• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

:(:( các bác ạ, tình em là em HD2 Tmous của em đang dùng ngon lành thì hồi chiều task29 + format full overwrite cái thẻ cài lại bản ROM MIUI cho ngon lành thì lúc em cắm sạc vào máy vẫn nhận báo sạc bt`, vẫn cục pin chạy lên chạy xuống và hiện dấu sấm sét mà điện ko vào, cắm sạc mà pin ... xuống :(:)((
h chẳng biết làm sao nữa, pin thì cứ xuống gần hết thế này :((
các cao thủ vào giúp em , em stress từ chiều tới h.
sẵn tiện em hỏi lun con HD2 của em là hàng T-mobile mà sao lúc khởi động lên ko có logo stick together màu hồng giống các bác nhỉ
Bạn thử úp lại WM6.5 xem sạc pin có vào điện không nhé. Còn cái hình khởi động đó (gọi là SplashScreen) thì bạn có thể thay đổi được mà...

Bạn thử úp lại WM6.5 xem sạc pin có vào điện không nhé. Còn cái hình khởi động đó (gọi là SplashScreen) thì bạn có thể thay đổi được mà...
em mua máy về là có sẵn android rồi dùng, em chỉ biết up rom android, các bác hướng dẫn up rom cho wm 6.5 thì có nhưng em ko biết nên down bản nào cho T-mobile, vì nghe nói WM 6.5 mà up nhầm là die, anh làm ơn cho em đường link down bản ROM WM6.5 cho T-mobile nhé :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Ơn trời, sau khi em restart lại mấy lần nữa thì máy đã sạc pin lại bt`, h người nhẹ như bông, dùng ppc đúng là hiện đại và hại điện :)

Chỉnh sửa cuối:
máy mình bị tình trạng màn hình cứ sáng hoài không tắt mặc dù đã khóa phím, trường hợp này là sao vậy, trước đó không bị mà :(

uprom gốc trở lại xem sao, có thể lỗi rom xuất hiện sau một thời gian sử dụng

Có thể là do lỗi bản ROM rồi, bro HR xem, nếu ko đc thì up bản rom khác, nếu ko đc nữa thì chắc... :D

Ơn trời, sau khi em restart lại mấy lần nữa thì máy đã sạc pin lại bt`, h người nhẹ như bông, dùng ppc đúng là hiện đại và hại điện :)
Thỉnh thoảng nó hay dở chứng như thế đấy bạn ạ. Toát mồ hôi và chóng mặt nữa...:)) Chơi PPC thì tim phải khỏe nhé, PPC không dành cho người yếu tim đâu...:D

màn hình máy mình cứ sáng hoài, khi cấm sạc vào thì nó Bình thường lại được 1 chút rùi lâu lâu lại bị như thế, trc khi up rom mình đã task29 rùi mà, đang sử dụng rom v70 of bác Quang nữa, trc sử dụng rom này không bị, mà jo lại bị..hĩ...:(

màn hình máy mình cứ sáng hoài, khi cấm sạc vào thì nó Bình thường lại được 1 chút rùi lâu lâu lại bị như thế, trc khi up rom mình đã task29 rùi mà, đang sử dụng rom v70 of bác Quang nữa, trc sử dụng rom này không bị, mà jo lại bị..hĩ...:(

Thử thay bản Rom khác coi sao

Thỉnh thoảng nó hay dở chứng như thế đấy bạn ạ. Toát mồ hôi và chóng mặt nữa...:)) Chơi PPC thì tim phải khỏe nhé, PPC không dành cho người yếu tim đâu...:D
Đúng rồi đấy bác ạ, tim đập nhanh, toát mồ hôi và stress lắm, nhất là lần up rom đầu tiên... cảm giác chắc ai dùng PPC cũng biết :D, đến khi em nó ngon lành thì lại tung tăng như chưa có chuyện j` xảy ra :D.
cảm ơn các Mod của PDAviet đã rất tận trình chỉ bảo cho những người mới bắt đầu xử dụng ppc như tôi :)

hd2 của mình sau khi chán winphone 7 , cài lại android thì bị một vấn đề là khi nghe gọi điện thì màn hình tự động tắt phụt , mất một khoảng thời gian chừng 2 3 phút , hoặc căm sạc, tai nghe vào , hoặc để gần nguồn sáng mạnh nó mới hiện trở lại .
mình nghi hoặc là light sensor hoặc là proximity sensor của nó có vấn đề , có bác nào chỉ mình check + disable 2 tính năng này của máy ko .

