• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V55 (Core 23037) với MANILA 2.6

Status
Không mở trả lời sau này.
để hiển thị thời tiết dưới clock, chọn location thích hợp, rồi kết nối internet để cập nhật dữ liệu thời tiết, quay lại home là có ngay; have fun :D
ah, bác Quang cho em hỏi, trong album ảnh, khi xem hình không bấm được gửi email và properties là sao bác, mấy bản gần đây đều thế, thêm nữa là bản V55 này tin nhắn đến phải bật máy lên mới nhận được (không báo tin ngay khi nhận), bác xem và fix hộ nhé
thks

Các chế độ báo tin nhắn, báo cáo tin nhắn đã gửi,... mình đã tắt tất cả.
Bạn có thể vào Notifications để chỉnh cho nó hiển thị theo ý muốn.

cám ơn chú Quang rất nhiều. giao diện của bản ROM mới này rất đẹp. nhưng cháu cảm nhận chạy không mượt lắm. cháu mới Up 1 ngày nhưng thấy 2 lỗi sau: máy không tự động trả lời khi dùng tai nghe Bluetooth, không add ảnh trong album vào contacs được

oh, cứ ấn chữ cái trên bàn phím là ra, không như phiên bản trước là có ô trắng để điền tên

cám ơn chú Quang rất nhiều. giao diện của bản ROM mới này rất đẹp. nhưng cháu cảm nhận chạy không mượt lắm. cháu mới Up 1 ngày nhưng thấy 2 lỗi sau: máy không tự động trả lời khi dùng tai nghe Bluetooth, không add ảnh trong album vào contacs được

Việc ROM chạy mượt hay không cũng tuỳ sự lựa chọn thôi, chú chưa dùng ROM khác nên không có sự so sánh, tuy nhiên so với Manila 2.1 thì đúng là có chậm 1 chút vì Manila mới chắc chắn nặng nề hơn rồi. Nhưng "ăn chơi" phải chịu "tốn kém" thôi. :D
Riêng phần tai nghe thì chú không biết, vì chưa dùng nó bao giờ. :D
Còn phần add hình ảnh vào Contacts rất tốt là khác, cháu hãy kiểm tra lại nhé.
Nên Add từ chỉnh sửa Contact ấy.

Cám ơn bác PQ nhiều! ROM chạy rất ổn !

Cho em hỏi 2 vấn đề:
1. V55 này không có Opera thì phải ;) Em tìm mãi không ra !
2. Footprint tab bị removed hay hiden đây đó phải không ạ? Bác chỉ cách lấy lại với !

Cám ơn bác PQ nhiều! ROM chạy rất ổn !

Cho em hỏi 2 vấn đề:
1. V55 này không có Opera thì phải ;) Em tìm mãi không ra !
2. Footprint tab bị removed hay hiden đây đó phải không ạ? Bác chỉ cách lấy lại với !

Trả lời bạn:
- Manila 2.5 (2.6) sử dụng Default trình duyệt NET là IE chứ không dùng Opera nữa. Nếu bạn muốn dùng Opera thì tìm CAB mà cài vào dùng riêng.
- Manila 2.5 (2.6) đúng là có Footprint nhưng chức năng này tới nay hoạt động vẫn chưa ổn định nên tạm xóa bỏ đi.

Không biết có bạn nào gặp phải lỗi như mình không: đó là khi nghe đài FM hoặc khi có cuôc gọi nếu sử dụng phím tăng giảm âm lượng thì máy gần như là bị treo, sau đó mình thường phải khởi động lại máy nếu không máy sẽ rất chậm. Không biết đấy là do lỗi phần cứng hay phần mềm vì máy mình mới phải thay cảm ứng liệu có phải do tháo máy ra lắp lại không chuẩn nên bị như vậy không. Bản rom mới nhất là bản V55 của chú Quang mình mới up vẫn gặp tình trạng như vậy. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks!

Không biết có bạn nào gặp phải lỗi như mình không: đó là khi nghe đài FM hoặc khi có cuôc gọi nếu sử dụng phím tăng giảm âm lượng thì máy gần như là bị treo, sau đó mình thường phải khởi động lại máy nếu không máy sẽ rất chậm. Không biết đấy là do lỗi phần cứng hay phần mềm vì máy mình mới phải thay cảm ứng liệu có phải do tháo máy ra lắp lại không chuẩn nên bị như vậy không. Bản rom mới nhất là bản V55 của chú Quang mình mới up vẫn gặp tình trạng như vậy. Mong các bạn chỉ giúp. Thanks!

Đúng là núm Volume hoạt động không thường xuyên tốt.
Lý do là giữa Volume và TaskListBar đụng nhau trong các Build gần đây, chưa thấy ai chỉnh sửa được.
Cách khắc phục duy nhất là chỉnh Volume trước khi chạy các ứng dụng. :D
Hy vọng vấn đề này sẽ được chỉnh sửa trong các Build mới sau này.

opera mobile

High, hope you can hep me.\, I like your rom V 55 but have a problem with opera mobile 9.7 beta. when i go tpu the favourites i cannot acces favourites when the ảe at page 2 ò the favourites. when i try to scroll the wholer page í scrolling when only the favourites should scroll. hope you van advise me.
pbotloh

hi chef

I like your roms and I would to request if you can cook another one without HTC messaging like v 54

Cháu up các bản ROM của chú thường xuyên, nhưng từ bản V50 trở lại đây là bị lỗi trả lởi tự động khi dùng tai nghe Bluetooth ,chú có thể lưu ý phần này khi buit các bản ROM sau được không. :D. cháu cám ơn rất nhiều.

I am using footprint function in all other rom. Believe that chef can make it work in next release. I like footprint and wish it back again. Only camera function not working which is not a big deal.

Very nice and stable roms. Thanks Pham Quang.
But I have the home button not function issue, do you have idea to solve.

thanks

Dear Pham Quang,
I just want to make a smart dialing by using the phone pad to search for the contact. In this way is more faster than go to contact to search

Please refer to the picture, on the phone pad, suppose it can scroll up and down by using finger, but in this version I can't make it.
Do you have any idea?

Thanks.

Mình mới up bản rom V55 của chú Quang được 1 ngày thì thấy có 2 lỗi nhỏ như sau:
1. Phải mở máy lên thí mới nhận được tin nhắn đến.
2. Đồng hồ trền màn hình today và trên thanh công cụ chạy lệch nhau khoảng 1 phút.
Thanks!

Mình mới up bản rom V55 của chú Quang được 1 ngày thì thấy có 2 lỗi nhỏ như sau:
1. Phải mở máy lên thí mới nhận được tin nhắn đến.
2. Đồng hồ trền màn hình today và trên thanh công cụ chạy lệch nhau khoảng 1 phút.
Thanks!

Đã trả lời vấn đề này rồi mà:
- Về tin nhắn do mình tắt chế độ báo, ai muốn sử dụng các chế độ khác hãy vào Notifications mà chỉnh sửa theo ý muốn. Đây là vấn đề kỹ thuật sử dụng, mong các bạn tự tìm hiểu thêm.
- Về đồng hồ thì trên Bar trên sẽ Update muộn hơn (chậm hơn) so với Manila, cũng không có gì đáng nói cả.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back