 3 ngày dùng bản này em mạn phép có nhận xét như sau:
1. Cảm ứng có mượt hơn những bản em đã thử tuy nhiên không nhiều
2. Lỗi camera không send được sau chụp, làm theo hướng dẫn sửa nhưng vẫn bị
3. Âm lượng cuộc gọi loa trong rất bé, đi đường hầu như không thể nghe được.
3. Cài applanet bản mới nhất, khi down app về thì không được và bị báo " lỗi phân tích". Cái này quan trọng lắm nên hơi nản he he
Trong 03 lỗi của cậu tôi chỉ thấy lỗi thứ 1 còn 02 lỗi sau tôi không bị. Như vậy là do bạn cài chứ không phải do bản ROM !

ơ mình cũng ko down đc app từ applanet. down đc nhưng đến lúc nó install thì ko đc,hix

có bác nào bị lỗi như em k:
- sau khi cài xong khởi động vào đến màn hình chính thi lỗi FC không load đc sense k tắt đc máy luôn, lỗi này em tháo pin ra khởi động lại thì thấy chạy bt.
- khi mọi việc đã tạm ổn setup 3g và wifi xong, mở Gmail thì ok, nhưng vào mạng bằng trình duyệt thì không thể nào đc dùng cả 3g và wifi thif trình duyệt chỉ có 1 màu trắng k vào dc trang web nào cả.
bác nào dính quả này rồi có kinh nghiệm j thì giúp em với.....

có bác nào bị lỗi như em k:
- sau khi cài xong khởi động vào đến màn hình chính thi lỗi FC không load đc sense k tắt đc máy luôn, lỗi này em tháo pin ra khởi động lại thì thấy chạy bt.
- khi mọi việc đã tạm ổn setup 3g và wifi xong, mở Gmail thì ok, nhưng vào mạng bằng trình duyệt thì không thể nào đc dùng cả 3g và wifi thif trình duyệt chỉ có 1 màu trắng k vào dc trang web nào cả.
bác nào dính quả này rồi có kinh nghiệm j thì giúp em với.....

Có lẽ bạn làm sai bước nào đó trong quá trình cài đặt rồi. Mọi người đều đánh giá là 2 bản HD của Imilka không bị lỗi FC sau khi mới cài. Bạn có thể nêu lại tưng bước cài đặt được không?

Có lẽ bạn làm sai bước nào đó trong quá trình cài đặt rồi. Mọi người đều đánh giá là 2 bản HD của Imilka không bị lỗi FC sau khi mới cài. Bạn có thể nêu lại tưng bước cài đặt được không?

Mình cũng bị lõi FC từ những thao tác đầu tiên - khi bắt đầu boot xong . (Trước khi cài mình đã rất cẩn thận từng chi tiết: Task29; Chạy Up radio, cài MAGLDR 1.13; chạy CWM Recovery 400 và Up rom) nhưng không thể hết FC ....... pótay = Nản

Mình cũng bị lõi FC từ những thao tác đầu tiên - khi bắt đầu boot xong . (Trước khi cài mình đã rất cẩn thận từng chi tiết: Task29; Chạy Up radio, cài MAGLDR 1.13; chạy CWM Recovery 400 và Up rom) nhưng không thể hết FC ....... pótay = Nản

Bạn dùng máy gì vậy HD2 Thường hay TMOUS?

Mình đã thực hiện rất đầy đủ các bước theo hướng dẫn, máy của mình là HD2 EU, đến giờ thì đang chạy khá tốt chỉ còn lỗi là không sử dụng được trình duyệt để vào các trang Web(Update mail tốt, GPS tốt, chỉ không vào đc web bằng cả 3g và wifi thôi)

Hd2 thuong phai cai CWM 220Mb de he thong hoat dong tot nhe. Ban dienluc 510 cung kiem tra lai nhe.

Back