Bác đã xử lý được vấn đề này chưa,em cũng bị nhưng biết khắc phục làm sao. em dùng hd2 thường

Gửi các Bro, tình hình là em có con hd2-tmobile. Thất sự em không biết nó bị sao nữa thưa các Bro. Em xin được nói lên bệnh của em nó, và xin các Bro có kinh nghiệm giúp đỡ em. Nó là con HD2 em chưa có up Rom gì cả. Em chỉ connect nó với lap của em để lên mạng nhưng không biết sao lâu lâu (không phải lâu lâu mà là thường xuyên) nó lại tự động tắt máy rồi mở máy lại, khi vào màn hình home thì được một chút rồi lại tắt tiếp rồi tự mở lại giống như restart lại máy vậy đó. Hic hic em để ý thì em thấy mỗi lần nó bị như vậy thì con HD2 của em phần mặt sau nó ấm ấm, không biết vì lý do gì nữa xin các Bro cho em chút lời khuyên. Em xin cám ơn các Bro

Chào bạn!Mình vừa đọc qua câu hỏi của bạn,Nếu máy bạn bị tình trạng nêu đúng như trên thì k phải là bệnh lạ của HD2 đâu bạn à!bệnh này phổ thông rồi, mình có thể khẳng định 1 câu là máy bạn bị phần cứng,và bị do chết chip Flash bạn à!Nếu máy bạn còn hạn bảo hành thì bạn hãy cho về Rom chính hãng lúc bạn mới mua rồi đem bảo hành.(Chú ý nếu bạn đã thay đổi HSPL up rom thì bạn trả nó về SPL và rom lúc mới mua nhé).Còn nếu máy bạn do người thân gửi về thì bạn có thể đến cửa hàng nào uy tín để cứu chữa(và phải nhớ là cửa hàng kinh nghiệm nhiều về máy này, vì Chip flash trên Hd2 rất rất khó gỡ,nếu bạn gửi dế yêu k đúng chỗ là bạn phải thay Main đó bạn à!)---------------(thông thường những máy hd2 thuộc loại 2 này thường do Cửa hàng k có uy tín lắm bán ra thường bị lỗi này,vì giá nhập của loại 2 này rẻ hơn loại 1chút ít vì họ lấy theo lô,(k nói đến loại 3 mà mới từ 95-98% bạn nhé)hihi. và khi bị vậy và bạn gọi điện lên cửa hàng bán thì cửa hàng thường nói là lỗi do nhà sản xuất bị hàng loat và phải đem bảo hành ít nhất 15 ngày).Nhưng khi khắc phục xong do nhà bảo hành sửa là ok, bạn không phải lo đâu.tuy bị mất tem void nhưng máy bạn vẫn ôn định).Chúc bạn vui vẻ

Sẵn có topic này, mấy bro cho mình hỏi, máy mình đang xài ROM Cook Energy.Leo.21916.Titanium.Dec.21 [WM6.5], rồi mình cài song song ROM JDMS 1.6.2 [xài trên thẻ], lúc trước xài rất ổn định (1-2 tháng), hôm nay tự nhiên nó bị cái bệnh như thế này: ở màn hình HOME Vuốt unlock thỉnh thoảng bị đơ, lúc đc lúc ko, nên mình tắt máy, gỡ pin, rồi boot lại, nó vẫn bị, mình reboot mấy lần nữa thì giờ nó đơ luôn, ở màn hình chọn boot wm hay android, lấy tay tọt vô nó ko ăn luôn, cứ như hư cảm ứng vậy, ngay cả khi boot vào wm thì cũng bị đơ như vậy (tức là boot vào wm bình thường, chỉ có cảm ứng là bị đơ thôi, ko "vuốt ve" gì đc), ko biết có bro nào bị như vậy chưa, hay bro nào có kinh nghiệm mách nước mình cái (mình xài HD2 T-Mobile)...giờ mình tính cài WM7 luôn, rồi cài thêm Android trên thẻ, nhưng màn hình bị đơ như vậy mình cũng ko dám làm, ko biết là nếu cảm ứng bị đơ thì mình cài lại wm7 có vấn đề gì ko, hình như là cài wm7 thì chỉ sử dụng mấy phím cứng thôi phải ko mấy bro?

