• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

cho mình hỏi dùng bản này chơi dc những game như Battleheart hay Air Attack ko?Ngày trước mình dùng bản imika Ram DHD thì những game đó ko load nổi,mặc dù đã chia thẻ,đành quay về CM7

cho mình hỏi dùng bản này chơi dc những game như Battleheart hay Air Attack ko?Ngày trước mình dùng bản imika Ram DHD thì những game đó ko load nổi,mặc dù đã chia thẻ,đành quay về CM7

Những Game nặng thì các bản Sense không chơi được đâu vì Ram free còn ít, không đủ để chơi.
Bạn chia thẻ thì chỉ tăng bộ nhớ ROM thôi, còn RAM không tăng nên vẫn không chơi được đâu

Hình như có fix glitches hay sao ấy?! Dạo này cooker HD2 ở XDA giảm nhiều hơn, cũng phải thôi dualcore đang dần thay thế monocore.

Các Mod cho em hỏi :
- Bản này (V1.5) có kết nối internet thông qua laptop được không? xin chỉ cách cầi đặt kết nối ? em làm mãi mà không được (Sittings => chọn hệ điều hành là Windows => chọn chia sẻ internet thông qua máy tính).
- Dùng Laptop phát wifi nhưng máy cũng không thể bắt được mặc dù máy nhận thấy sóng wifi nhưng cứ kết nối và ngắt kết nơi liên tục?

Các Mod cho em hỏi :
- Bản này (V1.5) có kết nối internet thông qua laptop được không? xin chỉ cách cầi đặt kết nối ? em làm mãi mà không được (Sittings => chọn hệ điều hành là Windows => chọn chia sẻ internet thông qua máy tính).
- Dùng Laptop phát wifi nhưng máy cũng không thể bắt được mặc dù máy nhận thấy sóng wifi nhưng cứ kết nối và ngắt kết nơi liên tục?
Bác thử dùng connectify thử xem, em đang dùng thấy rất ổn

các bạn có biết live wallpaper nào mà vuốt tay lên màn hình thì có một dải các ngôi sao hiện lên không ( giống như hình mặt nước khi chạm vào màn hình thì các vòng tròn hiện ra ở trong rom này)?

Đã gặp và xử lý thành công cho một bạn bị y như thế này . Máy này khả năng lỗi phần cứng là khá cao. Bạn cứ làm thử vài lần đi, Task29 bằng HD2 Toolkit xem sao.

bạn xử lý bằng cách nào vậy? mình Task29 bằng HD2 Toolkit rất nhiều lần vẫn bị rung 7lần sau khi hiện màn hình HTC trắng:(:(:(
Cài tiếp cLK cũng bị như vậy. Cài thêm Recovery thì máy ko tự boot lại. Tháo pin khởi động lại máy và ấn nút Home thì báo lỗi ko vào recovery đc.

Chỉnh sửa cuối:
Tui đã cài v1.5 và phát hiện ra là ct Handcent SMS có 1 số chức năng kô hoạt động.
Ringtone handcent kô hoạt động, chỉ có ringtone của hệ thống là OK.
Reminder (nếu kô đọc tn thì mỗi n giây handcent sẽ báo lại) cũng kô hoạt động.

Có ai bít cách khắc phục kô?
Có ai giúp dùm kô

Link Medỉaie.com cho những ai khó tải : 001002 tạm thời clk. cwm ai có nhu cầu thì hú nhé. dùng pm HjSplit mà nối files .
Mod đưa lên trên cho anh em dễ tìm.

Phiền bác cho lun link CWM của EU ( langthang ) với , link ấy khó chơi was :(

các bro cho link cụ thể nhé mình ko biết chính xác cái nào các bro cần nhỡ post lên ko đúng yêu cầu phí time.

Bản EU MAGLDR: Link 1---|---Link 2---|---Link 3
MD5 Checksum: 23CDD788 - 023EB874 - 56A5F927 - E0516DD8

:(

Mình cài bản V1.5 nhưng sao khi dùng bàn phím tiếng việt thì lại không hiển thị toàn màn hinh, thiếu đi một số phím? Các a e nào biết chỉ mình với được không ? Thank

Mình cài bản V1.5 nhưng sao khi dùng bàn phím tiếng việt thì lại không hiển thị toàn màn hinh, thiếu đi một số phím? Các a e nào biết chỉ mình với được không ? Thank

Nghe lạ nhỉ mình không bị thế, (dùng HD 512), bạn kiểm tra lại phiên bản bàn phím TV xem đúng chưa vậy?

Back