• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V55 (Core 23037) với MANILA 2.6

Status
Không mở trả lời sau này.
Xin lỗi! Cho em làm phiền bác Quang 1 tí nha!
Làm sao để chỉnh tin nhắn vừa đến là dt báo liền bác? chứ để như vậy em gây lộn với mấy con ghệ nhí hoài ah huhu...

Còn 1 cái lỗi nữa bác ah!!! trong nhiều trường hợp phím Home kô có tác dụng.

Mong bác giúp đỡ cám ơn bác!

Xin lỗi! Cho em làm phiền bác Quang 1 tí nha!
Làm sao để chỉnh tin nhắn vừa đến là dt báo liền bác? chứ để như vậy em gây lộn với mấy con ghệ nhí hoài ah huhu...
Mong bác giúp đỡ cám ơn bác!

Vào:

Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> Messaging: New text message >>> nhấn "Play Sounds" và "Display message on screen"

Tin nhắn đến sẽ có âm báo và hiển thị lên màn hình ngay.

Về phím Home, có thể chỉnh để hoạt động, tuy nhiên sẽ ảnh hưởng tới Manila, đã giải thích rồi. Các bạn hãy tạm bằng lòng với phím END thay thế đi.

Đã trả lời vấn đề này rồi mà:
- Về tin nhắn do mình tắt chế độ báo, ai muốn sử dụng các chế độ khác hãy vào Notifications mà chỉnh sửa theo ý muốn. Đây là vấn đề kỹ thuật sử dụng, mong các bạn tự tìm hiểu thêm.
- Về đồng hồ thì trên Bar trên sẽ Update muộn hơn (chậm hơn) so với Manila, cũng không có gì đáng nói cả.

Cháu đều đã chọn như chú hướng dẫn ở trên nhưng vẫn bị tình trạng nếu không bật máy lên thi sẽ không biết là có tin nhắn đến mặc dù máy gửi đã có báo cáo. Cháu đã thử vài lần nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. Liệu có cần cài thềm phần mềm để fix lỗi tin nhắn cho bản rom này không a? Cháu cảm ơn chú!

Hiện đã có Build mới: 23041.5.3.0 !!!
Build này có khá nhiều cải tiến hay, đang Build bản V56, sẽ đưa link tải tối nay để các bạn test.

Em nhận thấy ngoài 2 lỗi đó ra bản này khá good đặt biệt là pin tương đương với bản rom 6.1 v28(bản rom 6.1 theo em ổn định nhất)
Cám ơn bác Quang!

Hi Anh Quang,

Anh có thể build bản không có Manila không?

Có thể sẽ ít lỗi hơn và build dễ hơn, máy chạy nhanh hơn, đỡ hao pin hơn ......

Tks anh!

ko biết bản mới có khắc phục được lỗi báo tin nhắn không nhỉ, hôm nay mình đã phải giải thích mãi với bạn gái mà nó ko hiểu cho, cũng chỉ vì ko biết có tin nhắn đến! khổ quá :)

Hi Anh Quang,

Anh có thể build bản không có Manila không?

Có thể sẽ ít lỗi hơn và build dễ hơn, máy chạy nhanh hơn, đỡ hao pin hơn ......

Tks anh!

Hiện tại ROM cho HD tích hợp Manila 2.5, 2.6 đang là sự đam mê của nhiều người kia mà.
Các bản ROM Clean không có Manila đã có nhiều rồi.

Bạn dùng phần mề HD Tweak, chọn wake up when receive sms la ok thôi. Link down đây :
http://montecristoff.webs.com/hdtweak.htm

Lỗi tn thì làm như PQuang huong dẫn là OK.
@PQuang: Bạn giúp mình:
1- tại màn hình Win, muốn vào SMS thì làm thế nào?
Vì khi bấm vào Messaging, nó sẽ vào email.

2-Tại list các cuộc gọi , mình muốn save 1 new contact, bấm bên phải cuộc đó (bieu tuong hình nguòi có dấu +)
nó vào tiếp Save to contacts
chọn Yes, creat new contact
tại tap Mobile máy k tự gán số đt đó (buộc minh phải nhập = tay)
nhung cũng k save vào contacts đc(sau khi bấm done,hoặc ok đều k luu dc)

Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:
@Mr Pham Quang: Bản cũ này không được hỗ trợ nữa sao?

2-Tại list các cuộc gọi , mình muốn save 1 new contact, bấm bên phải cuộc đó (bieu tuong hình nguòi có dấu +)

Cảm ơn bạn

Cảm ơn bạn

up V64 sẽ giúp bạn khắc phục đc điều bạn muốn

Status
Không mở trả lời sau này.
Back