Chào bạn!Mình vừa đọc qua câu hỏi của bạn,Nếu máy bạn bị tình trạng nêu đúng như trên thì k phải là bệnh lạ của HD2 đâu bạn à!bệnh này phổ thông rồi, mình có thể khẳng định 1 câu là máy bạn bị phần cứng,và bị do chết chip Flash bạn à!Nếu máy bạn còn hạn bảo hành thì bạn hãy cho về Rom chính hãng lúc bạn mới mua rồi đem bảo hành.(Chú ý nếu bạn đã thay đổi HSPL up rom thì bạn trả nó về SPL và rom lúc mới mua nhé).Còn nếu máy bạn do người thân gửi về thì bạn có thể đến cửa hàng nào uy tín để cứu chữa(và phải nhớ là cửa hàng kinh nghiệm nhiều về máy này, vì Chip flash trên Hd2 rất rất khó gỡ,nếu bạn gửi dế yêu k đúng chỗ là bạn phải thay Main đó bạn à!)---------------(thông thường những máy hd2 thuộc loại 2 này thường do Cửa hàng k có uy tín lắm bán ra thường bị lỗi này,vì giá nhập của loại 2 này rẻ hơn loại 1chút ít vì họ lấy theo lô,(k nói đến loại 3 mà mới từ 95-98% bạn nhé)hihi. và khi bị vậy và bạn gọi điện lên cửa hàng bán thì cửa hàng thường nói là lỗi do nhà sản xuất bị hàng loat và phải đem bảo hành ít nhất 15 ngày).Nhưng khi khắc phục xong do nhà bảo hành sửa là ok, bạn không phải lo đâu.tuy bị mất tem void nhưng máy bạn vẫn ôn định).Chúc bạn vui vẻ

tiện đây bác có thể chỉ dẫn cho anh em trên đây biết cách phân biệt hàng loại 1 va loại 2 được không? cảm ơn bác!!!!

tiện đây bác có thể chỉ dẫn cho anh em trên đây biết cách phân biệt hàng loại 1 va loại 2 được không? cảm ơn bác!!!!

Bạn hỏi định mua tiếp cái nữa à :p.
Cái này bạn chỉ cần tham khảo để ý, so sánh và đưa ra quyết định cho chính mình thôi,còn cái đó thì chỉ có cửa hàng họ nhập về mới biết đc.:p
Thông thường những máy loại 1 thì trên bản đăng bán bạn chú ý số lượng, nếu có 1 mà giá cả phải chăng cao hơn 1chut so với cửa hàng khác mà cửa hàng đó có uy tín và nổi tiếng trên địa bàn bạn đang ở thì bạn nên mua, còn nhiều cửa hàng khác đăng tin giá hấp dẫn, khuyến mại...sô lượng còn 2-4 chiếc thì bạn nên lưu ý.vì loại 2 họ thường lấy theo lô sản phẩm bị lỗi do thiết kế nhà sản xuất, mặc dù họ biết nhưng vì còn nguyên tem, phụ kiện đầy đủ và giá thành lại rẻ và họ có thể đổi đc.( ví dụ như máy hay khởi động lại...khi nhà sx đã tung ra thị trường bán, và bị nhiều khách phản hồi tình trạng đó nhưng họ không thu hồi lại, mà vẫn tiếp tục bán,(mà có muốn thu hồi cũng k thế đc, vì theo đường cắp nách mà:p)chỉ hàng FPT thì họ sẽ thu lại thôi bạn à và thu hồi thì họ chỉ thu những điểm phân phối chính thức và các đại lý lớn thôi nhé, chứ không gọi điện cho người tiêu dùng mang đến để thu hôi đâu=)). vì những lỗi đó họ sẽ sửa được và khắc phục để đưa ra tiếp bản sau hoàn thiện hơn) Thông thường khi khách hàng mua phải sau 7 -15 ngày sử dụng là đều bị dính lỗi này,và cũng chính mắt mình nhìn thấy, tại 1 Cty... trong 6 ngày xuất bán 4 cái HD2. nếu mình không nhầm thì cả 4 máy đều mang đến BH vì tình trạng nóng pin rồi khởi động lại.nhưng chỉ cần sau lần Bảo hành đó thì máy tuyệt đối hết lỗi đó luôn và chạy bthường.(đến giờ cũng chẳng gặp lại mấy người đó nữa:)))nhưng chỉ mắc lỗi là máy bạn đã bị bung khi bán đi rất thiệt thòi, và nếu bạn có ý kiến thì họ sẵn sàng dán lại cho bạn chiếc tem void nếu bạn yêu cầu, nhưng tem void gọi là hình thức để cho có, còn nếu bạn để ý tinh thì khác htoan tem chính hãng.Chúc các bạn có sự lựa chọn hoàn hảo để trung thành với HD2 của mình.Chào tạm biệt

Chỉnh sửa cuối:
may tui moi lan vo phone la man hinh nen van con hien thi trong phone,chu nay de chu kia, xin cac bro chi minh cach khac phuc voi...

may tui moi lan vo phone la man hinh nen van con hien thi trong phone,chu nay de chu kia, xin cac bro chi minh cach khac phuc voi...
HardReset lại xem có hết lỗi đó không. Nếu không hết là do Rom úp rom khác là được...

nó bị hư chip radio đó bạn, thay khoảng 1tr8, tân đại dương báo giá như vậy.
Không hiểu bạn này nói gì??? Hư chíp là sao...:-?

