• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

hô hô congrat.Mình cũng vậy vật lộn với nó đuối luôn hehe.
Chắc chiều nay e đi mua thêm 1 cục pin gallilio về đùng để chuyên test rom còn pin zin chỉ để dùng bản nào ổn định :))
chứ cứ thế này pin zin nó nhanh chai lắm :-ss

Chắc chiều nay e đi mua thêm 1 cục pin gallilio về đùng để chuyên test rom còn pin zin chỉ để dùng bản nào ổn định :))
chứ cứ thế này pin zin nó nhanh chai lắm :-ss

từ lúc cầm trên tay e HD2 là e biết phải có 2 cục pin cho nó rùi,kaka,mua thêm cả cục sạc rời nữa nên HD2 1 máy 2 HDH luôn luôn online,kaka

Mình mới phát hiện ra 1 lỗi này các bạn test xem đúng ko nhé. Mình dùng pattern lock máy thì ko dùng đc. còn cài nhạc mình thích cho tin nhắn các bác làm sao? Mình chép thẳng vào folder media của sýtem nhưng nó vẫn ko nhận đc?

Cuối cùng sau 5 bản khác nhau thì bản V5.1 CWR/NAND Data2SD [Desire HD] này cũng được mccmjoon cho ra đời dựa vào bản ROM mới nhất Desire HD ROM, sau bản V3.0.2 rồi V4 chạy rất mượt, rất nhanh và ổn định thì bản 5.1 cũng ra đời và nay là chạy trên NAND nhé
Nguồn:

Link youtube cho các bro tham khảo Desire HD ROM thì trông nó ntn >:)

Features:

Link download V5.1 CWR/NAND Data2SD:

Link 5.0: http://www.multiupload.com/KYKTA8O57D

Các bạn tham khảo cách cài đặt tại đây:

Thấy nhiều bác thắc mắc cách cài đặt quá nên mình mặc dù đang chơi WP7 nhưng cũng làm 1 cái hướng dẫn cho anh em cài ( cách cài của bản 5.0 nhé, bản 5.1 thì ai đang dùng 5.0 chỉ việc update lên theo cách cài zip rom bình thường là chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" sau đó chọn bản 5.1. Còn những ai chưa cài 5.0 thì làm theo các bước sau):

1. Sau khi down về ta sẽ được 1 mớ các thư mục sau:
Quote lại của Clarkht, e đỡ phải viết lại :D

2. Cài MAGLDR 1.11 ( cái này chắc ai cũng cài hồi mới bắt đầu có android NAND nhỉ ( những ai chưa có thì vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-CÁCH-FIX-LỖI-TREO-MÁY)

3. Set CWR partition layout bằng cách:
Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
Chọn "USB Flasher"
Từ pc chạy DAF.exe trong step 2 folder để set partition layout.

3. Cài đặt Data2SD
3.1. Xong bước 2 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu tiếp rồi chọn "USB MassStg"
3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra
3.3. Trong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder.
3.4. Sau đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ được load và bạn sẽ thấy ClockworkMod Recovery menu.
3.5. Chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.
Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now"

4. Cài ROM
4.1. Xong bước 3 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu rồi chọn "USB MassStg" item.
Copy lại Data2SD folder từ step 3 folder vào root của sdcard.
Copy MCCM HD V5.0 NAND zip trong ROM folder từ step 4 folder vào root của sdcard.
Copy (update zip) từ folder của bước cuối cùng vào roof của sdcard xong rồi thì rút cáp ra.
4.2. Vào lại menu của MAGLDR rồi chọn "Boot AD SD" sau đó máy sẽ vào ClockworkMod Recovery menu.
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Sau khi boot xong vào android rồi thì restart lại và giữ nút đỏ để vào magldr menu
Sau đó chọn "Boot AD SD".
Dùng volume key chọn 'update sd card' rồi chọn 'update zip' và bấm nút gọi sau đó xong thì lại back và chọn "reboot system now" Bây h thì máy sẽ reboot khoảng 5 phút là DONE :D

Cách cài 5.1:

Download step 1,2,3 folders tại đây rồi up như hướng dẫn bên trên: http://www.mediafire.com/?jq6yhfyx6qdbr5o

1. Dùng usb to pc để cóp bản 5.1.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ (root of your SD card), ko cần tháo thẻ
2. Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
3. Cài như cài rom zip bình thường, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" sau đó chọn bản 5.1 rồi ấn nút Gọi là được

Nếu ai đang dùng bản 5.0 có thể backup trc khi cài 5.1, cách làm:
1. Khởi động lại máy, giữ nút đỏ để vào MAGLDR
2. Chọn "Boot AD SD"
3. Dùng volume key chọn backup sau đó ấn nút gọi(nút màu xanh)
4. Sau đó máy sẽ backup toàn bộ settings và data lên thẻ nhớ của bạn, cài xong 5.1 restore lại là xong

