• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2 - Mời AE trải nghiệm !

khang_bk

[31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2 RAF 1.9OC- Mời AE trải nghiệm !

Bản ROM mới tinh của tác giá nổi tiếng Frankinstine trên XDA. Mình download và up đêm qua. Bây giờ cảm giác thấy ROM rất mượt mà và chạy khá ổn định.

Cài CWR thì sau khi cài bản ROM này sẽ System memory sẽ thừa khoảng 50Mb, Ram sau khi Task Kill được 250Mb. Các chức năng hiện tại đang ổn định. AE nào test thử rồi cho thêm ý kiến nhé.

Mời AE cảm nhận và đánh giá: LINK GỐC XDA

View attachment 343402

Cảm nhận sau hơn 1 ngày dùng thử:

+ Em up ban đêm khoảng 3h sáng, lần đầu tiên khởi động không nhìn màn hình. Tự nhiên nghe tiếng " DROIIIIIIII" rùng mình. Bảo quái sao lại có tiếng nghe như "Ma" ấy... Chẳng hiểu kêu ở đâu, sợ sợ vì em ở một mình.... Nhưng sau khi khởi động lần 2 thì em biết ai kêu rồi. Làm em hú hồn. Cái này hay nhất trong bản ROM này :D

+ Sử dụng được tất cả các chức năng cơ bản và ổn định.
+ HD2 - TMOUS Radio 2.14 loa thoại nghe to rõ ràng và không bị treo sau khi kết thúc cuộc gọi ( Dùng CoreDroid 1.5 thi thoảng lại treo)
+ ROM mượt mà, vuốt trượt nhẹ nhàng và nhanh. Delay màn hình khi bấm nút nguồn nhanh chỉ khoảng 0.5s (Bấm phát hiện ngay)
+ Chụp ảnh và quay phim Okie nhưng nếu bạn xóa luôn bức ảnh và video vừa chụp (quay) thì sẽ bị FClose và màn hình sáng FULL, phải chỉnh lại độ sáng.
+ GPS khá ổn mặc dù chỉ test chứ không bao giờ dùng, độ sai lệch thấp.
+ Dòng chờ bình thường 3mA - 5mA tùy lúc. Thường không động máy một thời gian thì dòng chờ luôn là 3mA. Khá tiết kiệm pin. Chắc em dùng được khoảng gần 2 ngày.
..... Đang test tiếp......

=> Một bản ROM mượt mà đáng để trải nghiệm, tuy hiệu ứng không "biến hóa" như CoreDroid nhưng bình thường toàn tắt hiệu ứng màn hình cho nhanh. ^^

HD2 - TMOUS Sử dụng CWR bản 400Mb để tránh tình trạng bị treo ở LOGO HTC khi BOOT !

HD2 thường nên chia Ext khoảng 1Gb cho thẻ nhớ và vá CWR 150Mb thôi để còn bộ nhớ cài Apps không sẽ bị tràn bộ nhớ !

EU Version Installaion
1.You need to have ext2/ext3/ext4 partition on your SD card
2.Flash CWR with partition system 150M
3.Flash Zip through CWR
4.Reboot

Link download:

Frankinstine DROID S v1.2 TMOUS
Frankinstine DROID S v1.2 EU

Chỉnh sửa cuối:
Changelog
v1.2
*Reverted back to Rafpigna's 1.9 OC'd Kernel
*Added standard kernel voltage tweak
*Added Black Notification Background
*Removed Twitter Widget

trông ra có vẻ ko có nhiều cải tiến lắm so với bản 1.1 nhỉ. Anh khang_bk dùng bản này so với bản của Imilka thấy thế nào!

hihu.thanks bac. Ben XDA da update ngay 1/4 roi.
send from my HTC HD2 using pdaviet app.

Changelog
v1.2
*Reverted back to Rafpigna's 1.9 OC'd Kernel
*Added standard kernel voltage tweak
*Added Black Notification Background
*Removed Twitter Widget

trông ra có vẻ ko có nhiều cải tiến lắm so với bản 1.1 nhỉ. Anh khang_bk dùng bản này so với bản của Imilka thấy thế nào!

Mình thấy bản này chạy mượt. Ban đầu dùng thi thoảng bị treo máy nhưng khởi động vài lần và càng dùng thì càng ổn định ( hình như bản Nand Android nào mình cài vào HD2 - TMOUS của mình cũng vậy ). Dòng chờ bây giờ là 3-4 mA. Mới dùng từ sáng đến chiều nay nên vẫn chưa khám phá hết. Nhưng nói chung so với bản của Imika thì cũng ngang ngang nhau. Delay màn hình cũng ít khoảng 0.5s thôi. Để mình test thêm rồi sẽ có một bài review lại nhé ^^

Để tìm cách chụp ảnh màn hình rồi đưa lên view cho AE xem chơi ! ^^

nghe nói sắp có HTC sense 3.0 - Android 2.3 k biết đến lúc đó HD2 có còn chạy đc k nhỉ :D

Vẫn 2.2 bồ tèo:p
Giờ chỉ khoái Ginger thui.
xài ginger thấy nó k thông minh bằng HTC sense đc cái nó nhẹ hơn thôi

xài ginger thấy nó k thông minh bằng HTC sense đc cái nó nhẹ hơn thôi[/QUOTE]
Bác nói nó thông minh hơn chỗ nào:p? HTC Sense chỉ là cái giao diện thui, ginger bác phải so với Froyo hay room HD chứ lỵ. Mình trước giờ toàn dùng rom HD thôi, giờ chuyển qua ginger cho nó nhẹ nhàng.. hihi. Đang chờ Bản ginger 2.3.3, sense 2.2 của Imika chỉnh sửa đây, lâu quáaaaaaa...

