• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

mình để mỗi cái đồng hồ thời tiết+ facebook+nghe nhạc+ 1 khung ảnh mấy cái coi hệ thống+ mây cái tùy chọn kết nỗi nữa. tùy Lúc có lúc đc 220 có lúc đc 215 sau khi đóng hết chương trình chạy ẩn. Mình còn trống 2 trang ngoài màn hình k để làm ji

bản 5.1 mình cài ram free lúc nào cũng từ 230mb-250mb nhưng máy chạy hao pin vs nóng máy lắm nên quay lại bản guaner rồi...

bản 5.1 mình cài ram free lúc nào cũng từ 230mb-250mb nhưng máy chạy hao pin vs nóng máy lắm nên quay lại bản guaner rồi...

mình ko dùng bản đó mình dùng MDj HD 2.2 mà bản này đc cái máy mát. nhưng ram tầm trên 210mb ít thôi

ôi,nhăm nhe mún quay lại android mà đọc hết các feedback của các bác thấy dùng wp7 vẫn sướng hơn,máy vừa mát vừa ổn định,đang đợi bản update wp7 cho hòan thiện,android cũng mong lắm lắm mà mãi chưa thấy bản nào ưng ý,chán nhỉ,sao android lại vất vả hơn wp7 ghê nhỉ,hàng trăm bản rom rùi mà vẫn chưa có cái nào hoàn thiện,bản 5.1 thấy nhiều bác than máy nóng với hao pin,trong khi nó lại đc quảng cáo là hao pin chỉ từ 1-4 mah là sao nhỉ

Mình thực hiện thành công đến bước
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Máy reboot lại, hiện lên hình Android rồi dừng ở chữ HTC màu xanh ko làm gì tiếp nữa.
Như thế là bị làm sao, có phương án nào giải quyết ko ?

Mình thực hiện thành công đến bước
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Máy reboot lại, hiện lên hình Android rồi dừng ở chữ HTC màu xanh ko làm gì tiếp nữa.
Như thế là bị làm sao, có phương án nào giải quyết ko ?

If u stock at Black HTC screen more than 2~3 minute than u had to start again

Bro check cái này xem

Bản 5.1 này thực ra là bản 4.0 trên thẻ lúc trước. Tôi đã test bản 4.0 này rồi. Ổn định thì có, ít hao PIN cũng có nhưng cực mượt thì không hẳn vì độ trể cảm ứng thỉnh thoảng hơi cao. Trượt vuốt không thật sự mịn màng, nhẹ nhàng so với các bản không HD.
Về bản 5.1 này tôi thấy khen cũng có mà chê cũng có trong khi tất cả đều cài trên NAND (cùng một điều kiện như nhau). Ngoài ra rất nhiều người không cài được, và chưa rỏ nguyên nhân.
Vậy nên các bác cũng đừng cố thử nữa vì nhiều khi cố làm cho được lại thất vọng. Tôi đang dùng bản glass 2.0.1 (không HD) của bác dungph mod thấy quá ổn rồi nên vẫn chưa muốn bỏ sang bản khác!

Chỉnh sửa cuối:
Cực mượt ít hao pin mà khônng cài được chán quá.Các bản zip khác như MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+CWM chạy ngon lành vô tư không vấn đề gì.Bản 5.0 với 5.1 cài cũng complete nhưng cứ đến HTC là đứng chết luôn.Để máy cả nửa tiếng không động tĩnh gì có bro nào có cao kiến gì không?
Minh cung gap van de nhu the khi cai cac ban rom cwm. Noi chung bay gio minh khong thich cai theo cach do. Vi khi cai phai thong qua the nho. Ma the nho thi rat de bi truc trac

Build theo kiểu HD có lợi gì không các bác e đang dùng bản 1.6.2 JDMS thấy ổn tất cả. Pin khỏe nữa chưa thử HD lần nào.

Bro check cái này xem

Bro chơi Anh Việt thế này thì nản rồi mình đã cài thử các bản 5.0 và 5.1 đều complete nhưng đến khi boot HTC để nửa tiếng vẫn thế đành quay lại MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD+CWM thôi.Mình up room zip bản nào cũng ngon mỗi bản này ko được.Hy vọng vào cái ăn ít pin của Bro mà ko đc.

khi down về giải nén ra nó sẽ có các phần sau:
2.Step 1:trong đấy có MAGLDR111
3.Step 2:trong đó có recovery
4.Step 3:trong đó có file initrd và zImage copy vào thẻ để chạy Recovey
5.Step 4:Trong có rom định dạng zip( up = recovery )

mình down tất cả các link ở trên rùi mà sao k thấy mấy thư mục đó ở trong nhỉ,tổng cộng mình có 2 rom zip 5.0 và 5.1 và 1 cái Cai nay nua_giai nen ra nhe.rar thui.trong đó toàn file apk thôi.
đang muốn chuyển từ wp7 về android,mới 4mat thẻ nhớ xog,h có cần quay về MAGLDR 1.11 k các bác nhỉ.nếu k thì chỉ cần làm tiếp theo bước 3. Set CWR partition layout thôi đúng k các bác

Minh cung gap van de nhu the khi cai cac ban rom cwm. Noi chung bay gio minh khong thich cai theo cach do. Vi khi cai phai thong qua the nho. Ma the nho thi rat de bi truc trac