Notice: để cho máy chạy nhanh và mượt, các bro reboot khoảng 2-3 lần sau lần reboot đầu tiên nhé \-/

cho e hỏi Rom này có chạy trên HTC HD2 T-Mobile được không vậy các Bro

Bản 5.1 up bình thường nhưng cứ unlock screen là hện ta cái theme HTC màu trắng ko vao dc app hay menu bản này kém chưa từng thấy

"cho e hỏi Rom này có chạy trên HTC HD2 T-Mobile được không vậy các Bro "

Vô tư đi bro

Bản 5.1 up bình thường nhưng cứ unlock screen là hện ta cái theme HTC màu trắng ko vao dc app hay menu bản này kém chưa từng thấy

Hè hè bạn xài đc bao nhiêu ngày rồi mà dám đánh giá như thế?Bản này rất tốt chỉ bị những lỗi vặt thôi.

"

Hè hè bạn xài đc bao nhiêu ngày rồi mà dám đánh giá như thế?Bản này rất tốt chỉ bị những lỗi vặt thôi.

Up xong còn ko lên dc thử nhiều lần rồi thì sao sài dc mấy ngày. Boot lên xong no hiện màn trăng có chữ HTC hết vào dc mỗi fone và danh bạ

Chỉnh sửa cuối:
Up xong còn ko lên dc thử nhiều lần rồi thì sao sài dc mấy ngày. Boot lên xong no hiện màn trăng có chữ HTC hết vào dc mỗi fone và danh bạ

Bạn để chữ HTC với nền trắng bao lâu 10' 20' 30' 1h? Có vào đc phần Cài Đặt Lần Đầu ko?

Lần lâu nhất là 25' no tắt màn hình và khi bật no hiện lock screen và wall của HTC sense mình kéo cai unlock screen xuông nó lại HTC trắng bro ạ !

à nó còn lên một tab : "sorry Process sytem is not responding" FC or Wait nữa

Em cũng bị trường hợp upROM V5.0 CWR/NAND Data2SD cho HD2 tmobile xong xuôi rồi khi vào chỉ hiện chữ HTC chữ xanh màn hình trắng, không thể nào vào được bên trong HĐH, em đã cài đi cài lại vẫn bị lỗi như thế. Các bác giúp em với

tại e ko thấy bị thế mà :D để tẹo sạc xong e nhảy qua wm xem % pin nó có chênh nhau ko nhé :D
Kết AD lắm mà dùng bực mình nhất cái kiểu gọi xong rồi ko tài nào bật màn hình lên đc, cùng lắm nó chỉ sáng bàn phím vài giây rồi tắt! Làm như vậy 10 lần thì phải 7 lần ko bật lên được.
Thứ hai nữa là chưa cái Rom nào hỗ trợ pin 2300 cả! :(!

hoặc các bác quên copy cái update.zip nữa, mấy lần trước em ko copy, vật lộn với nó mấy tiếng không boot xong, lần cuối copy thêm update.zip boot 3' là ok, đang chạy thử cả ngày hôm nay, pin từ 8h sáng đến 5h30 chiều còn 5%, chắc tai em hay nghịch với dowload nhiều app, nhưng thấy lâu hết pin hơn so với room miui, có điều ram tốn nhiều hơn task xong ram free >200, room Miui >300

4. Cài ROM
4.1. Xong bước 3 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu rồi chọn "USB MassStg" item.
Copy lại Data2SD folder từ step 3 folder vào root của sdcard.
Copy MCCM HD V5.0 NAND zip trong ROM folder từ step 4 folder vào root của sdcard.
Copy (update zip) từ folder của bước cuối cùng vào roof của sdcard xong rồi thì rút cáp ra.
4.2. Vào lại menu của MAGLDR rồi chọn "Boot AD SD" sau đó máy sẽ vào ClockworkMod Recovery menu.
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Sau khi boot xong vào android rồi thì restart lại và giữ nút đỏ để vào magldr menu
Sau đó chọn "Boot AD SD".
Dùng volume key chọn 'update sd card' rồi chọn 'update zip' và bấm nút gọi sau đó xong thì lại back và chọn "reboot system now" Bây h thì máy sẽ reboot khoảng 5 phút là DONE Click here to enlarge

Em làm theo đúng hướng dẫn rồi mà, nó đã vào được màn hình của android đâu mà restart lại rồi chạy update zip chứ. Kể cả có chạy file update zip rồi cũng vẫn bị tình trạng
"sorry Process sytem is not responding" FC or Wait
Rồi ấn vào đâu kiểu gì cũng chỉ có cái chữ HTC màu xanh rất đẹp và màn hình trắng tinh

