• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bình Chọn Rom android tốt nhất cua PDA VIET

Status
Không mở trả lời sau này.
Nghe cái giọng thấy muốn đấm vào mõm, ko biết ngoài 2,3 chữ JIT jiếc thì biết thêm được mấy chữ hay nhặt được ở đâu ngoài chợ thực phẩm?!
Nếu bạn đủ trình, mình sẵn sàng đàm luận với bạn về JIT. Mình đưa JIT ra làm ví dụ vì JIT có ảnh hưởng rất lớn đến performance của android. Các ứng dụng android có thể được phát triển dưới 2 dạng: native applications sử dụng những API của hệ thống, non-native applications sử dụng bộ thư viện của Google cung cấp. Đối với những ứng dụng đòi hỏi high performance như game thì người ta sẽ phát triển dưới dạng native-applications. Đối với những ứng dụng thông thường, không đòi hỏi cao về năng lực xử lý của CPU, GPU thì người ta phát triển dưới dạng non-native applications. Phát triển ứng dụng dưới dạng này sẽ tận dụng được bộ thư viện hoàn chỉnh của Google khiến việc phát triển, bảo trì ứng dụng trở nên nhanh chóng và đơn giản hơn. Tuy nhiên, ứng dụng được phát triển dưới dạng non-native sẽ có performance kém hơn native vì lý do sau. Ứng dụng native được biên dịch thẳng sang dạng mã máy và hệ điều hành chỉ việc tải nó vào RAM rồi đẩy qua CPU xử lý. Trong khi đó, ứng dụng non-native sẽ được biên dịch sang 1 dạng trung gian (không phải dạng mã máy) rồi từ dạng này sẽ có 2 cách xử lý:
  • Dùng trình thông dịch. Vừa dịch sang mã máy, vừa đẩy vào cho CPU xử lý luôn
  • Dùng JIT compiler. JIT compiler đã được tối ưu hóa để quá trình biên dịch và đẩy mã máy vào cho CPU xử lý là nhanh nhất, ít ảnh hưởng đến performance nhất
Do vậy, JIT có ảnh hưởng lớn đến performance của hệ thống. Phiên bản 2.2 có cải tiến rất lớn về JIT so với các bản trước đó. Tuy nhiên, người dùng thông thường sẽ chỉ nhận ra những thay đổi về giao diện, tính năng mà thôi

kô kinh lắm nhưng kô có những người vọc phá như vậy thì bác buid rom làm gì hay để mà dùng cho mỗi máy mình thôi. Bác có vui ko khi sản phẩm của mình chưa ra đời nhưng được mọi người nhiệt liệt đón đợi? bác dungph là khoái nhất anh em tải rom về dùng để xem có lỗi gì để khắc phục, cá nhân mình và rất nhiều ng khác chưa đủ trình vì nó hỏi nhiều kiến thưc khác nhau nhưng cũng vì có nhiều ng như chúng tớ thì các bác mới có niềm vui khi build rom và tạo ra những bản chất lượng cho mọi người dùng. Chẳng ai muốn sản phẩm ra đời mà ko có người sử dụng.Đó mới chính là niềm vui cho tác giả và người sử dụng. Anh em đừng chém gió.
Mình không phủ nhận công của các bạn, không có các bạn thì các builder cũng không hứng thú và không có nhiều bản build đến thế. Cái mình muốn nói ở đây là anh em đã đam mê công nghệ, đã yêu thích android, đã chơi android thì hãy chơi sâu hơn 1 chút để cảm nhận được những thú vị mới mẻ do android đem lại. Còn nếu không đủ thời gian để nghiên cứu sâu hơn thì cũng đừng dìm hàng các bạn user.trong 1000 user thì có lẽ có 1 developer thôi. Hầu hết những user chỉ mong muốn 1 bản android ổn định, ít hao pin để còn dành thời gian cho việc khác. Những người đến với HD2 có rất nhiều lý do khác nhau chứ đâu phải suốt ngày để cài đi cài lại rom mới đâu