;;)có bác nào quăng link qua mega1080 or mediafire dùm ko?mạng net nhà mình cùi lắm down mấy host này tới sáng chưa xong mà hay bị rớt nữa:(
hix,đang kiếm bản nào chiến game và net được tầm 30ph trở lên mà ko nóng máy+treo.bác nào giới thiệu với
thank các bác trước

Download ban đêm được 250Kb/s nên cũng nhanh thôi mà ^^. Chịu khó một chút nhé bạn...

Bản này chạy mượt mà, ổn định quá. Trước dùng hay bị treo, bản này ít treo hơn.... Vẫn đang test tiếp !

;;)có bác nào quăng link qua mega1080 or mediafire dùm ko?mạng net nhà mình cùi lắm down mấy host này tới sáng chưa xong mà hay bị rớt nữa:(
hix,đang kiếm bản nào chiến game và net được tầm 30ph trở lên mà ko nóng máy+treo.bác nào giới thiệu với
thank các bác trước

Bác giống em, chỉ sợ nóng máy thôi nên chuyển qua các bản ginger hết. Tại bác chủ thớt giới thiệu rom HD nên mình không muốn giới thiệu chi tiết các bản khác ở trong đây, bác tham khảo bản em giới thiệu ở trong diễn đàn đó. NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3, nhiệt độ chỉ tầm 36-37 độ C thôi, chơi game tẹt ga.:p

=Hai_ninhthuan;1618939]xài ginger thấy nó k thông minh bằng HTC sense đc cái nó nhẹ hơn thôi

Bác nói nó thông minh hơn chỗ nào:p? HTC Sense chỉ là cái giao diện thui, ginger bác phải so với Froyo hay room HD chứ lỵ. Mình trước giờ toàn dùng rom HD thôi, giờ chuyển qua ginger cho nó nhẹ nhàng.. hihi. Đang chờ Bản ginger 2.3.3, sense 2.2 của Imika chỉnh sửa đây, lâu quáaaaaaa...

HTC Sense mà bác nói là chỉ là cái giao diện thoai thìa thật phí công bác sử dụng máy HTC quá. Nếu bác ko dùng mạng xã hội thìa thoai, cái này đúng là cái giao diện. Nhưng bác đã dùng thìa Bác đã thấy trình nào của nhà cung cấp nào sync đựoc contact mobile hiện có với acc Facebook chưa? Sync được agenda chính là như các event từ facebook chưa? Rất hữu ích khi bác biết các ngày SN của bạn bè mà không cần cập nhật. Trình RSS news của HTC hiện nay mình vẫn thấy là vô đối, chưa gì bì kịp. Weather thì tự đồng bộ với AGPS, v..v Nói chung là đó mới là các ứng dụng vượt trội của Sense bác ạ.

HTC Sense mà bác nói là chỉ là cái giao diện thoai thìa thật phí công bác sử dụng máy HTC quá. Nếu bác ko dùng mạng xã hội thìa thoai, cái này đúng là cái giao diện. Nhưng bác đã dùng thìa Bác đã thấy trình nào của nhà cung cấp nào sync đựoc contact mobile hiện có với acc Facebook chưa? Sync được agenda chính là như các event từ facebook chưa? Rất hữu ích khi bác biết các ngày SN của bạn bè mà không cần cập nhật. Trình RSS news của HTC hiện nay mình vẫn thấy là vô đối, chưa gì bì kịp. Weather thì tự đồng bộ với AGPS, v..v Nói chung là đó mới là các ứng dụng vượt trội của Sense bác ạ.
đúng rồi đó là điểm hay của HTC sense mà chưa hãng đt nào cài Android làm đc, phải nói HTC đã khai thác triệt để Android nếu nói về cơ bản thì k cần phải cài thêm bất cứ thứ gì nữa,chứ nội cái bàn phím call thôi các bác xài nonsense và HTC sẽ thấy khác biệt rõ ràng, bấm số người gọi tìm người thôi cũng mệt

Ủng hộ cái Smart Dialer tìm danh bạ rất thông minh của HTC Sense. Những cái khác thì mình không dùng nhiều nhưng thực sự giao diện và tính năng của các Sense HTC đã được trau truốt và cực kỳ tiện lợi từ thời dùng WinMobile đến giờ !

Mình chưa cài bản Nonsense Ginger bao giờ vì nhìn thấy nó chẳng giống Phone của HTC tẹo nào ! ^^

thank các bác trước

Rom Miui đáp ứng được nhu cầu của bác, chỉ mỗi tội hao pin.

Chủ thớt cho hỏi cái: Mình dùng HD thường nên down bản EU, mặc dù đã cài CWR400Mb nhưng khi flash vẫn bị treo ở logo HTC (để mãi không thấy boot vào Android), đã cài đi cài lại vẫn bị?

Thanks

Chủ thớt cho hỏi cái: Mình dùng HD thường nên down bản EU, mặc dù đã cài CWR400Mb nhưng khi flash vẫn bị treo ở logo HTC (để mãi không thấy boot vào Android), đã cài đi cài lại vẫn bị?

Thanks
k cài partition 400mb đc đâu vì cái này là app2sd nên khi boot vào máy sẽ báo bộ nhớ cạn, cài partition 150mb là đc rồi mình vừa up tối qua partition 150mb còn dư trong rom tầm 250mb với thêm 1Gb ext4 trên thẻ, xài mượt mà

rồi a nhưng thấy chưa chuẩn lắm, các bản khác e định vị sai lệch 0m, bản này lệch 7m

bản này xài mượt,nhanh, coi clip 720p k bị giật

Back