• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30/08/2012][ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.30

Mình đang chạy Rom Cook Pyramid3D v8.3.0 XE-2.3.4-Fast-Brickedv1.5-STABLE. (Máy mình có HBoot 1.18.0000 & và đã S-off - Recovery - Root). Các bạn cho mình xin file Firmware của bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.0 này với. Cám ơn nhiều!

Mình đang chạy Rom Cook Pyramid3D v8.3.0 XE-2.3.4-Fast-Brickedv1.5-STABLE. (Máy mình có HBoot 1.18.0000 & và đã S-off - Recovery - Root). Các bạn cho mình xin file Firmware của bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.0 này với. Cám ơn nhiều!
Bản này yêu cầu FW 3.32, nếu trước bạn úp bản kia có yêu cầu úp FW 3.32 rồi thì bản này không phải úp lại nữa.

Link FW 3.32 Unlocked: http://d-h.st/MBS

Bản này yêu cầu FW 3.32, nếu trước bạn úp bản kia có yêu cầu úp FW 3.32 rồi thì bản này không phải úp lại nữa.

Link FW 3.32 Unlocked: http://d-h.st/MBS

Cám ơn bạn nhiều, mình úp thành công rồi, công nhận bản này đẹp nhưng chạy bị lag. Game Asphalt 6 bị lỗi đồ họa, trước dùng 2.3.4 game Asphalt 6 chạy bình thường, đánh giá sơ bộ thì Rom này đẹp nhưng không mượt bằng 2.3.4, game còn bị lỗi đồ họa...

]Bricked-3.0-AOSP|3.0.35|v1.2 kernel chiến đã ra lò với 3 mức kiểm soát nhiệt rồi đó anh e :D

thỉnh thoảng vẫn bị lỗi có cuộc gọi đến , móc từ túi ra...nó treo ,..ko trả lời đc. đổi kernel secbatian thì ko bị :(

Chỉnh sửa cuối:
port luôn link down đi bạn.

Bản này ko up được đâu nó dành cho những bản Rom như Vitous,...dùng AOSP. Bạn muốn up phải chọn bản ko có AOSP cùng 1 tác giả trên XDA.Mình đã flash và đang test,cảm thấy máy đỡ nóng hơn rất nhiều,nhưng pin thì còn phải test tiếp. Cái này dùng cho cả 3.6 + 4.0. Đã có v1.3.

Bản này ko up được đâu nó dành cho những bản Rom như Vitous,...dùng AOSP. Bạn muốn up phải chọn bản ko có AOSP cùng 1 tác giả trên XDA.Mình đã flash và đang test,cảm thấy máy đỡ nóng hơn rất nhiều,nhưng pin thì còn phải test tiếp. Cái này dùng cho cả 3.6 + 4.0. Đã có v1.3.

mình dùng InsertCoin Evolution v2.0 up có sao đâu chạy ngon lắm pin đã trâu nay con trâu hơn. thấy có fw 3.32 mới tý ăn cơm xong up tiếp

mình dùng InsertCoin Evolution v2.0 up có sao đâu chạy ngon lắm pin đã trâu nay con trâu hơn. thấy có fw 3.32 mới tý ăn cơm xong up tiếp
FW 3.32 có lâu rồi mà ???

Bác nào có biết Mod nào dùng để mở màn hình bằng cách vuốt từ phím home sang search không và ngược lại.
Lúc trước sử dụng con InsertCoin 5.5.0 có chức năng này và Evolution 2.0 cũng thực hiện được nhưng ko biết sử dụng MOD nào.
Bác nào biết cho link mình tham khảo. Thanks

Bác nào có biết Mod nào dùng để mở màn hình bằng cách vuốt từ phím home sang search không và ngược lại.
Lúc trước sử dụng con InsertCoin 5.5.0 có chức năng này và Evolution 2.0 cũng thực hiện được nhưng ko biết sử dụng MOD nào.
Bác nào biết cho link mình tham khảo. Thanks

bạn up kenren mới là nó có lựa chọn cho bạn có loại sáng phím khi vuốt và ko sáng phím

Mình lên ICS gốc, sau đó root, recovery rùi. Sau đó mình cứ tiến hành up ROM mà ko up firmware. Máy vẫn chạy bt. Nhưng không biết là có khác gì so với khi up firmware 3.32 ko nhỉ?

Ngoài ra, khi mình mới uprom, phần mềm đầy đủ. Nhưng nếu mình mình khôi phục lại cài đặt gốc, thì hầu như các phần mềm mất hết như map, location, face....... Không rõ nguyên nhân vì sao. Mình kiểm tra thấy các file apk vẫn đầy đủ trong app. Liệu có phải do cái firmware hay ko? có bạn nào bị như mình ko? giúp mình với!

Mình lên ICS gốc, sau đó root, recovery rùi. Sau đó mình cứ tiến hành up ROM mà ko up firmware. Máy vẫn chạy bt. Nhưng không biết là có khác gì so với khi up firmware 3.32 ko nhỉ?
Máy bạn chạy Ship Rom ICS thì có sẵn FW 3.32 rồi nên khi úp rom không phải úp nữa.

Ngoài ra, khi mình mới uprom, phần mềm đầy đủ. Nhưng nếu mình mình khôi phục lại cài đặt gốc, thì hầu như các phần mềm mất hết như map, location, face....... Không rõ nguyên nhân vì sao. Mình kiểm tra thấy các file apk vẫn đầy đủ trong app. Liệu có phải do cái firmware hay ko? có bạn nào bị như mình ko? giúp mình với!
Khi bạn khôi phục cài đặt gốc (Factory reset) thì chỉ những ứng dụng hay game cài thêm mới mất thôi nhé, còn các ứng dụng của rom thì không mất. Bạn úp lại rom rồi Factory reset lại xem còn hiện tượng đó không nhé.

Back