Dân mới lơ tơ mơ mà cứ nói như am hiểu lắm, bác là dân cao siêu thì làm ơn đến những chổ siêu cao mà nói chuyện bình luận , ở đây chỉ dành cho những anh em muốn tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm thôi, chứ rành quá như bác thì xin chào thua. Không có người vọc, test rom thì người xây dựng bản rom làm sao hoàn thiện nó được? Mà nếu ai cũng rành như bác thì thôi tự làm 1 bản cho mình dùng đi lên đây để làm gì. Nghe bác nói chuyện biết là người như thế nào rồi. Mod close để tránh spam nữa
Nếu bạn muốn tranh luận xem ai lơ tơ mơ hơn thì mình sẵn sàng. Bạn tìm hiểu được gì, học hỏi được cái gì khi những khái niệm cơ bản cũng ko biết. Mở mồm ra là nói yêu thích công nghệ, muốn học hỏi kinh nghiệm nhưng có bỏ thời gian ra để tìm hiểu các khái niệm của nó không. Có bỏ thời gian ra để suy nghĩ, đặt câu hỏi cho ra câu hỏi 1 tý không hay suốt ngày chỉ ôi bản này hao pin quá, ôi bản kia lag quá. Đành rằng việc đấy đóng góp cho các builder nhưng nếu dành thời gian cho đam mê android nhiều hơn là chỉ cài đặt, thì còn đóng góp được nhiều hơn nữa đấy

Các bác nói chí phải. Mà tìm mỏi mắt trên mạng hình như chưa thấy có bản rom nào mang tên METEORA các bác nhỉ? Đã.....mà còn tỏ ra nguy hiểm...

Bạn có biết DIY là gì không.bạn đã bao gìơ thực sự nhìn thấy 1 cái amply đèn DIY.chơi âm thanh ko đơn thuần chỉ chạy ra chợ mua mấy cái loa về lắp,cũng gíông như thế,không ai chơi máy tính theo kiểu suốt ngày cài lại win cả.nghề chơi có lắm công phu.chơi ngoài đem lại cái thú thì còn đem lại kiến thức cho mình nữa.người chơi âm thanh thì có thêm kiến thức về âm học,địên học.người chơi android thì bíêt thêm kíên thức về OS,kernel,process...bạn bíêt thêm gì về android rồi.android 2.3 khác gì so với 2.2 và các bản khác.JIT là gì,nó đóng vai trò thế naof đôi với hịêu súât hoạt động của android...đúng là chơi có nhiều mức độ nông sâu khác nhau nhưng ở mức độ cài đặt nhiều lần thì mới chỉ chạm đến mức tester thôi,đừng nghĩ là mình đã vọc,đã thực hịên đựơc cái gì kinh lắm

Nghe có vẻ như trình độ bác cao lắm nhỉ, nếu đúng thế thật thì bác hãy thử buil 1 bản room cho anh em xem thế nào?? hy vọng bạn nói được làm được.thời buổi bây giờ muốn biết gì thì người ta chỉ cần google là ra thôi.nhưng để biến nó thành hiện thực lại là vấn đề khác.

Mình không có ý kiến gì.
Chỉ mong mọi người kiềm chế, giữ không khí vui vẻ trong Forum :)
Rỗi rãi thì anh em đi uống bia tranh luận cho máu

Bình chọn ROM WM,ROM Android...nói thật xưa nay cứ thấy các chủ đề này là mình đóng!
Một hệ điều hành đang phát triển nghĩa là ngày mai sẽ có cái mới và hay hơn ngày hôm nay.
Vậy bình chọn cái gì ở đây khi hôm nay mọi người đang bình chọn cho cái đã có mà không biết rằng sáng mai sẽ có cái hay hơn?
Bởi vậy các bạn cứ thảo luận về từng bản ROM trong topic cụ thể của bản ROM đấy là đúng nhất,các chủ đề thế này sẽ đi ngược lại tinh thần phát triển mà thôi.
Các bạn muốn nó phát triển,hãy tham gia đóng góp cùng các builder với mọi khả năng có thể trong các topic ROM cụ thể.

@ chủ thớt,nếu không có thời gian và nhu cầu chỉ cần nghe,gọi,sms,game thì mình nghĩ bạn không nên lập ra chủ đề này.Chỉ cần 1t là có cái phone đáp ứng được các yêu cầu đấy.Chủ đề của bạn chỉ làm nản lòng các builder mà thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back