Bạn hỏi định mua tiếp cái nữa à :p.
Cái này bạn chỉ cần tham khảo để ý, so sánh và đưa ra quyết định cho chính mình thôi,còn cái đó thì chỉ có cửa hàng họ nhập về mới biết đc.:p
Thông thường những máy loại 1 thì trên bản đăng bán bạn chú ý số lượng, nếu có 1 mà giá cả phải chăng cao hơn 1chut so với cửa hàng khác mà cửa hàng đó có uy tín và nổi tiếng trên địa bàn bạn đang ở thì bạn nên mua, còn nhiều cửa hàng khác đăng tin giá hấp dẫn, khuyến mại...sô lượng còn 2-4 chiếc thì bạn nên lưu ý.vì loại 2 họ thường lấy theo lô sản phẩm bị lỗi do thiết kế nhà sản xuất, mặc dù họ biết nhưng vì còn nguyên tem, phụ kiện đầy đủ và giá thành lại rẻ và họ có thể đổi đc.( ví dụ như máy hay khởi động lại...khi nhà sx đã tung ra thị trường bán, và bị nhiều khách phản hồi tình trạng đó nhưng họ không thu hồi lại, mà vẫn tiếp tục bán,(mà có muốn thu hồi cũng k thế đc, vì theo đường cắp nách mà:p)chỉ hàng FPT thì họ sẽ thu lại thôi bạn à và thu hồi thì họ chỉ thu những điểm phân phối chính thức và các đại lý lớn thôi nhé, chứ không gọi điện cho người tiêu dùng mang đến để thu hôi đâu=)). vì những lỗi đó họ sẽ sửa được và khắc phục để đưa ra tiếp bản sau hoàn thiện hơn) Thông thường khi khách hàng mua phải sau 7 -15 ngày sử dụng là đều bị dính lỗi này,và cũng chính mắt mình nhìn thấy, tại 1 Cty... trong 6 ngày xuất bán 4 cái HD2. nếu mình không nhầm thì cả 4 máy đều mang đến BH vì tình trạng nóng pin rồi khởi động lại.nhưng chỉ cần sau lần Bảo hành đó thì máy tuyệt đối hết lỗi đó luôn và chạy bthường.(đến giờ cũng chẳng gặp lại mấy người đó nữa:)))nhưng chỉ mắc lỗi là máy bạn đã bị bung khi bán đi rất thiệt thòi, và nếu bạn có ý kiến thì họ sẵn sàng dán lại cho bạn chiếc tem void nếu bạn yêu cầu, nhưng tem void gọi là hình thức để cho có, còn nếu bạn để ý tinh thì khác htoan tem chính hãng.Chúc các bạn có sự lựa chọn hoàn hảo để trung thành với HD2 của mình.Chào tạm biệt

đểb mở rộng tầm mắt với cả check lại thôi mà bác, còn mua thì chắc là thôi rồi vì em đang có một rổ htc nhiều lắm, mà con nào cũng đầy kỷ niệm chả muốn bán :D

các bạn giúp mình với em HD2 của mình không biết sao mà sạc pin mãi ko chịu vào, mấy lần trước bị thì tắt máy mở lại 1 2 lần là sạc bt`, h làm hoài mà sạc vẫn ko vào mặc dù đèn led báo sạc vẫn sáng, dùng sạc đa năng chích cho nó lên 30% rồi sạc bt` cũng ko vào nốt, đèn thì vẫn cứ sáng, đt thì vẫn cứ báo sạc pin, buồn quá, cao thủ nào giúp dùm :((

các bạn giúp mình với em HD2 của mình không biết sao mà sạc pin mãi ko chịu vào, mấy lần trước bị thì tắt máy mở lại 1 2 lần là sạc bt`, h làm hoài mà sạc vẫn ko vào mặc dù đèn led báo sạc vẫn sáng, dùng sạc đa năng chích cho nó lên 30% rồi sạc bt` cũng ko vào nốt, đèn thì vẫn cứ sáng, đt thì vẫn cứ báo sạc pin, buồn quá, cao thủ nào giúp dùm :((

Thử cắm vào PC xem có sạc không?
Hoặc thử thay cái sạc khác xem, có khi do sạc hỏng áy chứ

mình cắm vào pc nó vẫn ko sạc, tại chỉ có 1 con HD2 nên không test xem sạc có hỏng ko đc, cắm vào PC vẫn ko sạc thì chắc là ko fai cable hỏng rồi, cable làm sao mà hỏng đc fai ko các bác. hix, sạc cả ngày này cũng ko vào mà pin thì lại xuống, chán quá cơ :(, mới 2 hôm trước còn tung tăng với em nó đây , h cứ ko dùng đc vì ko vào pin :((

Back