Kết luận của mình sau 02 ngày sử dụng là: NOT PERFECT

Nếu các bạn muốn một bản ROM mượt thì đây chưa thể gọi là mượt.
Nếu cần một bản ít hao pin thì đây cũng không phải là bản tiết kiệm pin nhất. dòng standby luôn luôn 5mA, hiếm lắm mới thấy 3mA.
Force close vẫn thỉnh thoảng xảy ra khi chụp ảnh.
Nhìn chung bản này dùng tạm được với giao diện HD, mọi chức năng hoạt động bình thường, chất lượng âm thanh tốt!
Riêng tôi thì lại phải tìm một bản Android khác, và nếu giờ đến tết không thấy bản nào "như mong đợi" có lẻ sẽ sang Windows phone 7 trãi nghiệm tí!

Kết luận của mình sau 02 ngày sử dụng là: NOT PERFECT

Nếu các bạn muốn một bản ROM mượt thì đây chưa thể gọi là mượt.
Nếu cần một bản ít hao pin thì đây cũng không phải là bản tiết kiệm pin nhất. dòng standby luôn luôn 5mA, hiếm lắm mới thấy 3mA.
Force close vẫn thỉnh thoảng xảy ra khi chụp ảnh.
Nhìn chung bản này dùng tạm được với giao diện HD, mọi chức năng hoạt động bình thường, chất lượng âm thanh tốt!
Riêng tôi thì lại phải tìm một bản Android khác, và nếu giờ đến tết không thấy bản nào "như mong đợi" có lẻ sẽ sang Windows phone 7 trãi nghiệm tí!

Mỗi bản Rom hay hay ko thì đôi khi còn tùy vào cách sử dụng của mỗi người mà có cảm nhận riêng, e thì đang dùng wp7 và rất hài lòng, ghét mỗi vụ batery drainage thôi :-ss

Em cũng bị trường hợp upROM V5.0 CWR/NAND Data2SD cho HD2 xong xuôi rồi khi vào chỉ hiện chữ HTC chữ xanh màn hình trắng, không thể nào vào được bên trong HĐH, em đã cài đi cài lại vẫn bị lỗi như thế.

Bản 5.1 thy` bị tình trạng
Rồi ấn vào đâu kiểu gì cũng chỉ có cái chữ HTC màu xanh rất đẹp và màn hình trắng tinh

Nói chung ko cái nào đc.
:(
Ko bik lỗi do đầu. Thực hiện y chang như từng bước bác chỉ.

Em cũng bị trường hợp upROM V5.0 CWR/NAND Data2SD cho HD2 xong xuôi rồi khi vào chỉ hiện chữ HTC chữ xanh màn hình trắng, không thể nào vào được bên trong HĐH, em đã cài đi cài lại vẫn bị lỗi như thế.

Bản 5.1 thy` bị tình trạng

Nói chung ko cái nào đc.
:(
Ko bik lỗi do đầu. Thực hiện y chang như từng bước bác chỉ.

cái bước copy qua usb storage bro thay = đầu đọc thẻ xem sao, nhớ format lại thẻ trc khi cài cho chắc ăn nhé. Vì thấy nhiều ng và cả bên xda nói là bước copy qua usb storage của magdlr có vấn đề

Mỗi bản Rom hay hay ko thì đôi khi còn tùy vào cách sử dụng của mỗi người mà có cảm nhận riêng, e thì đang dùng wp7 và rất hài lòng, ghét mỗi vụ batery drainage thôi :-ss
Mình mới nâng cấp cái máy vitinh nhà mình lên win7 để chuẩn bị cho cuộc chinh phục HD2 chay win7 nhưng mình thể kết nối với điện thoại được. Nó chỉ nhận ÚB thôi, Anh em nào có xài qua thì cho mình xin thông tin + phần mềm để kết nối PC với Điện thoại nha. Cám ơn rất nhiều.
Mình có ý kiến với anh em là nếu không cài được bản 5.0 + 5.1 nầy thì tìm bản khác xài đỡ đi. Bản thân mình đã từng thử hết tất cả các cách mà anh em trên iễn đàn nầy chỉ rồi mà cũng chỉ lên được chữ HTC màu xanh ở màn hình rồi đứng im đó. Đổi thẻ nhớ cũng không ăn thua gì. fomat thẻ thẻ đủ các kiểu luôn. Chắc con máy của mình không có duyên với bản nầy.
Một lần nữa nhờ anh em hướng dẫn mình cách kết nối DT với PC nha + cho mình xin cái link phần mềm luôn. Cám ơn anh em thật nhiều

Back