• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bô Gõ Tiếng Việt đầy đủ [Cập nhật bài 72 trang 8]

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

Bộ Gõ Tiếng Việt độc đáo trên Symbian cho tất cả máy có ngôn ngữ Tiếng Anh và Tiếng Việt...v.v

Bộ Gõ Tiếng Việt đầy đủ dành cho máy ngôn ngữ TA

Đây là Bộ gõ TV đầy đủ, chỉ cần 1 file cài đặt đơn giản, rất nhanh chóng hiện nay.
Em đã loại bỏ những kí tự kô cần thiết ở phím 1, thêm vào những kí tự khá đặc biệt: ☺☻♫♥♣☼♂♀©®¶
Mang một phong cách riêng khá độc đáo cho mọi người.
Kí tự đc chia ra ở 2 chế độ viết hoa và viết thường...

DOWNLOAD:
www.4shared.com/file/PQKTSF21/RompatcherPlus_G_TingVit__MyTi.html
Dành cho những máy dùng RompatcherPlus để chạy patch.

DOWNLOAD:
www.4shared.com/file/Okg99xk6/RDomainPlus_G_TingVit__MyTingA.html
Dành cho những máy dùng RDomainPlus để chạy patch.

Máy ngôn ngữ TA giờ đây đã gõ đc Tiếng Việt có dấu và những kí tự rất đặc biệt, hổng lẽ máy có ngôn ngữ TV lại chịu ngậm ngùi mà ngó... các bác hỉ? ☺

Em đã đảo ngược lại kiểu gõ mặc định để các bác có thể gõ nhanh 2 ngôn ngữ cùng lúc ở chế độ gõ 1 ngôn ngữ...
VD:
Nhấn phím 2 lần lượt sẽ là: AĂÂBC2
Em đã tạo lại là : ABCĂÂ
Loại bỏ con số 2 (nếu muốn nhấn số thì giữ im phím đó...) Việc này giúp các bác gõ chữ kô có dấu rất nhanh ở chế độ gõ Tiếng Việt.
Và chế độ TA các bác cũng gõ đc TV đầy đủ...

DOWNLOAD:
www.4shared.com/file/TzISep2R/RompatcherPlus_G_TingVit__MyTi.html (đã fix lại link)
Dành cho máy ngôn ngữ TV dùng RompatcherPlus để chạy patch.

DOWNLOAD:
www.4shared.com/file/rfQA6Srj/RDomainPlus_G_TingVit__MyTingV.html
Dành cho máy ngôn ngữ TV dùng RDomainPlus để chạy patch.

Các bác có thể gõ kiểu chữ lùi khá độc đáo (từ phải qua trái) bằng cách nhấn phím 1 liên tục 12 lần...

Tiện thể em 'hối lộ' các bác bộ font 'chẹp' chữ in đậm để các bác gõ chữ cho nó mướt nhỉ! hihi...

DOWNLOAD:
http://www.4shared.com/file/fO1hwAKG/Harabara.html

Note:
Thông báo với toàn thể anh em, phần mềm này đc phát triển bởi tienquoc87. Mình sẽ đặt cho nó tên là 'Bộ Gõ Quốc Tiến' (BGQT) hoặc 'Kiểu Gõ Quốc Tiến' (KGQT) để khi mình đề cập đến Bộ Gõ này các bạn sẽ hiểu quy tắc gõ ch của nó như trên.
P/s: Nếu lấy đúng tên nó là (BGTQ) hoặc (KGTQ) mọi người tưởng nó là bộ gõ chữ Tàu đó...hihi☺ Xin cảm ơn!

Cảm ơn mọi người đã quan tâm ủng hộ!

Chỉnh sửa cuối:
Các bác thân mến!
Mục tiêu của em là tạo đc Bộ Gõ hoàn chỉnh bỏ dấu bằng phím * trên dòng máy ngôn ngữ TA. Hiện tại máy của em đã có sẵn ngôn ngữ TV nên rất khó thực hiện.
Có thành công hay kô cũng tùy thuộc vào sự ủng hộ, quan tâm, chia sẽ nhiệt của mọi thành viên nói riêng cũng như tất cả anh em 4rum nói chung. Sẽ là nguồn động lực của mọi thành công!
Vì một PDAViet phồn thịnh và phát triển.
Xin cảm ơn !!!

để test xem nào. máy a hình như bị vấn đề với thằng FontRouter. cứ cài nó vào thì pó tay với TV có dấu.