đúng.từ khi recovery e mới bị các trường hợp treo.up bằngmáy tính chưa bao giờ bị hết nên hiện tại ko mặn mà lắm với recovery

khi down về giải nén ra nó sẽ có các phần sau:
2.Step 1:trong đấy có MAGLDR111
3.Step 2:trong đó có recovery
4.Step 3:trong đó có file initrd và zImage copy vào thẻ để chạy Recovey
5.Step 4:Trong có rom định dạng zip( up = recovery )

mình down tất cả các link ở trên rùi mà sao k thấy mấy thư mục đó ở trong nhỉ,tổng cộng mình có 2 rom zip 5.0 và 5.1 và 1 cái Cai nay nua_giai nen ra nhe.rar thui.trong đó toàn file apk thôi.
đang muốn chuyển từ wp7 về android,mới 4mat thẻ nhớ xog,h có cần quay về MAGLDR 1.11 k các bác nhỉ.nếu k thì chỉ cần làm tiếp theo bước 3. Set CWR partition layout thôi đúng k các bác

link đó là của mình.mình up mỗi rom 5.0 và mấy cái ứng dụng nó cho thôi. bác nào muốn down đầy đủ phải vào bài của mccm mà down

oh men,sao mọi người k gom lại vào 1 bài thui nhỉ,cứ tưởng mọi thứ đều có trong topic này rùi ^___^
àh mà có cần quay về MAGLDR 1.11 k bác,hình như để 1.2 cũng ok phải k

ui mà bên xda đang bảo trì hay sao ấy,click vào cái link bên MCCM nó chuỷên qua xda,bác có mấy file đó k,up lên dùm mình đi

Đây nè bác Step 1,2,3 đây.
http://www.mediafire.com/?jq6yhfyx6qdbr5o
Bác chủ 2pic up phần của mình lên đi cho anh em nao mới cài có đủ. Khi mình cài bản này tìm mãi ko ra folder Data2SD phải download nguyên bản đầy đủ của MCCM mới có.

Chỉnh sửa cuối:
3.4. Sau đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ được load và bạn sẽ thấy ClockworkMod Recovery menu.
e làm tới đây nó treo ở màn hình go go go.chưa thấy clockworkmod đâu hết,hồi trc cài android nand thì k gặp lỗi nào hết,k biết phải đợi bao lâu thì nó ra nhỉ

Thấy nhiều bạn làm mãi không được mình cũng tò mò, hôm nay rãnh một chút nên vào up thử 5.1

- Lần đầu tiên: làm theo các bước và up thẳng bản 5.1 => kết quả giống hệt các bạn: treo ở HTC màu xanh nền đen.
- Lần thứ 2: up 5.0 trước, khởi động vào android xong, restart lại vào CWM up 5.1 => kết quả: vẫn treo ở HTC màu xanh nền đen.
- Lần thứ 3: up 5.0 xong, vào android > khởi động lại vào CWM chạy update.zip, xong boot lại vào android rồi khởi động lại vào CWM up 5.1 => kết quả OK !

Như vậy bạn nào chưa up được thì làm theo trình tự của mình ở lần thứ 3 nhé. Tức là vẫn theo các bước hướng dẫn của chủ topic, không được bỏ qua bước up lên 5.0 và updete.zip. Tôi thấy chủ topic viết hưỡng dẫn như trên vẫn chưa được rỏ cho lắm! Thay vì chổ "cách cài 5.1" bác viết thành "bước 5: cài 5.1".

Về độ ổn định và mọi thứ khác tôi phải test ít nhất 03 ngày mới nhận xét chính xác !

hình như k dùng MAGLDR 1.12 đc,chắc phải cài lại WM rùi làm lại từ đầu thui

ko vẫn dùng đc. Tôi dùng MAGLR 1.12 chạy thẳng bản 5.1 luôn ko cần 5.0 gì cả. Lúc đầu ko biết vì chẳng thấy cái folder Data2SD đâu cả nhưng khi down bản full của MCCM về thì có đầy đủ hết làm theo từng bước êm ru.
Bàn này nhanh thât đáp ứng rất tốt nhưng nó có cái gì đó mình dùng Tita restore all apps của mình lại nhưng toàn bị reboot máy. phải restore từng cái lại nhiều app nó ko chịu restore tick ngay app đó là bị reboot ngay.

Chỉnh sửa cuối:
ko vẫn dùng đc. Tôi dùng MAGLR 1.12 chạy thẳng bản 5.1 luôn ko cần 5.0 gì cả. Lúc đầu ko biết vì chẳng thấy cái folder Data2SD đâu cả nhưng khi down bản full của MCCM về thì có đầy đủ hết làm theo từng bước êm ru.
Bàn này nhanh thât đáp ứng rất tốt nhưng nó có cái gì đó mình dùng Tita restore all apps của mình lại nhưng toàn bị reboot máy. phải restore từng cái lại nhiều app nó ko chịu restore tick ngay app đó là bị reboot ngay.

sao lạ nhỉ,e dùng bản 1.12 nó treo ở go go go ngay bước 3.4,k thể nào vào recovery đc,nên h e cài lại rùi,đang 4mat thẻ lại,thế là cả ngày chỉ ngồi 4mat,hjx hjx

Back