• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

thêm gps nữa nha a bản 1.6 gps bắt nhanh lắm 1.7 k bắt được e ngoài ngoài đường k bắt đc gps

các anh cho em hỏi là từ bản 1.6 và 1.7 thì cái vụ flash player đã khắc phục được chưa ạ,em cũng không cần cái weather video lắm :D

Đầu tiên mình xin cảm ơn với bác Dungphp đã dành nhiều thời gian để cook ROM phục vụ cho cộng đồng PPC.

Để cho chất lượng của sản phẩm của bác tốt hơn mình xin dc góp ý thế này:

Mình góp ý bác Dungphp lần sau nên phát hành phiên bản Alpha, Beta, Gamma gì đó để mọi người test trước.

Sau khi hoàn thiện các lỗi nhỏ hãy tung ra phiên bản chính thức để cho mỗi phiên bản mang tính hoàn chỉnh đạt được chất lượng đúng với ý nghĩa của nó.

Mình ví dụ: Bản 1.5 tạm ổn, nhưng nhiều người vẫn thích bản 1.4 hơn điều đó thể hiện sự ổn định của từng phiên bản chẳng qua sự lựa chọn có thể là do sở thích người dùng (tuy vẫn còn có sự hạn chế chung chưa thể khắc phục dc)
Version 1.6 nhiều người thấy bị lỗi, bác tung ra phiên bản 1.7 để khắc phục nhưng vẫn còn lỗi, rồi tương lai sẽ lại có version 1.8 ( chưa biết là còn lỗi hay ko)

Tóm lại ý mình là khi mọi người vào Topic của bác, mọi người download bất kỳ phiên bản ROM chính thức nào cũng đều hoàn thiện cả (trong giới hạn kỹ thuật lúc đó)

Đôi dòng góp ý chung với các nhà phát triển ROM.

chỉnh lại gps nha a e down bản trên xda về thì bị gps k lock đc xem gps.conf thì k thấy vùng vn đâu cả chỉnh lại cũng k lock đc

e cài flash của bac dũng xong.chưa cài thêm bất kì fix nào,thời tiết vẫn ngon lành.cài xong không thấy weather trên desktop, a e vào weather update no lên là nó ra thôi.youtube cũng xem vô tư.wifi khoẻ.nói chung e thấy rất mượt.nge gọi rõ.cảm ơn bác dungphp
chúc a e vui !

mọi người cho e hỏi.khi set cai A2SDGUI trong v1.7.có nên set Dalvik Cache on SD-EXT không? hay để nguyên Dalvik Cache on Internel Memory.1 điều nữa,khi e cài asphalt 5 HD ,ban đầu Internal mem của e là 103M và ext là 527M.sau khi cài xong ext xuống 514M còn Internal mem còn 100M.như vậy có bình thường không? e tưởng nó sẽ cài hết lên ext của SD card.

Anh Em Qua Bên xda Mà Cập Nhật Link Mà Về test nhá hix... up rom từ wa giờ từ v1.4 đến v1.7 ấy =]] sài Tmous mà cứ up bản Leo512 thôi kaka vì có bộ nhớ trong cao thui ^^,mong bác dungphp tóm gọn lại version nhất định chứ anh em up tới up lui bị vấn đề gì thì mệt ^^ cứ bị lỗi up tới up lui cũng mệt....

mọi người cho e hỏi.khi set cai A2SDGUI trong v1.7.có nên set Dalvik Cache on SD-EXT không? hay để nguyên Dalvik Cache on Internel Memory.1 điều nữa,khi e cài asphalt 5 HD ,ban đầu Internal mem của e là 103M và ext là 527M.sau khi cài xong ext xuống 514M còn Internal mem còn 100M.như vậy có bình thường không? e tưởng nó sẽ cài hết lên ext của SD card.

Chuyển dalvik cache sang EXT thì sẽ tiết kiệm được khoảng 100Mb bộ nhớ trong nhưng sẽ chạy chậm hơn 1 chút.
Còn App2SD thì sẽ chuyển một phần sang EXT thôi, còn 1 phần vẫn lưu ở Internal nên bạn thấy cả 2 cùng giảm là đúng rồi.

chiều nay e up là up bản này của bác đấy.vì e tường cũng là của bác dungphp bác post lại qua host khác.bản này chạy mượt lắm bác ah.hiệu ứng tốt không bị zat.wifi 3G youtube weather...hoạt động tốt cả.nói chung e test từ chiều chưa thấy gì.pin cũng ổn.dong chờ 4mA.bản này có sense 3.0 chạy thế này là e quá kết rồi.a e test thêm xem có lỗi gì không?
cảm ơn 2 bác langthang và dungphp làm việc không biết mệt mỏi :D

cái HTC music của lang thang bị lỗi trắng phía dưới. v1.6 của a dũng có fix rồi mà.
like cái bootscreen còn theme của bác theo fong cách Core nói thật nó loè loẹt em chả ưa tí tẹo nào cả.Đấy là tuỳ mỗi người thôi.cứ X-men original mà xài :))
Rom mượt kể cả của a dung va langthang.
Thank all !

Muốn thay đỗi boot screen ở đâu vậy mấy anh hiện tại em up bản V1.7 Tmous rồi xem Web flash được rồi

bản [Jul 25]SYV SENS 1.0 [SENSE 3.0] của Sokolik315 mod lại từ bản v.1.6 của bác Dũng và bác Langthang còn bị lỗi vệt sọc ngang xoẹt qua nữa không bạn?

Back