Các bác thân mến!
Mục tiêu của em là tạo đc Bộ Gõ hoàn chỉnh bỏ dấu bằng phím * trên dòng máy ngôn ngữ TA. Hiện tại máy của em đã có sẵn ngôn ngữ TV nên rất khó thực hiện.
Có thành công hay kô cũng tùy thuộc vào sự ủng hộ, quan tâm, chia sẽ nhiệt của mọi thành viên nói riêng cũng như tất cả anh em 4rum nói chung. Sẽ là nguồn động lực của mọi thành công!
Xin cảm ơn !!!

ủng hộ pác vụ này nè.em đợi.:D

Thế cái này có chat đc trên Vitalk ko bạn. Chứ để nt thi` chắc ko khả thi. Vì chả mấy ai nt bằng TV cả. vừa lâu, nhiều máy ko hỗ trợ lại ko đọc đc

Chỉ mình cái Link cho N85 cái. Bác up lắm link qúa chẳng bít chọn link nào. Mình dùng Rompatcher (ko phai RomPLUS nha). Thanks.

cho mình hỏi,mấy kí tự đặc biệt đó,thì mấy cái máy khác bình thường,vậy khi gởi đến mấy máy đó,họ có nhìn thấy mấy kí tự đó không vậy?

cho mình hỏi,mấy kí tự đặc biệt đó,thì mấy cái máy khác bình thường,vậy khi gởi đến mấy máy đó,họ có nhìn thấy mấy kí tự đó không vậy?

Với điều kiện máy khác phải được font hỗ trợ đầy đủ các ký tự đó bạn à.

Ai co link mf dum minh voi link 4share dt k down dc.hjx.
Ak tien day cho minh hoi lam sao de dua path vao vs aply trong RDnanionPlus
mobile

Thanks Tiến Quốc nhiều nha.Máy N95_8G hàng HCĐÀO từ Mỹ về đã chơi đc T.Việt đỡ phải Up FW.Bài này mình gõ bẳng bộ gõ kậu làm đó.Nhưng nhiều lúc mình thấy nó hay bị vấp chữ nhưng hok sao thế này là chẹp lắm rùi.Cố gắng phát huy nhiều nữa nhé Tiến Quốc.
4share down bằng operamini v5.1 nhé dùng rất ổn đinh dowload những trang khó nhất.Hiên nay mình đang chuyển sang operamini dùng thay cho Ucweb.Tiện lợi và kb ít.

Thế cái này có chat đc trên Vitalk ko bạn. Chứ để nt thi` chắc ko khả thi. Vì chả mấy ai nt bằng TV cả. vừa lâu, nhiều máy ko hỗ trợ lại ko đọc đc

Vô tư di bạn ơi!
Khi kích hoạt Bộ Gõ, nó sẽ thay thế Bộ Gõ mặc định của máy, bạn gõ bất cứ ở đâu mà chẳng đc, nếu soft đó cho phép dùng Bộ Gõ của máy...☻

Bạn à!
Mình đã cố gắng đưa vào nhữ kí tự đặc biệt mà font chữ mặc định đều hiện thị đc, thì gõ chữ mới độc đáo chứ của chính nó chứ!

Thanks Tiến Quốc nhiều nha.Máy N95_8G hàng HCĐÀO từ Mỹ về đã chơi đc T.Việt đỡ phải Up FW.Bài này mình gõ bẳng bộ gõ kậu làm đó.Nhưng nhiều lúc mình thấy nó hay bị vấp chữ nhưng hok sao thế này là chẹp lắm rùi.Cố gắng phát huy nhiều nữa nhé Tiến Quốc.
4share down bằng operamini v5.1 nhé dùng rất ổn đinh dowload những trang khó nhất.Hiên nay mình đang chuyển sang operamini dùng thay cho Ucweb.Tiện lợi và kb ít.

Bình thường mà bạn!
Do bạn bấm chưa quen hoặc font chữ của bạn đang dùng nó như vậy đấy...!

Ai co link mf dum minh voi link 4share dt k down dc.hjx.
Ak tien day cho minh hoi lam sao de dua path vao vs aply trong RDnanionPlus
mobile

Bạn dùng Opera Mini mà down về đi, sau khi cài tự động sẽ có patch Gõ Tiếng Việt trong RDOMainPlus nha!

Các bác thân mến!
Xin cảm ơn !!!

cái này bác đã làm được chưa?

cái này bác đã làm được chưa?

Bác vội gì chứ!
Cứ từ từ... Nếu thành công bác sẽ là người thử nghiệm đầu tiên đó nha.
Còn nhớ cách khắc phục nếu bị lỗi nữa kô... Chuẩn bị tinh thần đi là vừa. Hihi...

Status
Không mở trả lời sau này.
Back